• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

kyohiros

bạn nào có cái font và cái theme dưới đây thì cho mình xin (nhất là cái theme), cho mình biết tên để mình tự search cũng đc. thanks trc nhé!

Font chinacat.

DinhTuan

đúng theme đó rồi \:D/ trông nó giống theme Pinstripe by Shilca kinh khủng
font thì là font chinacat ;)

cùng 1 tác giả mà lại, theme bonus ra sau nên thêm nhiều icon hơn theme pinstripe, mình thấy nhiều người xài bonus hơn

troly

Well-Known Member
cùng 1 tác giả mà lại, theme bonus ra sau nên thêm nhiều icon hơn theme pinstripe, mình thấy nhiều người xài bonus hơn

Thems này nặng bà cố, chiếm nhiều ram của máy lắm:p:p:))

attraction

Các bác pro tư vấn giúp em cách sửa lại mấy chỗ bị lỗi màu của cái theme này với!
em dùng extsis mò vào chỗ để thay màu rồi nhưg nhiều quá chẳng biết cái nào là cái cần thay nữa!

1. Đổi màu chữ cho danh bạ.

2. Thay màu cái khung ở dươi' chân thành màu tối màu như trên hình.

Thanks!

RickyZ

Cần theme giống dòng BOLD của blackberry cho E72

như tiêu đề, e cần tìm theme giống như blackberry bold 9700 cho E72, mà search trên mạng k ra, bro nào có thì share cho mình đc k.thanks rất nhiều.
P/s : mong mod cho e để topic vài ngày để tìm đc theme như ý mún. rất thanks mod

bahunghy

CHo em xin theme con khỉ giống máy 6030

Em thấy trong máy 6030 có theme con khỉ rất đẹp. Ai có làm ơn pot lên cho em xin với nha. Em cảm ơn nhìu nhìu ạ;;);;);;)

toan_829

Bác nào có them Nokia C5 cho mình xin với!
Có phải theme này k bạn?
Nếu đúng thì e nó đây
=D>

Ae cho mình hỏi là làm sao lấy đc mấy kái ảnh tr0ng theme vậy

Vụ này nếu có pc thì bác dung pm mbmtool,hoặc nếu dùng ngay trên mobile bác có thể tham khảo em này .
Em này xem và lưu đc cả icon và hình nền của theme :D
Chúc 2 bác hài lòng ^^
P/S:
Lại link media hả bác.down qua uc khôg đc

căn bản e k dùng uc nên k để ý,6.3 vẫn down đc còn bản mới bị khin` ^^,tiện bác cho e hỏi luôn là host nào chia sẻ file tốt mà thằng uc down dễ nhá,sau này có j e up file lên
Link khác đây http://vietup.com/file-4361-ViewThemes_1_0_Final-VH.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

KIENDT11

Có phải theme này k bạn?
Nếu đúng thì e nó đây

Vụ này nếu có pc thì bác dung pm mbmtool,hoặc nếu dùng ngay trên mobile bác có thể tham khảo em này .
Em này xem và lưu đc cả icon và hình nền của theme :D
Chúc 2 bác hài lòng ^^
P/S:

căn bản e k dùng uc nên k để ý,6.3 vẫn down đc còn bản mới bị khin` ^^,tiện bác cho e hỏi luôn là host nào chia sẻ file tốt mà thằng uc down dễ nhá,sau này có j e up file lên
Link khác đây http://vietup.com/file-4361-ViewThemes_1_0_Final-VH.rar.html
=D>
Đúng rồi! Cảm ơn bạn nhiều nha! Mấy hôm nay tìm quá trời! Mừng quá! Theme này quá đẹp!

KIENDT11

Ạc! Them này không dùng được cho n73 rồi bạn ơi! Cài vào nó trắng hết màn hình luôn!

toan_829

Ạc! Them này không dùng được cho n73 rồi bạn ơi! Cài vào nó trắng hết màn hình luôn!

Rất tiếc với bạn,mình cg vừa test lại trên n73 và bị trắng toát :(...Theme này mình dùng trên n82 thì ok..

KIENDT11

Hu hu! cái theme đẹp quá mà mình không cài được cho N73:((. Các bác có cách nào thay đổi 2 cái ảnh nền của Theme ko vậy?(1 cái ở menu và 1 cái ở màn hình chờ). Chỉ hi vọng cách này để edit tấm ảnh của C5.

huynhminhhung

N95 8G của mình cài theme vào giờ không gỡ bỏ được , vào QLý ứng dụng có tên tuổi nằm đó mà không gỡ bỏ được bất kì theme nào, mới chết chứ ? ( gỡ các phần mềm cài vào thì được ).
mình dùng PM : PyUninstaller gỡ theo đường dẫn thì trong chủ đề không còn theme đó nữa, nhưng trong Qlý ứng dụng thì nó vẫn còn trơ trơ ra đấy ! các huynh có kinh nghiệm chỉ giúp . cảm ơn

DinhTuan

N95 8G của mình cài theme vào giờ không gỡ bỏ được , vào QLý ứng dụng có tên tuổi nằm đó mà không gỡ bỏ được bất kì theme nào, mới chết chứ ? ( gỡ các phần mềm cài vào thì được ).
mình dùng PM : PyUninstaller gỡ theo đường dẫn thì trong chủ đề không còn theme đó nữa, nhưng trong Qlý ứng dụng thì nó vẫn còn trơ trơ ra đấy ! các huynh có kinh nghiệm chỉ giúp . cảm ơn

sao không dùng pyuninstall xóa luôn, còn xóa theo đường dẫn làm chi

toan_829

Xóa theme không xóa đc theo cách thông thường
! :\Private\10207114\import (! là ổ cài theme C hoăc E)..chúc thành công :D
P/S : cài vừa theme đủ dung thui,k dùng thì xóa đi chứ cài nhiều quá nó lại bị nthế đó ^^

toan_829

Chiều nay đã ngồi edit theme cho bạn,hình nền là của Nokia Satio,còn lõi là của theme World Cup.Bạn có thể tham khảo thêm.Tải về và xóa đuôi 7z cài là ok,chúc bạn và những ai tải theme này về hài lòng..Hình ảnh của theme
WORLD CUP​
còn đây là sau khi mod
Nokia Satio

P/S: nếu có theme đẹp mà bạn muốn lấy hình nền của theme Nokia Satio thì nói mình,mình sẽ giúp add vào.

Chỉnh sửa cuối: