• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

hachithanh091

cho em hỏi sau khi up lên 3.0 tự nhiên con iphone của em không dò thấy wifi của nhà em, mà chỉ nhận ra wifi của các quán cafe hoặc của người khác (trong khi đó laptop của em vẫn nhận ra sóng wifi của nhà em)

hachithanh091

sau mấy ngày mò mẫm con iphone của em bị No Service (như đã hỏi ở mấy bài trước) hom nay em đã khắc phục được rồi, nguyên nhân không phải là do em up lên sai, mà là do cái sim ghép (hình như unlock bằng phần mềm mà gắn thêm sim ghép thì bị No Service) mấy hôm trước mang ra tiệm hỏi thử nó bảo mình up lên sai nếu để nó làm thì mất 500000, em về nhà mày mò một thời gian tháo sim ghép ra thế là có sóng ngay. Bác nào gặp tình trạng như em thì hãy thử làm như vậy nhé

Chỉnh sửa cuối:

kuchiwara1701

ip 2g Fw 2.2.1 ăn táo giúp em

Cài cái ActiveMMS bi ăn táo làm theo hướng dẫn restore lại rùi cũng thấy như vậy.Thấy itunes nhận ip em vào restore (chỗ này lạ nó ko hiện các FW ra để em chọn up lên,mình có cần dow FW ve sẵn ko?) bấm vào restore nó chạy 1tiếng xong thì cũng như trước ko fix dc.itunes mà 8.2 .....giúp em với...

ThAngNgO_

Cài cái ActiveMMS bi ăn táo làm theo hướng dẫn restore lại rùi cũng thấy như vậy.Thấy itunes nhận ip em vào restore (chỗ này lạ nó ko hiện các FW ra để em chọn up lên,mình có cần dow FW ve sẵn ko?) bấm vào restore nó chạy 1tiếng xong thì cũng như trước ko fix dc.itunes mà 8.2 .....giúp em với...

bạn làm lại từ đầu đi , bạn đã thiếu 1 vài bước rùi đó, làm theo topic này, vướng mắc ở đâu anh em sẽ giúp :D

kuchiwara1701

xong het nó hiện lên cái "slice for emergency" kéo wa chỉ hiện bàn fim chu ko vao trong được hix

sao cái đó chỉ rườm rà wa restore bằng itune nhanh hơn...nhưng mà xong rồi thì bi slice for emergency không hiểu làm gì tiếp lun

tuxedo211

cho mình hỏi là bây h có cách nào để khắc phục lỗi No service của Xsim triệt để vậy các bạn?

XuanTruong

Super V.I.P
xong het nó hiện lên cái "slice for emergency" kéo wa chỉ hiện bàn fim chu ko vao trong được hix

sao cái đó chỉ rườm rà wa restore bằng itune nhanh hơn...nhưng mà xong rồi thì bi slice for emergency không hiểu làm gì tiếp lun

Cứ để vậy rồi chạy bản QuickPwn tương ứng với FW 2.2.1 là được chứ có gì đâu?

tuxedo211

do máy mình đã unlock từ cách đây vài tháng.lúc đó mang ra ngoài cho nó unlock thì nó bảo chỉ có cách xài SIM ghép mới được,do máy mình là IP 3G bản của AT&T.xài SIM ghép thì dễ bị No service,với lại nghe nói là pin mau hết.bây h có thể khắc fục bằng cách nào hả bạn?

longgiang81

Super V.I.P
UltraSn0w đã hoàn toàn Unlock đc Baseband 4.26.08 rồi nên còn dùng X-SIM làm gì nữa bạn, tham khảo thêm cách làm ở đây.

haiquy

Máy mình là 2G,đang ở FW.2.2.0. Xin hỏi các bác mình muốn lên thẳng FW.2.2.1 Custom có được không, hay là phải lên FW.2.2.1 ( gốc ) rồi mới lên Custom và cách lên như thế nào xin các bác chĩ giúp.

Bác nào có phần mềm ibrickr dùng cho FW.2.2.0 phiên bản mới nhất cho mình xin,Mình đang cần.Mình xin cảm ơn

Last edited by a moderator:

DTHmobile

Unlock Iphone 2G-16Gb , mong anh em giúp đỡ !!!

Mình cứ mở QuickPwn-225-2 mãi mà nó cứ báo lỗi : " The application failed to initialize properly (0xc0000135) . Click on OK to terminate the application . " . Mình cũng đã dowload các bản khác mà vẫn bị lỗi như thế . Anh em ai đã từng gặp rồi xin giúp đỡ với .

AnhTu

Super V.I.P
Mình cứ mở QuickPwn-225-2 mãi mà nó cứ báo lỗi : " The application failed to initialize properly (0xc0000135) . Click on OK to terminate the application . " . Mình cũng đã dowload các bản khác mà vẫn bị lỗi như thế . Anh em ai đã từng gặp rồi xin giúp đỡ với .
Cài Net Framework vào đi bạn.

