• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu Cầu & Thảo Luận chung về các Games dành cho iPhone - iPod Touch

iamtc586

iPhone 3Gs 3.1.3 bản unlock không thể save được game

Mình xin mọi người giúp đỡ con iphone của mình không thể save được game sau khi cài bằng iphone pc suite:(. cứ thoát ra là lại về như cũ chán quá. ngoài ra một số game trước chơi được của app store thì sau khi cài bằng iphone pc suite cũng không chơi được nữa. :|

karlovo

bạn thử vào opt xem có chế độ save trong đó ko, nhiều game phải tự save lần đầu nó mới auto save lần sau. Còn các găm từ app store sau khi bạn cài game = PC suite ko chơi dc là phải ;)), apple nó khôn lắm:(, game cr#ck và game free xugn đột ko chơi dc là phải :D

Rygar

Đó là do lỗi của PC Suite khi dùng cho ip4 hoặc iOS4 thì nó bị lỗi như vậy. Bạn chuyển qua cài bằng itunes là được. Lỗi này rất nhiều người gặp fải khi cài bằng PC Suite rồi.

kantihuynh

bạn cài installous từ cydia rồi sử dụng files từ iphone pc suite chép game vào thư mục /private/var/mobile/Documents/Installous/Downloads rồi vào installous vào thư mục dowload install game vào chơi vây đã save lại dc rồi. Lúc trước mình cũng bị giống như ban jậy đó....!!!!

kidhack

Khi bị vậy phài dùng iPhone PC suice remove app , game ra . rùi dùng itune hoặc installous . Chứ xóa tay tắt máy nó sẽ hiện lên lại

huynhba

mình cũng hay gặp trường hợp giống bạn.mình lúc trước dùng PC suite để cài app,về sau,để ý thấy cài bằng PC Suite thì 1 số game chơi ko được,tự nhiên vào lại đá ra.sau thì mình cài app bằng installous. installous bây giờ đổi tên là AppStoreVN. bạn copy file ipa vào đường dẫn /var/mobile/Downloads, rồi chạy AppStoreVN, vào download setup là ok.

iamtc586

thx mọi người đã comment! Mình mún hỏi bây giờ để sửa lỗi( một số game trước chơi được giờ bị văng ra không chơi được nữa) thì làm cách nào( chẳng lẽ phải xóa hết hả các bạn?). mà mình tìm cái installous trên cydia cũng không có. thx

iamtc586

hix mình mới nghịch cái iphone. tình trạng bây giờ là tất cả các game trước đây không chạy được( nó chỉ hiện lên 1s rùi tắt). các ứng dụng khác vẫn chạy bình thường. Giúp mình với.( mình có thử cài đặt bằng iphone pc suite)

kidhack

hix mình mới nghịch cái iphone. tình trạng bây giờ là tất cả các game trước đây không chạy được( nó chỉ hiện lên 1s rùi tắt). các ứng dụng khác vẫn chạy bình thường. Giúp mình với.( mình có thử cài đặt bằng iphone pc suite)

installous Bây giờ đổi tên là AppStoreVN (vào Cydia add source :iphone.gsm.vn)

Nếu cài iphone Pc suite game văng ra thì fix
Vào iphone PC suite /system ...

kentcollection

MobileInstallation fw 3.1.3 có ở source nào

Các bác cho em hỏi MobileInstallation fw 3.1.3 có ở source nào ạ?em tìm ở mấy cái Source đều ko có ạ.Thank các pro nhiều!

boydeptrai

Cho mình hỏi sao mình cài game Prince of Persia và Spiderman trên 3GS OS4x mà sao ko thấy hiện icon lên gì cả, mình cài xong reset lại mà cũng ko thấy gì?

kidhack

Cho mình hỏi sao mình cài game Prince of Persia và Spiderman trên 3GS OS4x mà sao ko thấy hiện icon lên gì cả, mình cài xong reset lại mà cũng ko thấy gì?

Bạn cài bằng chương trình gì ? Bạn cài App sync 4.x chưa ?

Bạn có thể chuyển game cài bằng AppstoreVN trên Cydia thử

zenkie

Bros nào có game Lord of the ring: tower defense, fifa 2011 thì cho mình xin nha. Thanks trước ^__________^