• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

IPHONE12

ai biết cách update FW thì chỉ cho mình với dc ko :( ,nếu ko làm dc ra ngoài quán thì mất bao nhiêu tiền vậy :(

nếu bạn không biết rostore thì đã có topic hướng dẫn rùi ma.hoặc bạn chỉ cân bật itunes llên cắm iphone và bầm vô update thôi chờ cho itunes down fw về rồi nó sẽ tự update fw cho bạn( lưu ý:chỉ dành cho iphone word thui nha và pc phải cài Net 2.0 trở lên)

R4jShjT3RuN

ai biết cách update FW thì chỉ cho mình với dc ko :( ,nếu ko làm dc ra ngoài quán thì mất bao nhiêu tiền vậy :(

Bạn đang dùng FW nào và đang sử dụng iPhone 2G hay 3G lock hay 3G world hay 3GS lock hay 3GS world ???

Nếu đang dùng FW 2.2.1 hay 3.0 thì nâng lên FW 3.1.2 luôn bằng cách tải bản FW 3.1.2 phù hợp với máy của bạn về PC ( Ở ĐÂY )

Cách làm đối với iPhone 2G và 3G(S) World thì làm như sau : kết nối máy tính với iPhone, vào phần iPhone bấm và giữ nút Shift rồi chọn Restore, sau đó chọn bản FW 3.1.2 vừa tải về rồi ngồi chờ :) ( bản này down về có đuôi là *.zip bạn cần đổi tên đuôi sau là *.zip thành *.ipsw là ok ^^ )

Còn đối với 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

Lưu ý : với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone

Nếu máy bạn là iPhone 2G FW 1.1.4 thì phải Update từ từ qua nhiều FW cũ chứ ko Update thằng lên FW 3.0 hay 3.1 hay 3.1.2

Còn nếu ra ngoài quán đt thì nó làm cho bạn mất khoảng 150k-200k :D

Ko biết nói như thế có đúng ko, nhờ anh em Mod pro chỉnh sửa lại dùm :)

khanhaudio

Xin Chào bác XuanTruong..!
Máy iphone 3G lock của bạn em nhờ em nâng cấp. Sau khi nâng cấp lên bản 3.0 & FW 05.11.07 thì không dùng Ultra để unlock được... bây giờ không có sóng luôn. Em đã vật vã cả đêm, nhưng bótay rồi bác ơi, sáng nay đi làm không nổi, xin nghỉ phép để tiếp tục... bác có thể giúp em với... Cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Theo như mình biết thì fw custom cho world và lock đều như nhau,khác chăng là do lock thì có thêm cái ultrasn0w để mà unlock ấy thôi!

Germaniteen

Modem firmware 5.11.07 hay Modem firmware 5.07.11?

Lưu ý : với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone

kogenzo

Theo như mình biết thì fw custom cho world và lock đều như nhau,khác chăng là do lock thì có thêm cái ultrasn0w để mà unlock ấy thôi!

Thanks anh, nhưng cho sim vào nó ko có sóng và trên Itune báo Sim không hợp lệ nên ko unlock đc ạ :(. đâchyj bản 3.0 vẫn ko có sóng, baseband FW là 5.11.07

luxinano

Bạn đang dùng bản FW nào? Gốc hay Custom, mọi thứ trong Settings trên 3.1 vẫn giống như ở 3.0, không thay đổi gì cả. Mục Mail, Contacts & Calendar vẫn nằm trong mục Settings. Bạn thử Restore lại FW hoặc up lên 3.1.2 xem sao.

Mình có lại setting Mail, Contacts & Calendar zới add to bookmark rồi, do mình vô ý hide cái mail trong ssbsetting đi nên mới hok có :D. dg dùng fw 3.1 custom. Thank bác nha :D

neverlovegirl11

cho mình hỏi cái này. hrồi mình lỡ up lên FW 3.1 cho ip 3G của mig thì h k jailbreak đc! nó chỉ hiện lên cái đĩa và cái cáp thôi! h k khác zì cục gạch cả! có cách nào mình có thể hạ nó hay làm zì để dùng như ipod đc k? chứ k nghe nhạc,lướt web, coi phim đc thì chán quá! dạo này cứ phải dùng psp ra thế!:((.
còn 1 vấn đế nữa! mig mò thì có thấy có thể jailbreak Fw 3.1 trên mac! cho mig hỏi có bác nào có k thì giúp đỡ mig chút vs! chứ h nhìn con ip k khác zì cục gạch mà thấy chán!:((

suzuki_sport_rgx

cho mình hỏi cái này. hrồi mình lỡ up lên FW 3.1 cho ip 3G của mig thì h k jailbreak đc! nó chỉ hiện lên cái đĩa và cái cáp thôi! h k khác zì cục gạch cả! có cách nào mình có thể hạ nó hay làm zì để dùng như ipod đc k? chứ k nghe nhạc,lướt web, coi phim đc thì chán quá! dạo này cứ phải dùng psp ra thế!:((.
còn 1 vấn đế nữa! mig mò thì có thấy có thể jailbreak Fw 3.1 trên mac! cho mig hỏi có bác nào có k thì giúp đỡ mig chút vs! chứ h nhìn con ip k khác zì cục gạch mà thấy chán!:((

Bạn có thể biến cục gạch đang trong tay của bạn thành ipod củng được, theo cách này http://pdaviet.net/showthread.php?t=70662 , nhưng để cho nó workd thì tốt nhất bạn nên active em iphone của bạn trước khi chạy tool này thì sẻ cho kết quả tốt

Zenki

Super V.I.P
nếu lên world rồi thì xuống locked lại đc k? và active như thế nào?:-??
Lên World rồi xuống Locked lại là sao?

