• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

Dragon459

Manager
Các anh em qua đây để YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG MULTIMEDIA nha.
Diễn đàn mình cũng có khu vực cho PC-Laptop mà :D

duybodau

Máy mình ko xem phim dk các pro giúp đỡ

mình dùng C5-03 không xem được youtube bằng sim học sinh gói mimax của viettel nhưng khi lắp sim dcom vào thì lại xem được!
p/s: Gói mimax của mình còn 300mb tốc độ 3G. Vào xem thì nó cứ đang nạp đến 0% rồi 1 lúc báo không kết nối được

duongkk

mấy bạn cho tớ hỏi 5230 ,s60v5 của tớ có cài đc N-Gage để chơi game k? nếu có làm ơn cho tớ hd cài đặt nhé!Thank all member

alex147258

shmessenger

có ai xài sh messenger mà không vào được yh không?
ai biết cách vào chỉ mình với...~X(

Radium

Moderator
mình thấy phần mềm andro menu có chức năng khoá màn hình bằng cách vuốt từ một góc nào đó rất hay, nhưng mình không muốn dùng andromenu. các bạn tìm giúp mình phần mềm khoá tương tự như vậy nha

Bạn vào chỗ "cài đặt/hiện andromenu tại" trong AndroMenu bỏ tích hết là được

qu0clu4n94

zip manager

Em đang dùng n97 mini. Trc chưa cfw thì có sẵn phần mềm giải nén zip... Giờ up cfw xong lại ko giờ nữa. E đã down phần mềm zip... Về cài nhưng nó chứ báo lỗi ko thể cài đặt. Ai giúp e vs

Radium

Moderator
Em đang dùng n97 mini. Trc chưa cfw thì có sẵn phần mềm giải nén zip... Giờ up cfw xong lại ko giờ nữa. E đã down phần mềm zip... Về cài nhưng nó chứ báo lỗi ko thể cài đặt. Ai giúp e vs

Bạn dùng siscontent bung phần mềm đó ra rồi quăng vào rofs2 luôn.

Dragon459

Manager
bạn nói rõ hơn đc k. mình cũng mới dùng nokia thôi

Như thế là rõ rồi mà b. Để tìm hiểu kĩ hơn thì bạn nên qua khu vực FIRMWARE PDAVIET để tìm hiểu cách bung, đóng gói cfw cũng như download gói pm đã bung của phần mềm đó rồi vất vào cfw.

qu0clu4n94

hix. flash lại k cũng k sao. nhưng mà đọc mãi cái bài chỉ cách bung vs bài NFE làm chẳng đc. pó tay. hix. k còn cách nào khác ah đại ka

Radium

Moderator
hix. flash lại k cũng k sao. nhưng mà đọc mãi cái bài chỉ cách bung vs bài NFE làm chẳng đc. pó tay. hix. k còn cách nào khác ah đại ka
Bạn dùng siscontent bung soft như hình, nó sẽ hiện ra folder chứa các file trong file .sis. Sau đó bạn chọn tất cả mấy folder và quăng vào NFEstd (chú ý làm như hình nhé)

qu0clu4n94

Bạn dùng siscontent bung soft như hình, nó sẽ hiện ra folder chứa các file trong file .sis. Sau đó bạn chọn tất cả mấy folder và quăng vào NFEstd (chú ý làm như hình nhé)

lúc mình đóng gói lại thì nó ra 1 folder RM-555_30.0.004_prd/rofs2 và k phải đuôi .v15 lên mình k thể nào flash = cái này đc. làm thế nào để chuyển folder đấy thành 1 file RM-555_30.0.004_prd.rofs2.v15 bây giờ. Đang dùng CFW của bác nxhoang90 http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-v30004-with-mix-icon-n9-glossy-by-nxhoang90. bị lỗi zip mana mà e k biết fix. hix

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
lúc mình đóng gói lại thì nó ra 1 folder RM-555_30.0.004_prd/rofs2 và k phải đuôi .v15 lên mình k thể nào flash = cái này đc. làm thế nào để chuyển folder đấy thành 1 file RM-555_30.0.004_prd.rofs2.v15 bây giờ. Đang dùng CFW của bác nxhoang90 http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-v30004-with-mix-icon-n9-glossy-by-nxhoang90. bị lỗi zip mana mà e k biết fix. hix

Bạn bung file ..rofs2.v15 thì khi đóng gói nó ra .v15 chứ sao ra folder đc. Nếu được bạn chụp mình xem cái hình. Còn lỗi zip manager là do còn tàn dư trong fw. Nếu bạn k quăng vào được thì bạn đối chiếu các file trong file .sis theo đúng đường dẫn trong rofs2 mà xóa đi.

qu0clu4n94

Bạn bung file ..rofs2.v15 thì khi đóng gói nó ra .v15 chứ sao ra folder đc. Nếu được bạn chụp mình xem cái hình. Còn lỗi zip manager là do còn tàn dư trong fw. Nếu bạn k quăng vào được thì bạn đối chiếu các file trong file .sis theo đúng đường dẫn trong rofs2 mà xóa đi.

ak, e thấy rồi. thank bác đã tận tình giúp đỡ. sau khi cho zip, e còn cho thêm cái ramblow vì ramblow cũng bị lỗi như zip. và kết quả đã thành công.
mà bác cho e hỏi luôn. khi mình bug các file thì thường thường ra các folder là sys,private,resource,system. nhưng lúc e định bug cái JoikuSpot.Premium.v.3.10 vs cái UC 8.8 thì có thêm folder như c_sys,c_private,c_system,c_resource thì mình có vứt vào FW đc k ?? và cũng vứt vào như cái zip manager hay là phải cho vào chỗ nào nữa hả bác ???

qu0clu4n94

lúc giải nén = zip manager , nó hiện lên dòng chữ :" not supported zip version " và k giải nén đc @@. cho e hỏi nó bị làm sao và cách khắc phục vs