• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

barracuda

Không còn opera mini cho S60v5 ?

hình như opera bỏ bản mini file sis cho S60v5 hay sao ấy :| trên trang chủ k còn down đc nữa :|

Khoaaaa

Active Member
Bỏ củng đởsợ chứ ngắt luôn server thì những người dùng mobi dow media như mình tiêu

jack_hunter97

Nếu bỏ mà ngắt serve là từ này phải dùng trình duyệt web mặc định để tải máy cái file medi nhưng cũng có khả năng uc sẽ nâng cấp

thonga4

mình vẫn tải về bt mà. nếu bạn tải qua máy tính thì dùng DNS của google ấy. DNS mặc định ko vào đc trang của opera

b0m_lx

:)) ngày trước mình tải mấy bản opera cho máy rùi :))
có cả bản mặc định máy nào cũng sài đc nữa :))

takai

các bác có cách nào xoay màn hình chủ cho con 5230 của em ko ạ? giống trong clip này đó. em thích quá. nhưng mò mãi kô thấy j cả :((
[video=youtube;usTMfcslxX4]http://www.youtube.com/watch?v=usTMfcslxX4&feature=related[/video]

tc89

Đây là 523x chạy CFW C6 Hoặc N97. Bạn tìm bản CFW trên 4rum là có.

kakiko

hix. mình cài favouriteapps rồi nhưng ko biết đưa ra ngoài hs kiểu gì.
Mình dùng CFW n97mini cho 5800
Mọi người giúp mình với
]:p

leeshin456

Dấu hiệu lạ, đáng cảnh báo khi dùng isms (pm nhắn tin như iphone)

Sau nhiều lần cài đi cài lại máy (>10) mình phát hiện ra là cứ khi nào cài isms thì y như rằng điện thoại lúc nào cũng trong tình trạng kết nối vào mạng. Vào trong phần quản lý kết nối thì thấy có dữ liệu trao đổi thật.

Lạ nhất là nó cứ tự động kết nối liên tục và không thể tắt được :mad:)

Cũng có thể là mình dùng bằng bản không chính thức.Nhưng nhiều lần format, flash lại máy, và cài thử các phiên bản khác nhau down ở trên mạng mà vẫn bị hiện tượng như vậy!

Nếu bạn nào bị như mình thì xin có ý kiến, để cảnh báo cho những bạn khác, vì dữ liệu bình thường không sao lỡ có vấn đề gì thì mệt lắm :ar!(Không khéo bọn tàu lại đang thu thập tin tức tình báo cũng nên >:))

Chú ý: Hình như hiện tượng này chỉ có khi cài các phiên bản mới, còn phiên bản cũ thì không sao!

hymalaia1

em vọc v1.13 không bị như bác, chỉ kết nối khi đăng nhập thui. Kòn chẳng thấy gì

ajinomoto1410

khi đăng nhập em login bằng cái email thì sau đó chả sao, còn log bằng số điện thoại thì nó 3g suốt :D

Dragon459

Manager
m cũng đăng nhập bằng email thấy chả sao cả
bài viết này nên chuyển vào mục thảo luận mới đúng box nhá

Jay_Chou

Active Member
:-?? có phải mấy bạn đăng kí bằng số điện thoại nên mới thế khôgn :-?
mình cũng đăng kí bằng email cũng không phải kết nối gì cả. :-?

kaikool

Lạ nhất là nó cứ tự động kết nối liên tục và không thể tắt được :mad:)
Chú ý: Hình như hiện tượng này chỉ có khi cài các phiên bản mới, còn phiên bản cũ thì không sao!
Bạn để ý cái phần setting nhé, tab 2 nó cái iChat (ứng dụng giúp nhắn tin như iphone, nhắn tin qua sóng gprs, nhưg ng nhận cũng phải dùng isms này mới nhận được) nếu bạn để enable thì nó sẽ tự động kết nối vào 3g...
Việc bạn cần làm là để nó disable thui :D

Đây là 523x chạy CFW C6 Hoặc N97. Bạn tìm bản CFW trên 4rum là có.
Chắc bạn nhầm rồi ... CFW C6, N97 mà được thế..
Đây là mod landscape full tất cả có thể tìm thấy trên dailymobile.
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=29651.0
nếu mình k nhầm, bạn có thể tham khảo qua link đó :)

leeshin456

Bạn để ý cái phần setting nhé, tab 2 nó cái iChat (ứng dụng giúp nhắn tin như iphone, nhắn tin qua sóng gprs, nhưg ng nhận cũng phải dùng isms này mới nhận được) nếu bạn để enable thì nó sẽ tự động kết nối vào 3g...
Việc bạn cần làm là để nó disable thui :D

Đã test lại: Login bằng email thì không bị :) Thank mọi người!