• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

Zenki

Super V.I.P
Thank you cac bac đã quan tâm em làm được rồi. Cuối cùng thì em đã cài được FW 3.0 nhưng chưa biết có gì mới hơn. Điều đầu tiên thấy nó khác là có 1 trang search ngay đầu tiên và có thêm voice memos. Em sẽ khám phá dần dần hi hi hi hi
Hiện tại đã lên 3.0.1 luôn rồi, bạn update lên luôn cũng được. 3.0.1 không khác gì so với 3.0 lắm trừ mỗi cái fix lỗi SMS ;)

Chúc bạn vui vẻ với con iPhone và FW mới ;)

1522

xin link download filmware 2.2.1

xin link download filmware 2.2.1 (bản đã add soft và fix lỗi)
mấy link cũ die hết rùi
ai có thì share cho mình với nha, thanks

khoadtvn

tại sao e chạy chương trình unlock tới cái chỗ chờ nó vô recovery mode nó đứng yên luôn, chờ hoài ko thấy vô hizhiz

XuanTruong

Super V.I.P
tại sao e chạy chương trình unlock tới cái chỗ chờ nó vô recovery mode nó đứng yên luôn, chờ hoài ko thấy vô hizhiz

NÓ chờ cho Bạn BẤM chứ không phải tự động hoàn toàn đâu?8-|

Zenki

Super V.I.P
bác nào cho em hỏi tí. Iphone của em lần trước up lên FW 3.0 nhưng dùng chán quá nên downgrade về FW 2.2.1 theo hướng dẫn của bác ancola66
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63156&page=2
nhưng Modem Firmware vẫn là 04.26.08. Vậy lần sau Restore thì có dùng được ultrasn0w 0.6 để unlock không
Ultrasn0w chỉ dùng cho OS 3.x, nếu bạn về lại OS 2.x thì sao không dùng Quicksn0w ?

kimdung2000

iphone 2g firmware 2.2 không cài được file .ipa

Các pro giúp mình với, Mình vừa restore lại con iphone của mình lên bản FW2.2 tất cả mọi thứ đều ok nhưng lại không sync được ứng dụng trên itunes cũng như trên pc iphonesuite.:-?:((

Các pro giúp mình với, Mình vừa restore lại con iphone của mình lên bản FW2.2 tất cả mọi thứ đều ok nhưng lại không sync được ứng dụng trên itunes cũng như trên pc iphonesuite.:-?:((

bạn restore lại bản 2.2 gốc hy custom??? nếu gốc thì bạn phải fix lỗi để cài games. bạn vào cydia add iphone.handheld.com.vn hoặc vnmagic.net/cydia rồi vào đó cài Mobileinstallation tương thích với FW. thoát ra khởi động ip lại fát. ok chúc thành công=D>=D>=D>

HiLtOnBrO

iphone bị lock mạng bởi nhà cung cấp dich vụ ??

ca'c bác có ai bít cách nào mở mạng bi lock bởi dich vụ k? giúp e với, e đã jailbreak hết rồi mà bỏ sim zo vẫn có so'ng nhưng tụi dịch vụ lại báo là phone đã bị khoa' bởi nhà cung cấp dịch vụ.. giúp e với các bác ơi huhu T_T

XuanTruong

Super V.I.P
ca'c bác có ai bít cách nào mở mạng bi lock bởi dich vụ k? giúp e với, e đã jailbreak hết rồi mà bỏ sim zo vẫn có so'ng nhưng tụi dịch vụ lại báo là phone đã bị khoa' bởi nhà cung cấp dịch vụ.. giúp e với các bác ơi huhu T_T

Bạn trình bày như vậy không ai hiểu được đâu? Hãy nói rõ thêm xem nào? Mạng ở đâu? iPhone mấy G? Dùng FW mấy?:-?:|

timnhacchuong

Giúp mình 1 cái nào AE

Iphone 2.2.1
2 GB
sao iphone của mình sao hối sáng vẫn còn nghe dc nhạc,nhưng bây giờ k0 thể nghe dc nhạc trên iphone ,nhạc vẫn chạy nhưng k0 nghe dc tiếng T_T ai biết giúp mình cái trên youtube cũng vậy , bỏ HeadPhone còn nghe dc bỏ HP ra thì k0 nghe dc gì cả ,nói chuyện trên phone cũng bình thường

mình đã thử restore lại nhưng vẫn bị vậy :(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Iphone 2.2.1
2 GB
sao iphone của mình sao hối sáng vẫn còn nghe dc nhạc,nhưng bây giờ k0 thể nghe dc nhạc trên iphone ,nhạc vẫn chạy nhưng k0 nghe dc tiếng T_T ai biết giúp mình cái trên youtube cũng vậy , bỏ HeadPhone còn nghe dc bỏ HP ra thì k0 nghe dc gì cả ,nói chuyện trên phone cũng bình thường

mình đã thử restore lại nhưng vẫn bị vậy :(:)((

Coi lại lỗ cắm Headphone coi chừng bị KẸT!

timnhacchuong

Coi lại lỗ cắm Headphone coi chừng bị KẸT!

ý mình là trên youtube với ipod trong iphone nghe k0 có tiếng , với lại nói chuyện trong iphone phải mở speaker nếu k0 thì k0 nghe dc gi ngoài gắn Headphone vô mới nghe dc trong HP ,:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Bác nào chỉ cho mình cách downgrade iphone 2G từ FW3.0.1 về 2.2.1 với

Mình chưa dùng iphone và cũng chưa ngâm cứu về iphone bao giờ nên không biết. Đứa bạn đưa mình con iphone 2G đang chạy verion 3.0.1 (mình vào settings -> general -> about thấy nó ghi thế)
Thằng bạn nhờ b h đưa về 2.2.1 cho đỡ tốn pin. Bác nào biết cách giúp mình với.
- Cho mình mấy cái link cần download.
- Hướng dẫn cho mình từng bước hoặc biết có bài nào hướng dẫn thì post link cho mình cũng được.

- Cố gắng càng tỉ mỉ càng tốt vì mình chưa có khái niệm gì về iphone cả.

Thank các bác nhiều nhé.

p/s: Nếu bài trùng thì MOD vui lòng dẫn link rồi close topic cũng được, tìm mãi trên forum mà không được nên mới phải mở topic. :(

thanhnh091

[Help]Về việc update Itune lên 9.x vẫn sử dụng Fw 2.2.1

Hi các Bác,
Mình đang sử dụng 3G Fw 2.2.1 (vẫn chưa muốn up lên Fw 3.1.2)nếu upate Itune từ 8.x lên 9.x mọi vẫn sẽ bình thường chứ???Có phải thiết lập gì lại ko vì trên 8.x mình có thiết lập thư mục mặc định chứa nhạc, hình ảnh và app.Many thanks!!!

thehung_301

Cho mình hỏi với Mình dùng FW 2G khi Restore FW 2.2.1 xong thì nó báo lỗi (Occurred (1600)) là như nào vậy