• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

cuonghangbai

FW3.0 3g lỗi không sync được danh bạ và ringtone

tình hình là từ trước tới giờ mình vẫn sync với ITunes bình thường nhưng từ khi up lên bản 3.0 máy 3g qt thì bị lỗi như ở dưới, mình đã làm đủ mọi cách như ; đổi cổng usb,cài lại iTunes 8.2.v.v.... nhưng cũng không cải thiện đươc.Nhờ ae nghiên cứu giúp mình với ...............................THANK ................................!

hao0909234579

Mấy bác cho em hỏi, máy em 3G lock đã lên FW 3.0 rất ok, nhưng bây giờ em muốn tra mcallshow thì phải tra như thế nào mấy bác khi mà clippy thì không tương thích với FW 3.0, lúc trước xài FW 2.2.1 thì vô tư, có cách nào khắc phục được không ? thanks các bác nhiều

AnhTu

Super V.I.P
tình hình là từ trước tới giờ mình vẫn sync với ITunes bình thường nhưng từ khi up lên bản 3.0 máy 3g qt thì bị lỗi như ở dưới, mình đã làm đủ mọi cách như ; đổi cổng usb,cài lại iTunes 8.2.v.v.... nhưng cũng không cải thiện đươc.Nhờ ae nghiên cứu giúp mình với ...............................THANK ................................!
Lỗi như ở dưới là lỗi gì hả bạn?
Mấy bác cho em hỏi, máy em 3G lock đã lên FW 3.0 rất ok, nhưng bây giờ em muốn tra mcallshow thì phải tra như thế nào mấy bác khi mà clippy thì không tương thích với FW 3.0, lúc trước xài FW 2.2.1 thì vô tư, có cách nào khắc phục được không ? thanks các bác nhiều
FW 3.0 có sẵn tính năng copy/dán rồi mà, bạn có thể copy văn bản thoải mái.

blackcatdn

lên 3.0 hao pin quá có cách nào khắc phục ko mấy đại ca

tình trạng em tương tự như bro này...máy em để chế độ sáng 100% và có cài sbsettings...rồi để như vậy chơi game thì khoảng hơn nữa ngày là cục pin đỏ ùi:(...thấy gê quá. Hay tại do FW 3.0 hao pin sẵn rồi:-?

àh,còn nữa. Em tìm cách thay đổi chữ "Slide to unclock" như bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=37256 mà sao vẫn không đổi được. Hay là do FW 3.0 :((

duyquehan

bạn để vậy chơi game 1/2 ngày mà pin đỏ là ghê gúm rồi đó, máy tui vọc vọc, nghe nhạc sơ sơ thui mà mỗi ngày phải sạc 1 lần, còn chơi games thì chắc được vài giờ. hix iphone pro mà đi đâu cũng kè kè cục xạc thì hết pro lun.

blackcatdn

bạn để vậy chơi game 1/2 ngày mà pin đỏ là ghê gúm rồi đó, máy tui vọc vọc, nghe nhạc sơ sơ thui mà mỗi ngày phải sạc 1 lần, còn chơi games thì chắc được vài giờ. hix iphone pro mà đi đâu cũng kè kè cục xạc thì hết pro lun.

chắc bọn Apple mún mình mua máy mới nên mới cho ra bản 3.0 đây:((.

pikaboom

Giúp em iphone 3g của mình vói

Mình có iphone 3g 2.2 đã unlock nhưng lỡ tay up lên 3.0 trên itunes 8.2, bây giờ máy không lên được, đòi sim và pin lock gì đó và emergency call, em không biết làm sao, xin mấy bác giúp em vói:(:)((
Có cách nào giúp em trở lại bình thường không?

Chỉnh sửa cuối:

neverlovegirl11

mình dùng ip 3G. lúc trc',khi dùng FW 2.2 thì mình sync cái bẹive IM và dùng vẫn ok. nhưng khi lê6n FW 3.0 thì lúc sync nó vẫn bình thường như lúc mình log in vào thì nó báo là
" error
license.key.error.invalid"
vậy h mình phải fix nó như thế nào đây?

