• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Oài oài, mình dùng ipod touch gen2, khi restore với firm 3.1.1 custom của anh longgiang81 xong, cài appsync3.1 xong luôn --> vẫn không sync được các app :((. Thế là đưa máy về DFU rồi Shift restore lại firm 3.0 ... kết quả là iTunes không nhận ipod luôn :(( màn hình ipod hiện lên biểu tượng iTunes với cọng cáp, nhưng iTunes lại không nhận mới chết :((. Sao giờ :(:)(:)((

P/S: tắt máy rồi, nhưng khi gắn cáp vào thì máy tự động mở lên --> Cáp vẫn còn xài được :-??
Như vậy là đã Restore được về 3.0 chưa? Đang ở 3.1.1 thì sao mà Shift về 3.0 đơn giản vậy được? Chưa tìm hiểu kỹ đã táy máy làm rồi. Máy hiện lên Cọng cáp và iTunes rồi bây giờ mở iTunes lên có thấy iPod không? Nếu thấy thì thử Resotre lại 3.1.1 gốc rồi về lại 3.1.1 Custom xem sao. Chỉ Up thôi chứ Down về FW thấp hơn là phải dùng cách khác, không phải làm thẳng vậy đâu.

conkhir

Như vậy là đã Restore được về 3.0 chưa? Đang ở 3.1.1 thì sao mà Shift về 3.0 đơn giản vậy được? Chưa tìm hiểu kỹ đã táy máy làm rồi. Máy hiện lên Cọng cáp và iTunes rồi bây giờ mở iTunes lên có thấy iPod không? Nếu thấy thì thử Resotre lại 3.1.1 gốc rồi về lại 3.1.1 Custom xem sao. Chỉ Up thôi chứ Down về FW thấp hơn là phải dùng cách khác, không phải làm thẳng vậy đâu.

Anh Zenki cho tôi hỏi chút, tôi dùng IP 3G lock (FW3.0 gốc đã jailbreak), tôi có mày mò trên PDAviet rồi thì cũng up lên FW3.1 bản custom của anh LongGiang, bây giờ tôi muốn downgrade từ FW3.1 bản custom xuống FW3.0 gốc như thế nào. Tks

shadow141206

À, nếu chịu khó đọc kỹ thì Zenki sẽ thấy là mình đã đưa máy về DFU rồi mới restore, vì thế, việc táy máy dẫn đến hư là không thể :| ! À, thôi, không cần thiết nữa rồi !!! Tự nhiên cắm iPod vô, máy tự động mở iTunes lên rồi nhận luôn rồi ! Dù sao cũng thanks Zenki nhiều.

longgiang81

Super V.I.P
Chắc là iTunes nó đơ đơ chậm chậm thôi mà, chứ chưa thấy trường hợp nào cắm máy vào mà iTunes ko nhận cả :D

shadow141206

Chắc là iTunes nó đơ đơ chậm chậm thôi mà, chứ chưa thấy trường hợp nào cắm máy vào mà iTunes ko nhận cả :D

À, cái Itunes cảu em hồi chiều cắm iPod vô thì hiện thông báo lỗi là "không thể kết nối được với iPhone, không rõ lý do" ... làm hết hồn, tự nhiên tối đi học về mở lên lại thì kết nối được ... hem hiểu luôn =))

phamthaitl

các bạn ơi.theo các bạn thì FW 3.0 chạy chuẩn hay 3.0.1 chuẩn.mình chạy 3.0.1 hay bị đơ máy.còn 3.0 hình như tốn pin hơn.

neverlovegirl11

e có chuyện này mún hỏi mấy bác! mà e k bít làm sao cả!
chuyện là vầy! bà chị e bên Mĩ dùng ip 3G 16G. mà bả k thể sync app trên itunes khi down app ngoài đc. mà mỗi lần mún có app thì bả phải down trên itunes rồi mới sync vào đc. mà mấy cái app đó thì đc bọn apple quản lý chặc lắm. vậy có cách nào để qua mặt đc bọn nó k? mà bà chị e thì lại dùng mạng và account của bọn nó nữa!:-/ e cũng bó tay với cái vấn đề này!
mấy bác ai bít giúp e cái!

