• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

ThaiChienvn

Việt hóa SmartBlock_2.3

VIỆT HÓA BỞI NGUYENPHUCONDAO

Phần mềm cho phép bạn chặn cuộc gọi và tin nhắn. Cho phép lập danh sách chặn từ Phone Contact hoặc từ SIM

Hỗ trợ:

* Windows Mobile Smartphone/Pocket PC (2003, 2003SE, WM5, WM6),
* Màn hình QVGA (240x320), VGA (480x640) và chế độ màn hình landscape.

http://eyijlq.bay.livefilestore.com/...o.rar?download
http://cid-6519d9d2f9f5f1b6.skydrive...nPhuConDao.rar

Cái này hết hạn sử dụng rôi @ Nguyenphu ơi...?!

CuongSuper

em thấy đã có operamini 9.7 rui có bác nào việt hóa hộ em với. bác việt hóa màn hình VGA cho em nữa nhé, cảm ơn các mod

doquangduc

Well-Known Member
Các Mod ơi. Cac Mod việt hóa cái SPB mobile shell 3.5.0 giúp em với nhé. Thank các Bác nhiều.

xauzainhatvn

HỀ hề, cứ BẬP BÕM ba câu TÂY BỒY rồi dùng TIẾNG TÂY cho LÀNH, TIẾNG VIỆT lằng nhằng lắm.

Việt hóa mà STRING không đủ lại còn bớt với xén với căn thì NHỤC lắm ! Dịch không sát nghĩa cũng buồn cười. Mà chạm được mấy bố trình IT =0 giải thích cho các bố cũng mướt mồ hôi. Lại còn BỔ TÚC các bác kiến thức sơ đẳng về FONTS lằng ngằng ... oải lắm !

Thôi em xài TIẾNG TÂY cho nó LÀNH ! Tiếng Việt là hay bị kèm XANH ĐỎ TÍM VÀNG LÒE LOẸT lắm ! Dù sao thì cũgn xin cảm ơn.

EM qua cái thời này rồi, em VIỆTHÓA SOFT từ năm 2000-2001, Thích thì chơi chơi tý thôi, chứ chán lắm ! :D

xauzainhatvn

VIỆT HÓA MAPKING2007

Trang chủ :
http://www.mapking.com/eng/products/mobile_ppc.html

Làm tý minh họa :

GIỐNG VIETMAP CHƯA ???? NGẠC NHIÊN CHƯA ?

Trên tinh thần VIỆT HÓA - NGON BỔ RẺ - TIẾT KIỆM TIỀN

Ai ủng hộ VIỆT HÓA MAPKING 2007 giơ tay, tớ EDIT RESOURCE luôn, ghép thêm cái MAPVN ( Cái này DOWN miễn phí của VIETMAP ). mà xin lỗi, hình như bọn naà nó làm bản đồ FULL luôn thì phải

Vậy ta chẳng mất tiền, chả quỵ lụy chú nào mà vẫn có bản đồ xài chơi !

CÁc đồng chí thấy thế ... có được không ?

oplat

HỀ hề, cứ BẬP BÕM ba câu TÂY BỒY rồi dùng TIẾNG TÂY cho LÀNH, TIẾNG VIỆT lằng nhằng lắm.

Việt hóa mà STRING không đủ lại còn bớt với xén với căn thì NHỤC lắm ! Dịch không sát nghĩa cũng buồn cười. Mà chạm được mấy bố trình IT =0 giải thích cho các bố cũng mướt mồ hôi. Lại còn BỔ TÚC các bác kiến thức sơ đẳng về FONTS lằng ngằng ... oải lắm !

Thôi em xài TIẾNG TÂY cho nó LÀNH ! Tiếng Việt là hay bị kèm XANH ĐỎ TÍM VÀNG LÒE LOẸT lắm ! Dù sao thì cũgn xin cảm ơn.

EM qua cái thời này rồi, em VIỆTHÓA SOFT từ năm 2000-2001, Thích thì chơi chơi tý thôi, chứ chán lắm ! :D

đề nghị các bác xóa ngay bài bày.chả có lời động viên.người ta mà còn viết sằng viết bậy
nên biết 1 phần mềm được viet hoa.tác giả phải tốn ba công sức,bao thời gian.mới hoàn thành được.khi ho làm việc họ có nghỉ đến điều gì đâu.chỉ chẳng qua giúp cho những anh em mới bập bỏm dùng dt thêm thuận tiện sử dụng hết những tính năng mà pm mang lại thôi.bạn nói lên những lời này là ko được .phải biết trân trọng chứ.

tuyetha

đề nghị các bác xóa ngay bài bày.chả có lời động viên.người ta mà còn viết sằng viết bậy
.

