• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

vipboy_9x

Moderator
iPhone 3GS bị lỗi 3 NO (WIFI, BT & PHONE)

không biết có ai bị giống mình hay chưa

dù resstore cỡ nào cũng về tình trạng bang đầu như chưa từng resstore chạy balck1 thì recovery.resstore thì báo lổi 23.custom thì báo lỗi 1601.đưa về revovery thì báo lỗi 23 tiếp lỗi nhiều wa cuối cùng phải potay:-/

Last edited by a moderator:

THINK

bạn đưa về chế độ DFU [màn hình đen thui], rồi restore FW gốc nhé,..
cách đưa về DFU: máy đang ở chế độ gọi khẩn cấp, bác nhấn mỗi phím nguồn cho đến khi máy tắt rồi nhấn thêm phím HOME, vấn giữ 2 phím nguồn và Home vậy nhé, bật LOA máy tính To lên, lúc nào nghe tính hiệu USB, thì nhã phím nguồn ra, vẫn giữ phím home nhé, đến khi itune nhận ra iphone thì nhã phím home vậy là ok, shift + restore FW gốc rồi JB thôi :D
chúc bạn thành công,..

M

minhyahoo

Guest
Làn hết cách rùi mấy bác ơi, không vô được youtube, xgps ko được luôn.

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng đã đem trường hợp này của bạn đi hỏi ở các Forum nước ngoài và đều được tư vấn là đưa về DFU Mode và Restore lại. Bạn làm thử xem sao nhé ;)

hehehe1102

ip 3g lock lên 3.1.2 toàn báo lỗi cứu em với

con ip 3g lock cua em dang o 3.1,em nghich lên 3.1.2 thi toàn báo lỗi,đầu tiên là em đang o 3.1 em restore lên 3.1.2 custom,báo lỗi 1602,sau đây em restore ban gốc lên thì nó báo 1604,và bi jo thì no bao loi 2002,các huynh ơi giúp em với thế là sao vậy các huynh

vipboy_9x

Moderator
có ai gặp tình trạng giống như vậy chưa.điều không hiểu là resstore cỡ nào đi nữa cũng không mất giữ liệu.nó tự đưa về tình trang bang đầu.nó cứ tìm sóng mãi không mà mặt dù khộng có sim

Zenki

Super V.I.P
có ai gặp tình trạng giống như vậy chưa.điều không hiểu là resstore cỡ nào đi nữa cũng không mất giữ liệu.nó tự đưa về tình trang bang đầu.nó cứ tìm sóng mãi không mà mặt dù khộng có sim
Đưa về DFU rồi mới Restore và khi Restore xong thì không sử dụng các Backup trong iTunes nữa mà Setup lại như là một iPhone mới. Nếu ko được nữa thì đem qua 1 máy mới rồi Restore cho sạch sẽ. Chứ Restore xong mà chạy lại Back up của iTunes thì vẫn vậy.

vipboy_9x

Moderator
Đưa về DFU rồi mới Restore và khi Restore xong thì không sử dụng các Backup trong iTunes nữa mà Setup lại như là một iPhone mới. Nếu ko được nữa thì đem qua 1 máy mới rồi Restore cho sạch sẽ. Chứ Restore xong mà chạy lại Back up của iTunes thì vẫn vậy.

vấn đề là resstore không được đưa về DFU và revovery thì báo lỗi 23.có cái này lạ lắm cho dù bác đưa về DFU thì nó cũng trở về màn hình chủ như chưa từng làm gì hết

THINK

không biết có ai bị giống mình hay chưa

dù resstore cỡ nào cũng về tình trạng bang đầu như chưa từng resstore chạy balck1 thì recovery.resstore thì báo lổi 23.custom thì báo lỗi 1601.đưa về revovery thì báo lỗi 23 tiếp lỗi nhiều wa cuối cùng phải potay:-/

với tình hình như cái ảnh thứ 2 bị unknown imei với iccid thì chắc là bị die rồi:D, chắc chắn luôn đó:D bạn ko vào đc springboard thì bạn đưa về chế độ recovery có cọng cáp với cái đĩa, rồi dùng Blackra1n JB,.. nhé, sẽ vào đc máy, nhưng nút wifi bị mờ đi ko nhấn đc, các thông số imei, bluetooth, BB trống trơn không có j,.. die :(:(

keannypham

xin cho em hỏi , em vừa chuộc con touch gen 3 fw3.1.1 , liệu có thể jb được ko ? nếu dc thì dùng những soft nào cần thiết . Thứ lỗi vì em mới xài hàng apple lần đầu nên còn chân ướt chân ráo ... Mong các anh giúp đỡ !