Zenki

Super V.I.P
e có chuyện này mún hỏi mấy bác! mà e k bít làm sao cả!
chuyện là vầy! bà chị e bên Mĩ dùng ip 3G 16G. mà bả k thể sync app trên itunes khi down app ngoài đc. mà mỗi lần mún có app thì bả phải down trên itunes rồi mới sync vào đc. mà mấy cái app đó thì đc bọn apple quản lý chặc lắm. vậy có cách nào để qua mặt đc bọn nó k? mà bà chị e thì lại dùng mạng và account của bọn nó nữa!:-/ e cũng bó tay với cái vấn đề này!
mấy bác ai bít giúp e cái!
Muốn Sync các APP thuốc thì máy phải Jailbreak trước đã. Trong diễn đàn đã có nhiều bài nói về Jailbreak và hướng dẫn Jailbreak rồi, bạn tìm lại và đọc thêm. Ngoài ra khi JB xong mà máy có vấn đề gì mang lên Apple nó thấy đã bị JB là nó không WARRANTY cho nữa đâu. Nếu rành về iPhone thì làm còn không thì chịu khó bỏ ít tiền ra mua App và Game trên Appstore vậy.

neverlovegirl11

Muốn Sync các APP thuốc thì máy phải Jailbreak trước đã. Trong diễn đàn đã có nhiều bài nói về Jailbreak và hướng dẫn Jailbreak rồi, bạn tìm lại và đọc thêm. Ngoài ra khi JB xong mà máy có vấn đề gì mang lên Apple nó thấy đã bị JB là nó không WARRANTY cho nữa đâu. Nếu rành về iPhone thì làm còn không thì chịu khó bỏ ít tiền ra mua App và Game trên Appstore vậy.

cảm ơn bạn! về phần Jailbreak thì mig bít òi!
mà cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa! mig down và restore ip 3G của mig bằng FW 3.1 gốc. nhưng h k có phần mềm để jailbreak và unlock đc òi! phải làm sao đây! tìm hoài k thấy:-??

Zenki

Super V.I.P
cảm ơn bạn! về phần Jailbreak thì mig bít òi!
mà cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa! mig down và restore ip 3G của mig bằng FW 3.1 gốc. nhưng h k có phần mềm để jailbreak và unlock đc òi! phải làm sao đây! tìm hoài k thấy:-??
Nếu đang dùng 3.1 của Apple thì chưa có Tool unlock đâu. Còn muốn JB thì xem ở Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70662

bomhangtan

3gs bao giờ mới có fw3.1 đã jb

IP của em đang dùng fw3.1 bản quốc tế (do fw3.0.1 bị lỗi đành phải lên 3.1 quốc tế).....bác nào biết khi nào có fw3.1 đã jb thì cho em biết với..
cảm ơn các bác nhiều:):):):):):):):):):):):):):):):D:D:D:D:D

Zenki

Super V.I.P
bạn có của 3G lock k? mig dùng 3G lock muh!
Lúc Jailbreak không liên quan đến bản LOCK hay WORLD nhé.

IP của em đang dùng fw3.1 bản quốc tế (do fw3.0.1 bị lỗi đành phải lên 3.1 quốc tế).....bác nào biết khi nào có fw3.1 đã jb thì cho em biết với..
cảm ơn các bác nhiều:):):):):):):):):):):):):):):):D:D:D:D:D
Tool JB cho FW 3.1 và 3.1.2 đã có ở đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70662

seopro

Giúp mình quay về 2.2.1 từ 3.1.2

Em mới vào diễn đàn nên ko biết cách post bài ở đâu để đc trả lời nhanh nhất , thấy ở đây đông vui nhộn nhịp nên em mạo phép post bài phát....mong most đừng xóa bài của em.. Tình hình là hôm qua em lỡ tay uppdate con Ip của em từ 2.2.1 lên 3.1.2 qua itunes mà h em ko làm cách nào để có thể quay trở về ban đầu đc mặc dù em đã làm đủ mọi cách..kể cả có restor lại no vẫn về 3.1.2 mặc dù phiên bản đầu tiên khi em mua về là 2.2.1...Em cũng đọc bài trên diễn đàn và làm theo mọi cách nhưng đều ko đc có bác nào biết làm ơn chỉ dùm em với...Em xin chân thành cảm ơn..Nếu đc bác nào có thể nt cách giải quyết qua ym cho e thì em cám ơn lắm lắm..Ym của em la yeu_em_nhieu1402.....
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn...

Last edited by a moderator:

dungeasy

máy bạn là iphone gì ? nếu 3g lock , 3gs lock , bạn vào setting > general > about > xem modem firmware là bao nhiu ? nếu 5.11 thì pó tay rồi bạn , ngồi chờ tool unlock ra thôi

Status
Không mở trả lời sau này.