Trước khi muốn JB bằng Blackra1n thì phải Active máy qua iTune trước, vào được màn hình Springboard thì lúc đó mới làm bước JB bằng Blackra1n được. Nếu là máy World thì bỏ SIM vào tự Active, còn máy Locked thì phải bỏ Sim của nhà mạng bán máy đó ra mới Active được. Ví dụ máy AT&T thì phải cho Sim AT&T vào mới Active được.

thangvd

không bật được Iphone 3gs sau khi cài phần mềm

:((Chào các bác, cho em hỏi một tí. Em vừa dùng con ip 3gs QT và đã cài Cydia bằng cách dùng blackra1n. Sau đó em dùng Cydia để cài thêm phần mềm (bây giờ không nhớ là cài phần mềm gì nữa vì không có tiếng việt) và nó yêu cầu restart. Em nhấn ok thế là bị die luôn :-/, không bật lên được nữa. Khi bật lên nó hiện lên mỗi quả táo được một lát rồi màn hình lại tắt luôn. Cắm vào máy tính để kết nối itunes cũng như vậy. :(:)((
Các bác giúp em với
Cám ơn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
:((Chào các bác, cho em hỏi một tí. Em vừa dùng con ip 3gs QT và đã cài Cydia bằng cách dùng blackra1n. Sau đó em dùng Cydia để cài thêm phần mềm (bây giờ không nhớ là cài phần mềm gì nữa vì không có tiếng việt) và nó yêu cầu restart. Em nhấn ok thế là bị die luôn :-/, không bật lên được nữa. Khi bật lên nó hiện lên mỗi quả táo được một lát rồi màn hình lại tắt luôn. Cắm vào máy tính để kết nối itunes cũng như vậy. :(:)((
Các bác giúp em với
Cám ơn nhiều.
Đơn giản là máy bị ăn TÁO rồi :D Cài PM gì thì phải để ý, biết sử dụng hoặc biết chức năng mới cài, cài loạn lên ăn TÁO rồi giờ không nhớ là gì thì sau này kiểu gì cũng ăn tiếp :)) Bây giờ cách xử lý là đưa máy về chế độ DFU (Tìm trên diễn đàn có hướng dẫn rồi) sau đó dùng iTunes để Restore và tiến hành JB lại bằng Blackra1n thôi :D Bản World nên ko có gì phải lo lắng cả.

ducthuan_vo

Hôm bữa lở tay up firmware lên 3.12 bằng Custome Firmware tạo từ Pwantage 3.1.3 thì nó báo lỗi "Error 9". Sau đó em thử đưa về DFU để restore lại thì lại báo lỗi "Error 9"
DFU = gắm dây vào itunes cho dễ nhận biết .
b1 : giữ phím home trong vòng 5s
b2 : home + power 10s iphone sẽ tắt màn hình
b3 : giữ phím home khi nào itunes nhận là ok.
Em thử mở mấy về định dạng co 1 Cable Connect với Itunes để restore thì cũng báo lổi "Error 9"
REdcod Mode
b1 : home + power iphone tắt màn hình và cứ giữ cho đến khi nào hiện trái táo lại
b2 : giữ nguyên phím home đến khi nào hiện sợi cáp và cái đĩa
b3 : gắm vào itunes restorei
Em ghét quá sử dụng redsn0ow để đưa về DFU để restore thì lúc này con IP nó điên luôn, quả táo "vàng khè - báo lỗi Error 9" huhuhu. Con iPhone của em mới mua về là con IP 3GS 32Gb mới đau, mà em hiện giờ đang học ở nước ngoài mong các bác giúp dùm.

xasunhoque

Giúp đỡ: Làm thế nào cho iPod có Cydia.

Em có con iPod 2G giờ đã up lên bản 3.1.2 gốc từ iTunes. Nhưng em chẳng thấy Cydia đâu? Phải chăng iPod không có? Nếu có thì phải làm thế nào? Em chưa dùng iPod bao giờ nên không biết gì cả rất móng sự giúp của toàn thể các bác. Cám ơn các bác nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Em có con iPod 2G giờ đã up lên bản 3.1.2 gốc từ iTunes. Nhưng em chẳng thấy Cydia đâu? Phải chăng iPod không có? Nếu có thì phải làm thế nào? Em chưa dùng iPod bao giờ nên không biết gì cả rất móng sự giúp của toàn thể các bác. Cám ơn các bác nhiều.
Bạn làm theo hướng dẫn ở đây nhé - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70662

neverlovegirl11

Lên World rồi xuống Locked lại là sao?

Trước khi muốn JB bằng Blackra1n thì phải Active máy qua iTune trước, vào được màn hình Springboard thì lúc đó mới làm bước JB bằng Blackra1n được. Nếu là máy World thì bỏ SIM vào tự Active, còn máy Locked thì phải bỏ Sim của nhà mạng bán máy đó ra mới Active được. Ví dụ máy AT&T thì phải cho Sim AT&T vào mới Active được.

thì tại để dùng như ipod cho đến khi có jaibreak chính thức và unlock cho bản gốc 3.1 thì lại dùng locked chứ seo!:p
hĩ! h nó hiện ra đc cái đĩa và úb thôi! kéo qua thì đc cái emmergency thôi à! chán lém!:((

phongtinh

E đang xài IP 3G world bảng 3.1.2 custom xài mọi thứ vẫn bình thường nhưng khi em cài ứng dụng = Itunes thì nó sys xong hết nhưng mở IP lên không vào được cài = Cydia thì nó hiện ra! Xin các anh chỉ giúp! và có cách nào cài trên iphone mà sử dụng dung lượng ổ đĩa k vì e cài lên hòi nó báo đầytrên dung lượng sýtem k hà!

Status
Không mở trả lời sau này.