Zenki

Super V.I.P
xin cho em hỏi , em vừa chuộc con touch gen 3 fw3.1.1 , liệu có thể jb được ko ? nếu dc thì dùng những soft nào cần thiết . Thứ lỗi vì em mới xài hàng apple lần đầu nên còn chân ướt chân ráo ... Mong các anh giúp đỡ !
Bạn thử với Blackra1n xem sao :D

pole_star139

Không cài đc App thuốc sau khi lên 3.1.2 unlock bằng blackra1n

Sau khi restore bản 3.1.2 gốc trên con 3Gs của em, và JB, unlock bằng Blackra1n, phát sinh ra những lỗi sau:
- youtube
- wife khi reboot lại la ko được phải reset lại nework mới đc.
- Đặc biệt là không cài được app thuốc qua itune, mặc dù em đã dùng app free để làm mồi nhử trước
- không kết nối được với PC suite for Iphone, nó báo là chưa JB (cái này em thực sự không hiểu là sau????)

Pro nào biết chỉ em với

Zenki

Super V.I.P
Sau khi restore bản 3.1.2 gốc trên con 3Gs của em, và JB, unlock bằng Blackra1n, phát sinh ra những lỗi sau:
- youtube
- wife khi reboot lại la ko được phải reset lại nework mới đc.
- Đặc biệt là không cài được app thuốc qua itune, mặc dù em đã dùng app free để làm mồi nhử trước
- không kết nối được với PC suite for Iphone, nó báo là chưa JB (cái này em thực sự không hiểu là sau????)

Pro nào biết chỉ em với
Nhiều người đã hỏi vấn đề này rồi bạn.

1. Vấn đề về Youtube và Wifi không phải chỉ một mình bạn gặp phải và hiện tại cũng đã khắc phục được rồi.

2. Apps thuốc muốn cài qua được iTunes phải có MobileInstallation cho FW tương ứng, bạn đã tải và cài đặt chưa?

3. iPhone PC Suite vẫn kết nối được, tìm download bản mới nhất về, sau đó trên iPhone vào Cydia tìm và cài cái afc2add vào để fix lỗi kết nối.

pole_star139

Thanks Bac Zenki, quả là em làm thiếu bước, làm như bác bày được luôn :D.

Hôm đầu em update từ 3.0.1 lên thấy ngon nghẻ, chả lỗi rì, hni cuối tuần táy máy thử restore làm lại từ đầu, lỗi lên lỗi xuống, đây là lần thứ 4 làm trong ngày hôm nay và đã okie.

Thanks Bác

HoangTrungkt

Xin giúp - 2G 8GB Fw 3.0 thỉnh thoảng đơ cảm ứng tại 1 điểm ?

Mình hay đặt lock vào máy, thỉnh thoảng tại số 2 hay bị đơ cảm ứng. Chỉ vào nó không nhận. Nhưng khi mình gạt sang chế độ rung lại chỉ được hoặc khởi động lại máy là được.
Xin hỏi các bác, lỗi này do phần cứng hay phần mềm của máy ạ. Có cách nào khắc phục được không ? - Thấy lo lo, :(

keannypham

sau khi cài xong Cydia thì máy của em bị reorganized lại , phải về cắm lại vào itune restore , nhưng restore thì nó sẽ up lên fw 3.1.2 , vậy phải chăng là đã có vấn đề trong wá trình sử dụng Blackr4!n ? Nếu có thì em có nên up lên 3.1.2 ko ???

Zenki

Super V.I.P
sau khi cài xong Cydia thì máy của em bị reorganized lại , phải về cắm lại vào itune restore , nhưng restore thì nó sẽ up lên fw 3.1.2 , vậy phải chăng là đã có vấn đề trong wá trình sử dụng Blackr4!n ? Nếu có thì em có nên up lên 3.1.2 ko ???
Lên luôn 3.1.2 đi, hiện tại đã JB và Unlock tốt trên 3.1.2 rồi :D

pole_star139

Nhiều người đã hỏi vấn đề này rồi bạn.

1. Vấn đề về Youtube và Wifi không phải chỉ một mình bạn gặp phải và hiện tại cũng đã khắc phục được rồi.

2. Apps thuốc muốn cài qua được iTunes phải có MobileInstallation cho FW tương ứng, bạn đã tải và cài đặt chưa?

3. iPhone PC Suite vẫn kết nối được, tìm download bản mới nhất về, sau đó trên iPhone vào Cydia tìm và cài cái afc2add vào để fix lỗi kết nối.

Tình hình là em đã fix xong lỗi Youtube, wifi và cài phần mềm thuốc qua itune.
Nhưng vụ kết nối với Pc suite vẫn chưa được vì em search trên Cydia có gói afc2add nhưng load về toàn bị đứt, em làm đến cả trên chục lần rùi mà ko load đc, Bác Zenki có bit source nào có gói nữa thì chỉ em với, để em add load về

Thanks Bác nhìu nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.