• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là em đã fix xong lỗi Youtube, wifi và cài phần mềm thuốc qua itune.
Nhưng vụ kết nối với Pc suite vẫn chưa được vì em search trên Cydia có gói afc2add nhưng load về toàn bị đứt, em làm đến cả trên chục lần rùi mà ko load đc, Bác Zenki có bit source nào có gói nữa thì chỉ em với, để em add load về

Thanks Bác nhìu nhìu
Bạn có thể tải file .deb - TẠI ĐÂY

tien113

em jb cho iphone 3.1.2 zin sao k được, mọi người có thể giúp em k, nó chạy nhưng icon k hiện lên iphone..

firefox10

Máy mình là 3G lock, firmware 3.0 ( mình mua lại ), sau khi cài rất nhiều soft lung tung và nghịch nên bây h muốn restore lại như đầu ( giống như cài lại win ấy ), ý mình là đưa nó về firmware 3.0 clear

Có bài viết nào rõ ràng rành mạch thì các bạn cho mình link với, chưa up/down firmware bao h nên đọc chả hiểu bài nào ra bài nào cả

Cảm ơn các bạn

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình là 3G lock, firmware 3.0 ( mình mua lại ), sau khi cài rất nhiều soft lung tung và nghịch nên bây h muốn restore lại như đầu ( giống như cài lại win ấy ), ý mình là đưa nó về firmware 3.0 clear

Có bài viết nào rõ ràng rành mạch thì các bạn cho mình link với, chưa up/down firmware bao h nên đọc chả hiểu bài nào ra bài nào cả

Cảm ơn các bạn

Bạn đọc THẬT KỸ và làm theo hướng dẫn trong Topic này nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=59660 ;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bạn Update thử cái Mobile Substrate v0.9.3087-1 xem có sự khác biệt nào không nhé!:)

Các Bạn Update thử cái Mobile Substrate v0.9.3087-1 xem có sự khác biệt nào không nhé!:)

Báo cáo anh Trường là vừa bị ăn táo với quả upda cho em iphone 3gs 3.1.2 32GB bản inter:( lại phải restore và ngồi làm lại mất khoảng 30 phút mới liên lạc được và phải mất thêm khoảng 120 phút nửa nếu muốn giải trí..........
Có anh em nào bị ăn táo nửa không, cho em biết tí nhé :-??

abiladen

iPhone 3Gs cài Mobileinstalltion 3.xx bị lỗi

Tình hình là :

Máy em IP 3GS 32GB bản lock đã được unlock = jailbreak rồi !
firware 3.1.2 Lúc trước dùng bình thường nhưng cài game toàn lỗi "0ex800.... "
Thấy mọi người bảo khi cài game vào bị lỗi thì pải cài thêm "MobileInstalltion 3.1.x" đúng phiên bản firmware đang dùng !!! và cả sycn
-Đã cài openSSH
Em cài bản tại source "iphone.gsm.vn " xong rồi reset máy nó cho ăn Táo luôn !
Giờ mong các bạn giúp mình với !
MÌnh đã có đủ các công cụ + firmware 3.1.2 gốc + itune+ phần mềm link tink!
Nhưng mình chưa có bản firmware custom !

Mong các bác giúp đỡ chỉ em với !giờ pải làm gì và như thế nào hướng dẫn em với !Mới dùng IP được 1 tuần muốn cài mấy phần mềm sao khổ quá vậy ! huhu !:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

dungeasy

Treo là do lỗi khác đó bạn , chứ mình cài mobileinstallation Os 3.1 trên source này vẫn OK mà , bây h bạn restore lại bằng firmware custom clean của bác Long Giang trên diễn đàn đi ! rồi vào Cydia cài lại

trungnhoc123

SAU KHI EM RÉTORE LẠI 3.12 CHO 3GS LÀM MỌI THỨ ĐIỀU OK UNCLOCK DC LUÔN NHƯNG KHI TẮT MÁY KHỞI ĐỘNG LẠI NÓ LẠI LÊN CÁP ĐĨA
GIÚP EM VỚI 3GS LOCK
DANG TÉT THỬ BAN CUSTOM thì báo lỗi 1604

SAU KHI EM RÉTORE LẠI 3.12 CHO 3GS LÀM MỌI THỨ ĐIỀU OK UNCLOCK DC LUÔN NHƯNG KHI TẮT MÁY KHỞI ĐỘNG LẠI NÓ LẠI LÊN CÁP ĐĨA
GIÚP EM VỚI 3GS LOCK
DANG TÉT THỬ BAN CUSTOM thì báo lỗi 1604

Chắc máy bạn có số SN lớn hơn số xx940xxxxxx, hiện tại thì chưa có cách khắc phục, kể cả máy phiên bản inter( chú ý là số SN # imei)

Tmolile

FW 3.1.2 gốc không tìm thấy thư mục Private

Mình mới dùng IP 3GS đã up FW 3.1.2 gốc, nay muốn cài một số ứng dụng nhưng khi dùng iPhoneBrowser không tìm thấy thư mục Private trong root, mong các bác bớt chút thời gian hướng dẫn mình làm sao để hiện được thư mục Private trong root ở FW 3.1.2 gốc
Thank's

Zenki

Super V.I.P
Mình mới dùng IP 3GS đã up FW 3.1.2 gốc, nay muốn cài một số ứng dụng nhưng khi dùng iPhoneBrowser không tìm thấy thư mục Private trong root, mong các bác bớt chút thời gian hướng dẫn mình làm sao để hiện được thư mục Private trong root ở FW 3.1.2 gốc
Thank's
Máy phải được Jailbreak và cài OpenSSH thì mới thấy và truy cập được vào Root

chauhoangsinh

iPhone 2G Restore 3.0 và 3.1.2 bị lỗi 28

Tình hình là con IP 2G của mình bị lỗi cọng cáp với cái đĩa mình buộc phải restore 3.0 gốc thì bị lỗi 28.Không cho restore được nữa.Cũng bị tương tự như vậy khi mình lên 3.1.2 luôn.Làm đủ mọi cách đều không Restore đươc.Ai có kinh nghiệm vụ này cho mình ít kinh nghiệm nha.thanhk

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là con IP 2G của mình bị lỗi cọng cáp với cái đĩa mình buộc phải restore 3.0 gốc thì bị lỗi 28.Không cho restore được nữa.Cũng bị tương tự như vậy khi mình lên 3.1.2 luôn.Làm đủ mọi cách đều không Restore đươc.Ai có kinh nghiệm vụ này cho mình ít kinh nghiệm nha.thanhk
Bạn thử đưa iPhone về DFU rồi restore lại hoặc update xem sao?

hachithanh091

Cho em hỏi nếu lỡ up lên 3.1.2 cho 3g lock thì có thể trở về 3.0 dược không, và cách làm như thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.