• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

thanhlsnd

Bạn tính nhét HD 1080p vào coi áh,mình nghĩ nó giật tưng tưng.5800 coi chuẩn Xvid là nét lắm rồi

M có pm xvid nhưng k biết xem kiểu nào.m vào pm nhưng tìm k thấy fiml đâu.u có biết tại sao k.

boy_online01

Bác nào biết phần mềm chặn đc tin nhắn đi ko(ko phải tin nhắn đến nha)? Em đang tìm phần mềm kiểu này mà tìm trên Google nó mập mờ quá.

MinhThang

Manager
Bác nào biết phần mềm chặn đc tin nhắn đi ko(ko phải tin nhắn đến nha)? Em đang tìm phần mềm kiểu này mà tìm trên Google nó mập mờ quá.

Ai bảo gửi mà phải chặn? Soft này chưa nghe qua à nha.

Y2K

Theo hiểu biết của mình thì Xvid là codec MPEG4,hay còn gọi là MPEG4-part 2,thường ở dưới định dạng .Avi .Mp4....Video của bạn ở định dạng gì(chấm đuôi í)?Bạn có thể lên google tìm với từ khóa "film hd 5800" down 1 film về xem thử coi đc hok.Mà coi trên đt chán lắm(trừ bọn iphone hay mấy cái chục mil),tốt nhất kiếm 1 con pc vga GTX 560 xem cho sướng HD,3D gì chấp hết

Khoaaaa

Active Member
Các bác nằm ơ sao,sym 3 đả dám nghỉ tới hd chưa mà v5 ,gpu ko có

JohnyNguyen

Ẹc,khờ quá :))=)) hê hê,dùng cảm ứng hay có vụ nhấn nhầm nút Send lắm :))=)) thế này nhé,chỉ là biện pháp khắc phúc thôi :D nhanh tay thì 100% thành công ;;)

Một khi đã nhấn nhầm Send (hoặc gửi nhầm địa chỉ từ bồ sang bx >:) ) thì phải nhanh tay nhấn ngay nút Menu (lúc mà máy đang hiện cái dòng chạy chạy Sending ý ) ... nhấn tiếp phát nữa cho ngoài HS rồi chọt vào Profile (máy dùng C6 :D ) sang Offline :D thế là tin nhắn sẽ tự động bị báo Resend hay gì gì ý :-? ko nhớ rõ :| chuyển tin nhắn sang Draft - nháp rồi chỉnh sửa và gửi lại thôi :D ok 99,99 % :))=))
chú ý là nhanh tay lúc còn đang hiện Sending trên màn hình nhé :))=)) gửi lại cho bồ thôi :))=))

boy_online01

tình hình là em muốn tìm pm nào mà xem đc phim HD trên 5800
bác nào có giới thiệu với nhi!^^
tại em thấy có vài bản cfw quay phim HD trên 5800
Cảm ơn.......

Họ giới thiệu vậy thôi chứ quay phim HD còn phụ thuộc vào phần cứng nữa mà. Với lại màn hình 5800 chỉ là nHD thôi, ko đủ điểm ảnh để xem HD đâu. Haizzz, máy cỡ 5tr mà bác cứ đòi những tính năng của máy cỡ chục củ :| ...
Ai bảo gửi mà phải chặn? Soft này chưa nghe qua à nha.
Chẳng hạn có một số phần mềm java nó tự gửi tin nhắn tới tổng đài mà ko xin phép mình ý ạ :D. Mà sao các nhà lập trình ko nghĩ ra trường hợp này nhỉ?

boy_online01

Ẹc,khờ quá :))=)) hê hê,dùng cảm ứng hay có vụ nhấn nhầm nút Send lắm :))=)) thế này nhé,chỉ là biện pháp khắc phúc thôi :D nhanh tay thì 100% thành công ;;)