IPHONE12

mình dùng ip 3G. lúc trc',khi dùng FW 2.2 thì mình sync cái bẹive IM và dùng vẫn ok. nhưng khi lê6n FW 3.0 thì lúc sync nó vẫn bình thường như lúc mình log in vào thì nó báo là
" error
license.key.error.invalid"
vậy h mình phải fix nó như thế nào đây?

fĩ gì nữa bạn.tạm thời bye em nó thôi

gizz143

1/ lúc máy up FW lên 3.0 ấy,lúc nhắn tin mà mở caps lock xong muốn đổi đổi về binh thường có phải là phải bấm 123 ko,vì máy em up rùi,lúc nhắn tin mà mở CÁP LOCK xong tắt ko đc lúc bấm vào 123 thi nó tự đông trởvề trạng thái bình thường.
2/ Và lúc muốn xóa tin nhắn,bấm check(V) vào dòng tròn thì có cái bấm đc,có cái ko đc,rùi mình thoát ra màn hinh sau đó vô lại thì mới bấm đc ấy,do cài wá nhìu máy nặng hay sao,máy em 16g ấy

Zenki

Super V.I.P
hix. bác nói làm e bùn quá! e mua con ip để chat mà h bác nói vậy e k bít phải làm sao nữa! bác có thể cho e 1 chương trình đáng tin cậy như bejive IM k?
Thiếu gì PM để chat bạn :D Sao cứ nhất thiết phải dùng Bejive IM

Nếu chỉ chat bằng Yahoo thì mình thấy dùng cái Yahoo trong Appstore cũng được đấy chứ :D Vẫn Ok mà :D Không thì xài Vitalk :D Phần mềm của người Việt :D

neverlovegirl11

Thiếu gì PM để chat bạn :D Sao cứ nhất thiết phải dùng Bejive IM

Nếu chỉ chat bằng Yahoo thì mình thấy dùng cái Yahoo trong Appstore cũng được đấy chứ :D Vẫn Ok mà :D Không thì xài Vitalk :D Phần mềm của người Việt :D

cái yahoo á! e dủngoi262! đuối như trái chuối lun! nhìu lúc dùng nó mà e bực vì ngồi chờ tin nhắn đến nỗi mún đập cái ip lun á!
Vitalk có ổng định như beejive Im k bác?

neverlovegirl11

à,cho e hỏi cái nữa! e mới up lên 3.0 rồi e sync game vào vẫn ok. nhưng lúc đầu e vào icy thì vẫn cài đc nhưng nó k hiện cái e vừa cài. rồi sau đó,lúc e cài truyện cười trên cydia thì nó mất lun cái e đã sync lun(dù e sync thì vẫn đc nhưng nó k hiện lên trong ip)! mấy bác giúp cho cái này lun!
e thấy lên 3.0 thì cũng đc nhìu cái nhưng nản quá!
p/s:e có set permission cho mobileinstallation lun và cũng đã cài app mỗi rồi!

hoangminhtam246

iPhone tự nhiên rung rất dài

kính thưa các cao thủ. Từ ngày e RESTORE & JAILBREAK theo hướng dẫn của bác Xuân Trường máy chạy ngon lành một thời gian, sau đó tự nhiên phát bệnh:
-khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi thì rung một hoặc nhiều hồi rất dài. trước kia chỉ rung từng hồi ngắn thôi. bệnh này bt thì ko sao nhưng e sợ để lâu nó hỏng rung
-bệnh thứ hai nghiêm trọng hơn là khi có cuộc gọi thì ko rung ko chuông nhưng màn hình vẫn báo, nếu để trong túi thì chịu mặc dù ko để chế độ rung, âm lượng max.sau đó khi mở mà hình ( ấn home) thì vẫn thấy có slide to answer mặc dù cuộc gọi từ lâu. respring thì đc 1 lúc lại bị
Sau đó e lại restore lại như ban đầu thì lại ok, rung ring ngon lành, nhưng bây giờ e đã cài thêm winterboard, sbsetting,mcleaner từ cydia và một số app .ipa thì lại thấy bắt đầu rung dài khi có tin nhắn.
Kết: bây giờ máy e chỉ bị rung dài khi có tin nhắn, vẫn ok nhưng e sợ nó là triệu chúng của bệnh cũ nên muốn nhờ các cao thủ chỉ giáo. Cảm ơn các bác nhiều
P/s: máy e 3G world nhờ các bác trị dùm!

blackcatdn

cho hỏi sao mình đổi theme của sms nhưng khôg đổi đc...(Smsbackground.png) mặc dù đã copy đủ mọi nơi có thể:(

Status
Không mở trả lời sau này.