• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

haiquy

Trước, Mình xin cảm ơn bạn đả hướng dẩn cách vào để xóa themes,nhưng mình muốn hỏi bạn vào private nhưng ở ổ nào vậy bạn,vì mình thấy ổ E củng có và ổ Z củng có,mong bạn cho mình biết chính xác phải vào ổ nào.Mình cảm ơn bạn.

AlyCuong

Active Member
Trước, Mình xin cảm ơn bạn đả hướng dẩn cách vào để xóa themes,nhưng mình muốn hỏi bạn vào private nhưng ở ổ nào vậy bạn,vì mình thấy ổ E củng có và ổ Z củng có,mong bạn cho mình biết chính xác phải vào ổ nào.Mình cảm ơn bạn.

Cài theme ổ nào thì vào đó xóa bạn. Chỉ ổ C hoặc E thôi nhé.

Yugi_Drakwork

Mấy pak cho m hỏi làm cách nào để xoay ảnh trên đt vậy ? Chỗ m không có pc nên không lên photoshop làm đc.. M muốn xoay tấm ảnh nằm ngang thành nằm chéo.. Nói chung ảnh đó là văn bản.. M muốn sửa nó để kèm đóng dấu cho sceenshot mà không tìm đc cách cho nó nằm chéo.. Ai giúp m với..

AlyCuong

Active Member
Mấy pak cho m hỏi làm cách nào để xoay ảnh trên đt vậy ? Chỗ m không có pc nên không lên photoshop làm đc.. M muốn xoay tấm ảnh nằm ngang thành nằm chéo.. Nói chung ảnh đó là văn bản.. M muốn sửa nó để kèm đóng dấu cho sceenshot mà không tìm đc cách cho nó nằm chéo.. Ai giúp m với..

Vào trình xem ảnh mặc định chỉnh sửa bạn.

hoangtuan90

gần đến noel rồi ae nào có cái theme về noel đẹp tí thì up lên cho mình với.nếu có cho dòng ES thì tốt quá

Yugi_Drakwork

Đấy là Gif Tailor tạo ảnh .gif mà pak. M xin pm ghép ảnh chồng lên ý. Vần đề xoay ảnh đúng như pak nói nhưng không xoay chéo đc.

Em đang dùng con 6220c, khi cái screen em để hiện thanh icon bar, thì bên dưới thanh icon có cả 1 dòng là entries calenda, dòng thứ 2 là Search: internet & my content. dòng thứ 3 là Share online. Em muốn tắt 2 dòng dưới đi thì làm thế nào các bác nhỉ, tại chả bao giờ dùng đến 2 cái dóng ấy. bác nào biết chỉ cho em với. Thanks ạ

thai294

Em có việc như thế này k bít có ai giúp e được không. e dùng E52 e thấy theme cho nó có cái thi hình nền full có cái theme hình nền bị che trên và dưới. e rất thích 1 cái theme tất cả đã ưng ý nhưng chỉ còn phần hình nền là chưa thể full màn hình được. Có ai giúp được e k?

Bo0Bo0

Bạn dùng photobook mở hình bạn cần lên zoom vào hoặc zoom ra khi nào thấy vừa màn hình nhất
Dùng phần mềm chụp màn hình..chụp lại
Ok xong B1
B2: dùng siscontent bung file theme đó ra.bạn biết làm chứ..tìm đến thư mục có đuồi là mbm
nếu file này có dung lượng thì dùng mbm tool để sửa ảnh nền của theme đó rồi dùng siscontent đóng gói
Nếu k có dung lượng thì bạn phải dùng siscontent để mở file .mif rồi thay 2 cái entry 01 và 02 là ảnh nền của theme
Vào box theme V5 có hướng dẫn đó

thai294

thank bạn nhưng mình k nói đến cách này. ý mình là làm thế nào để cái theme này khi sử dụng bất kì hình nền nào thì nó tự full luôn. :(

w2k

thank bạn nhưng mình k nói đến cách này. ý mình là làm thế nào để cái theme này khi sử dụng bất kì hình nền nào thì nó tự full luôn. :(

thế thì bạn phải dùng Siscontent chỉnh sửa theme lun mới đc bạn ah.

Bo0Bo0

Có ai có icon của theme nào hỗ trợ phần mềm Sh messenger ko ạ?
Em đang cần để edit cái theme mà theme của em ko có..share em nhá..thanks file svg càng tốt ạ

ansu16

Active Member
khi mình thay bất kì theme nào, các icon đều đổi được, chỉ riêng icon mục application và các thư mục con của vẫn ko thay đổi. Bác nào giúp mình đổi nó với

thanhhai0790

mấy bác cho em hỏi ty : giờ em dang dung con nokia N73ME mà em cài theme của duôi .sis mà không được.nghe mọi người nói là phải dùng pm đuôi .sisx thì mới được.vậy em phải làm sao để cài được đuôi .sis vây? mong các bác chỉ giáo giùm em tý.thank các bác nhìu???

ag, tiện thể cho em xin một số phần mềm hỗ trợ đuôi .sisx luôn nhé.:-/

jokebubu

Mình đang cần mấy Pic na ná thế này ai có thì share nhé :D