• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

leenoo

em rất thích cái theme the Red Pro by MMMOOO nhưng khi thay hình nền thi phần bar phía trên vẫn là nền cũ có pro nào giúp em dc ko ah! em cám on trước!

elkun2610

Các pro cho mình xin cái bộ wallpaper tên là gì mình cũng ko nhớ nữa nhưng trê6n cái nền đó đại loại là có chử "hacked" y như bên s60v3 vậy đó???
Thêm 1 cái nữa cho mình xin cái hiệu ứng mây mưa sấm chớp
Mình sài 5800 fw 50.

hantinhtu_baby

Các pro cho mình xin cái bộ wallpaper tên là gì mình cũng ko nhớ nữa nhưng trê6n cái nền đó đại loại là có chử "hacked" y như bên s60v3 vậy đó???
Thêm 1 cái nữa cho mình xin cái hiệu ứng mây mưa sấm chớp
Mình sài 5800 fw 50.

Wallpaper nào phải nói rỏ chứ?
Hiệu ứng mưa rơi sấm chớp của bạn Đây

hantinhtu_baby

Mình đã test thử rồi nhưng ko thấy mây mưa sấm chớp gì cả. cái nào dành riêng cho 5800 fw 50 đó mới được pro ơi.

Cái đó xuất có xuất hiện mưa lúc thoát ra khỏi menu đó bạn.
Thử texs lại cái này xem.

cowboy2006

wolf by alfa

DOWNLOAD

Cái theme này của alfa rất đẹp! mình rất ưng ý.Nhưng có 1 chút vấn đề thế này là: khi có người gọi đến: tên người gọi và cái khung chứa cùng màu( trắng hết).mình ko thể nhìn thấy dc tên người gọi đến.Ai đó có thể chỉnh sửa chỗ này dc ko.thank you very nhiều :D

luckyno2

có bác nào biết về effect cho em hỏi tí. em dùng 5233 fw gốc sao dùng bất cứ loại effect nào cũng không có hiệu ứng xoay màn hình với cả mấy cái hiệu ứng hoa bay ý. em thử bản C6 cho 523x vẫn có, cả bản revenge nữa. ai biết chỉ em cách làm với. tks

elkun2610

Tex lại kỷ đi cái đó có mưa rơi và sấp chớp lúc exit menu đó! Không tin bung effects ra mà xem,mình tex rùi mới post cho bạn chứ.hay máy bạn làm sao ròi.

Mình test rồi vẫn ko được đó. Chắc máy mình có vấn đề rồi. chẳng có hiệu ứng gì cả.

protunho

có ai có theme EMINEM ko ? hê hê, search trên mạng chẳng đc cái theme nào, toàn wallpaper thui :D

Bo0Bo0

Có ai có icon của theme nào hỗ trợ phần mềm Sh messenger ko ạ?
Em đang cần để edit cái theme mà theme của em ko có..share em nhá..thanks file svg càng tốt ạ

daituongquan

Hiêu ứn xoay ngang màn hình bị đen thui ?

Hiên tại mình đang dùng C6-5530 V32 caid thêm hiệu ứng này http://www.box.net/shared/p9amdfn77o (RẤT ĐẸP) nhưng khi nào màn hình xoay ngang (màn hình chủ và khi ứng dụng nào ma có xoay ngan màn hình hoặc xoay trong menu cũng bị đen thui màn hình nó không hiên ji ra hêt (không phải treo máy nhe ) khi ấn vào menu thì hiện lại bình thường.
-thông tin: đang dùng C2Z để sử dụng hiệu ứng ở ổ C, và menu 4x4 icon
đặc biệt khi vào trong cài đặt bật hiệu ứng theme mới xảy ra hiện tượng này.Nếu mà khởi động lại máy apply C2Z thôi thì hiệu ứng chạy rất mượt, nhưng không có đuwocj hiệu ứng mở ứng dụng trượt ngan như ý muốn.
AE nào biết thì chỉ giúp mình cái này , mình tập xây dựng lại theme

concuarangme

cho mình hỏi trong các bản cook fw thì làm sao bít là xóa bỏ theme nào và theme nào không được xóa để khi jaf không bị treo máy vậy. tks trước nghen

caotuanan

cho mình hỏi trong các bản cook fw thì làm sao bít là xóa bỏ theme nào và theme nào không được xóa để khi jaf không bị treo máy vậy. tks trước nghen