Sao lại phái xóa chứ?Đây cũng là một ý kiến.
Không phái ai cũng có IT=max như bạn ấy,xautrainhatvn rồi còn tự tay đấm mình nữa chứ,sao thế nhỉ?
Sau thời gian dài việt hóa,cảm thấy "nhục" vì phải trộm vía,quay qua tìm hiểu lập trình lại thấy "nhục" thêm lần nữa,vì biết được bao nhiêu đâu mà lập với chả trình,không lẽ giờ nhảy sang tây la với nó là sao mày dám giỏi hơn tao,nhưng mà "bập bõm" mấy chữ "tây bồ" nó nghe sao được.Giải pháp cuối là quay qua lằng nhằng với người nhà(chắc tại nói mọi người mới hiểu) và để họ biết là ta cũng là "dân công nghệ","xám" của ta hơn hẳn những kẻ IT=0,nên ta "đã từng VH".
Hic!Nghe sao chua xót!
Người IT cao nên phân biệt bản quyền phần mềm và bản quyền việt hóa rõ ràng đi.
Vi dụ bây giờ tôi đổi tên xautrainhavn thành xinhtrainhatvn thì là vi phạm bản quyền,nhưng do trong xautrainhatvn là những ngôn ngữ cao siêu,ít người hiểu được nên tôi dùng ngôn ngữ phổ thông để truyền tải "xám" trong đó cho người khác thì kiện tôi bằng NIỀM TIN à.
Tại sao họ không lock réouce,trong khi việc đó trẻ con cũng làm được,đơn giản là họ muốn bật đèn xanh cho những ngôn ngữ khác,ai có thể gom toàn bộ ngôn ngữ vào 1pm đi,XTNVN làm đi,gom bằng niềm tin à.1 phần mềm càng nhiều ngôn ngữ thì sẽ đến được với nhiều vùng lãnh thổ hơn,nhiều người sử dụng hơn,như thế nó sẽ mang lại gì cho nhà kinh doanh,chắc kô cần nói ra,những người xám nhiều tất sẽ hiểu.
Tranh luận vậy thôi.Đừng gay gắt quá.Thế nhé!

Posted via Mobile Device

ThaiChienvn

Sao lại phái xóa chứ?Đây cũng là một ý kiến.
Tranh luận vậy thôi.Đừng gay gắt quá.Thế nhé!
Posted via Mobile Device
Tuyetha không lên dùng thêm lời lẽ để họi người thêm Câu, Từ, ý nhĩ. Ở chuyên mục này.
Mỗi người 1 ý tưởng ham hiểu. và người Việt cần bước đi từng bức 1.??? Phải không xauzainhatvn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia thảo luận đóng góp thêm cho chuyên mục.!?

ThaiChienvn

Em nhờ các anh Việt hóa cho em phần mềm này được không ạ?! Nếu được ra chủ đề mới cho phần mềm được Việt hóa thì tuyệt quá. Đây là la bàn mà Nguyênphu..... đã Việt hóa ở phiên bản trước mà lick đã điê.

Track This Out TrackyPro v3.4.4

Phần mềm hỗ trợ bản đồ từ Google Map bằng các kết nối internet, phiên bản cập nhật​

Hổ trợ các HĐH​

pekvocey

cho mình hỏi là phải cài font nào vào máy để có thể hiển thị tốt phần mềm Việt hóa..

Máy mình đã cài Arial và Tahoma, nhưng khi cài chương trình Resco CM VH của bác Lê Sang thì vẫn hiện ô vuông.. Cài Iris Brower VH thì cũng bị y chang..

cuty12

em xin chào bác!cho em hỏi tại sao em kài phần mền việt hóa IconSoft phonEx 2.02. kài xong mở máy ra hàng chữ hiện lên, báo phần mệm không tương thích với màn hình. máy của em là palm treo 750v, đã nâng bản rom lên 6.5. vậy cho em xin phần mền việt hóa tương thích vơi' máy của em(màn hình vuông, 240x240). em rất cảm ơn bác, giúp cho em được toại nguyện
thank you bác nhiều.

h2love4ever

anh giúp em cài Tiếng việt cho o2mini s HDH wm5 được ko ạ,hình như phải có IMEI đúng ko anh

PhongQuang

Super V.I.P
em xin chào bác!cho em hỏi tại sao em kài phần mền việt hóa IconSoft phonEx 2.02. kài xong mở máy ra hàng chữ hiện lên, báo phần mệm không tương thích với màn hình. máy của em là palm treo 750v, đã nâng bản rom lên 6.5. vậy cho em xin phần mền việt hóa tương thích vơi' máy của em(màn hình vuông, 240x240). em rất cảm ơn bác, giúp cho em được toại nguyện
thank you bác nhiều.

Do màn hình vuông của bạn không tương thích.

anh giúp em cài Tiếng việt cho o2mini s HDH wm5 được ko ạ,hình như phải có IMEI đúng ko anh

Bạn dùng cái này để Việt hóa WM5.0

ngocphung

Cám ơn bạn phần này đọc rất hay, giao diện thì đẹp, nhưng khổ là ko có link download, bạn có thể cho mìnhlink được ko?
"Slide2Unlock Pro_V1.05_0225"
Mail: ngocphungcvk4l@gmail.com

Cám ơn bạn nhé.