DTHmobile

Máy của em đang dùng tự nhiên liệt cảm ứng dưới , không mở khóa bàn phím được , cảm ứng ở phía trên cũng không ấn được luôn . Em đã restores nó lại , unlock bằng QuickPwn 225-2 nhưng nó cứ đứng im ở dòng : " Wait for your Iphone to connect in Recovery Mode " .
Các anh cho em hỏi có tool nào để trị bệnh liệt cảm ứng của Iphone không ?
Thank tất cả anh em .

vutuanvu

em chào anh,em sử dụng iphone 3g,em restone lại fw2.2xx rồi ,nhưng em chạy QuickPwn thì sao em không thấy thằng unlock hiện ra vậy anh,em chỉ thấy cydia và installa và trái thơm thôi,vậy em làm cách nào để unlock được khi em chạy QuickPwn,vì khi cạy xong rồi máy không nhận sim,sóng gì hết(xin giúp dùm em)
cám ơn anh truoc nha

em xài ip 3g em restone lại fw2.2xx ,nhưng khi chạy quickPwn thì kg thấy biểu tượng unlock vậy anh xuân trường,chỉ thấy cidya,installa và trái thơm,em làm cách nào để thấy biểu tượng unlock vậy anh,hay khi chạy quikPwn xong có cách nào unlock kg anh,vì chạy xong rồi máy kg nhận được sim

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Chỉ có iPhone 2G thì mới hiện ra mục Unlock thôi nhé bạn. Máy bạn là 3G thì chỉ cần chọn Install Cydia là xong, sau khi Jailbreak thì vào Cydia add source repo666.ultrasn0w.com để Unlock là có sóng. Mọi vấn đề liên quan đến firmware 3.0 mời bạn sang đây.

ruoixanh

Các bác cho em hỏi tý
Em có con IP 3G cài FW 2.2 vẫn chạy bình thường 1 hôm em giở chứng tọc mạch làm như các bác trên diễn đàn để nâng lên 3.0 nhưng nó cứ dừng lại ở cái chỗ jaibrick và được khoản 10 phút thì ngóm lun. Tức mình em sài lại cái FW 2.2 có sẵn trong Laptop cái này là em dùng "QuickPwn22-1.exe" và "iPhone1,2_2.2_5G77_Restore.ipsw" lần trước em cũng đã làm và thành công IP nhận sim bình thường nhưng lần này cũng làm tương tự thì IP không nhận sim nữa dù khợi động với sim nào ( Tất nhiên em chỉ có sim VN)
Giờ không biết làm thế nào nữa
Em biết mang ra hàng chỉ mất chút tiền thì sẽ Ok nhưng kiến thức là vô tận em muốn biết cơ!
Ai có thể giúp em xin hướng dẫn và nếu em thiếu cái gì đó thì làm ơn cho em cái link để em down
Ai đó là ân nhân cứu giúp được xin để lại SDT em sãn sàng call để thực hiện step by step và mời 1 ly nước cũng được mà rượu cũng được
Xin mọi người quý cái tính ham học hỏi của em mà giúp đỡ
nếu được chỉ cần nhắn em cái tin em sẽ gọi lại số em là : 0936994566
Cảm ơn các Pác nhiều ặc ặc
Đêm nay anh ôm con IP mất sóng
Lóng ngóng thế nào anh phóng vào em

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tý
Em có con IP 3G cài FW 2.2 vẫn chạy bình thường 1 hôm em giở chứng tọc mạch làm như các bác trên diễn đàn để nâng lên 3.0 nhưng nó cứ dừng lại ở cái chỗ jaibrick và được khoản 10 phút thì ngóm lun. Tức mình em sài lại cái FW 2.2 có sẵn trong Laptop cái này là em dùng "QuickPwn22-1.exe" và "iPhone1,2_2.2_5G77_Restore.ipsw" lần trước em cũng đã làm và thành công IP nhận sim bình thường nhưng lần này cũng làm tương tự thì IP không nhận sim nữa dù khợi động với sim nào ( Tất nhiên em chỉ có sim VN)
Giờ không biết làm thế nào nữa
Em biết mang ra hàng chỉ mất chút tiền thì sẽ Ok nhưng kiến thức là vô tận em muốn biết cơ!
Ai có thể giúp em xin hướng dẫn và nếu em thiếu cái gì đó thì làm ơn cho em cái link để em down
Ai đó là ân nhân cứu giúp được xin để lại SDT em sãn sàng call để thực hiện step by step và mời 1 ly nước cũng được mà rượu cũng được
Xin mọi người quý cái tính ham học hỏi của em mà giúp đỡ
nếu được chỉ cần nhắn em cái tin em sẽ gọi lại số em là : 0936994566
Cảm ơn các Pác nhiều ặc ặc
Đêm nay anh ôm con IP mất sóng
Lóng ngóng thế nào anh phóng vào em
Bạn thử làm theo cách này xem sao http://pdaviet.net/showthread.php?t=63156

ruoixanh

Thank you cac bac đã quan tâm em làm được rồi. Cuối cùng thì em đã cài được FW 3.0 nhưng chưa biết có gì mới hơn. Điều đầu tiên thấy nó khác là có 1 trang search ngay đầu tiên và có thêm voice memos. Em sẽ khám phá dần dần hi hi hi hi