101f84b9 CHỪA LẠI CÁI NÀY SẼ K LỖI

concuarangme

101f84b9 CHỪA LẠI CÁI NÀY SẼ K LỖI

cái này thì mình bít rùi, nhưng có vài bản cook thì có khóa 1 vài theme nào nữa, khi mình xóa theme đó đi thì jaf lỗi không lên được. mình muốn bít cách làm sao có thể bít được khi nào theme bị khóa hay không đó.

bunrieucua

cái này thì mình bít rùi, nhưng có vài bản cook thì có khóa 1 vài theme nào nữa, khi mình xóa theme đó đi thì jaf lỗi không lên được. mình muốn bít cách làm sao có thể bít được khi nào theme bị khóa hay không đó.

Trừ cái theme có UID 101f84b9(theme gốc mặc định và không thể xóa của FW)ra thì bạn xóa cái nào cũng OK hết,không lỗi gì cả.
Mình bít vì sao sau khi cook xong-->flash lên-->máy bạn bị lỗi rồi.

Nguyên nhân
: trong khi cook bạn phải chọn 1 theme(ngoài theme có UID
101f84b9 ra nhé) làm theme mặc định.
Bạn xem UID của theme mà bạn mún cài làm theme mặc định sau khi flash-->xem UID của nó(là tên thư mục nằm trong rofs2/resource/skin/...)-->copy lại-->vào file text 101f876f.txt trong đường dẫn rofs2/private/10202be9/.... rùi paste vào dòng này nhé(thay thế vào đoạn chữ màu đỏ troing ngoặc kép):

0x11.....
0x12.....

0x14 string "589833357b1d0dbf" 0 cap_rd=alwayspass...

Đóng gói lại và flash bạn sẽ thấy không còn lỗi nữa nhé.Thân!

concuarangme

Trừ cái theme có UID 101f84b9(theme gốc mặc định và không thể xóa của FW)ra thì bạn xóa cái nào cũng OK hết,không lỗi gì cả.
Mình bít vì sao sau khi cook xong-->flash lên-->máy bạn bị lỗi rồi.

Nguyên nhân
: trong khi cook bạn phải chọn 1 theme(ngoài theme có UID
101f84b9 ra nhé) làm theme mặc định.
Bạn xem UID của theme mà bạn mún cài làm theme mặc định sau khi flash-->xem UID của nó(là tên thư mục nằm trong rofs2/resource/skin/...)-->copy lại-->vào file text 101f876f.txt trong đường dẫn rofs2/private/10202be9/.... rùi paste vào dòng này nhé(thay thế vào đoạn chữ màu đỏ troing ngoặc kép):

0x11.....
0x12.....

Đóng gói lại và flash bạn sẽ thấy không còn lỗi nữa nhé.Thân!

những phần này mình đều làm được cả vì không fai lần đầu thay theme mặc định of bản cook, trường hợp mình nói ở đây là ngoài theme 101f84b9 thì làm sao bít được phải giữ thêm theme nào nữa để khi jaf không lỗi, vì mình đã gặp trường hợp bản cook của mathanh và sau khi giữ theme 101f84b9 thì còn fai giữ thêm 1 UID khác nữa thì khi jaf lên mới không lỗi.

hatranbeclin

Giữ theme này nè :
0x11.....
0x12.....
101f84b9 thì FAR hok bị lổi!
Mình chừa lại 1 thems n1 với N2 còn nhiu xóa hết!