Một khi đã nhấn nhầm Send (hoặc gửi nhầm địa chỉ từ bồ sang bx >:) ) thì phải nhanh tay nhấn ngay nút Menu (lúc mà máy đang hiện cái dòng chạy chạy Sending ý ) ... nhấn tiếp phát nữa cho ngoài HS rồi chọt vào Profile (máy dùng C6 :D ) sang Offline :D thế là tin nhắn sẽ tự động bị báo Resend hay gì gì ý :-? ko nhớ rõ :| chuyển tin nhắn sang Draft - nháp rồi chỉnh sửa và gửi lại thôi :D ok 99,99 % :))=))
chú ý là nhanh tay lúc còn đang hiện Sending trên màn hình nhé :))=)) gửi lại cho bồ thôi :))=))

Cái này thì hên xui bất tiện quá :)). Mà làm thế này thì em tháo xừ pin ra còn nhanh hơn, nắp sau X6 dễ tháo lắm ak :(

JohnyNguyen

Chẳng hạn có một số phần mềm java nó tự gửi tin nhắn tới tổng đài mà ko xin phép mình ý ạ :D. Mà sao các nhà lập trình ko nghĩ ra trường hợp này nhỉ?

Oài,cái vụ soft java tự gửi tin nhắn thì phải hỏi các cậu làm CFW đã để mặc định là "Luôn cho phép" nên soft java nó mới tung hoành vậy đấy :D chứ FW gốc thì ko có soft java nào tự động gửi tin đi cả :D \-/
Cái này thì hên xui bất tiện quá :)). Mà làm thế này thì em tháo xừ pin ra còn nhanh hơn, nắp sau X6 dễ tháo lắm ak :(
Ẹc,sao lại hên xui ở đây :))=)) nhanh tay thôi mà :D còn hơn gửi nhầm tin nhắn từ bồ cho bx :))=))

zinzinzu

uh.thì mỗi lần tải 1clip trên youtube về lại phải conver mệt lắm ak(nhà kô cóa PC)
chủ yếu là video HD *.mp4 thôi(hình như là h263 or h264 gì đó)
N8 phần cứng kô mạnh hơn 5800 bao nhiêu đâu!^^
tại con ip4 cua thăng bạn cóa pm down clip từ youtube rùi xem lun tiện lợi wa
5800 cũng có pm down phim,nhạc trực tiếp tư youtube nhưng mà lại kô xem đc luôn mới nản T_T

Jay_Chou

Active Member
uh.thì mỗi lần tải 1clip trên youtube về lại phải conver mệt lắm ak(nhà kô cóa PC)
chủ yếu là video HD *.mp4 thôi(hình như là h263 or h264 gì đó)
N8 phần cứng kô mạnh hơn 5800 bao nhiêu đâu!^^
tại con ip4 cua thăng bạn cóa pm down clip từ youtube rùi xem lun tiện lợi wa
5800 cũng có pm down phim,nhạc trực tiếp tư youtube nhưng mà lại kô xem đc luôn mới nản T_T

có pm xem youtube online mà bác :D

anhhung105

có bác nào dùng c5 - 03 .cài đặt được qt 4.7,3 chưa. mình cài dặt toàn báo lỗi file " nokia smart installer ".

Dragon459

Manager
tự nhiên mất kết nối là sao hả bạn.nói rõ hơn chút nữa coi.đã thử flash lại chưa.?

avencast

chỉ nè, nếu máy có loa thì có thể kiểm tra phone dead (hoặc HĐH máy tính bị hư) bằng các bước sau:
1. bật loa lên (dĩ nhiên rầu :D)
2. gắn đt vào dây cáp rồi cắm vào máy tính.
3. ấn 1 lần phím nguồn (1 lần thôi, ấn rồi bỏ ra).
Nếu loa phát ra tiếng thì máy còn hi vọng flash lại dc, ko thì tự hiểu :D

Khoaaaa

Active Member
Bạn thử rút pin ra,bỏ pin vào,rút thẻ ra,ấn tổ hợp phím xanh- đó-camera-nguồn và giử lại đến khi fát ra tiếng chuông thì thôi,hoặc tới lúc chọn wuốc gia củng dc,đó là reset tay đó

Khoaaaa

Active Member
Giangbinh làm dc chưa,sao ko thấy commen j hết vậy,mod chuyển mà vẩn nhầm nửa nè,cái fải cho wa box kĩ thuật chứ mấy anh