• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

jinsakura

Cái lỗi 941" không thể tải về ứng dụng" trong google play là sao nhỉ các bro ? muốn tải cái speedtest.net về để check tốc độ wifi ở nhà mà cứ báo lỗi hoài. bực thật.

khanhbaotri

Sao Minh Cai ban Rom 5.1.7 nay nhung vao thong tin dien thoai Lai chi that 5.1.6 bay,co pro nao Cai ROI bi nhu Minh lo?

LinhKu

Sao Minh Cai ban Rom 5.1.7 nay nhung vao thong tin dien thoai Lai chi that 5.1.6 bay,co pro nao Cai ROI bi nhu Minh lo?

Bạn vui lòng dùng tiếng việt có dấu nhé
Mình nghĩ bạn lại up nhầm 5.1.6 thôi,mình đang dùng bản này nó vẫn 5.1.7 đây

soushas

Bạn dùng Insertcoin Tweaks trong rom hoặc up LeeDroid Tweaks v3.0 ở bài 1 thì sẽ có cho bạn lựa chọn tuỳ biến giao diện
chỉnh ở đâu thế bác nnt
em ngồi mò cái tweaks đó mà k ra :D
bác chỉ em phát

ferick

chỉnh ở đâu thế bác nnt
em ngồi mò cái tweaks đó mà k ra :D
bác chỉ em phát

chỉ chỉnh đc trong khi kéo thanh taskbar xuống chứ bản thân thanh taskbar trên cùng ko trong suốt đc.

soushas

chỉ chỉnh đc trong khi kéo thanh taskbar xuống chứ bản thân thanh taskbar trên cùng ko trong suốt đc.

ý mình là chỉnh cái notification bar nó trong suốt như trên ảnh này này

ntt2006

ý mình là chỉnh cái notification bar nó trong suốt như trên ảnh này này

Bởi vì Insertcoin tweaks là v2.0, bạn hãy dùng titanium backup gỡ bỏ nó và cài cáo LeeDroid tweaks v3.0, trong đó có cho chọn trong suốt status bar, thanh notification.
Mình đang dùng sense 4.0 nên không chỉ rõ bạn được.

LinhKu

Bạn vào cái tweaks rùi sang trang SYTEMUI kéo xuống cuối cùng đánh dấu vào sẽ trong suốt thanh statsbar

ferick

bản LeeDroid tweaks v3.0,mình up vào bị lỗi là ko sử dụng đc titanbackup nữa. thử với rom 5.12 và 5.15 đều bị. chắc phải lên 5.16 trở lên mới đc.

khanhbaotri

mình up bản 5.1.7 mà sao thông tin vẫn là 5.1.6. thật bực?mình chon full wipe hay ko cũng chỉ hiện 5.1.6 thôi,chẳng lẽ dow lại rom ah

trunglexzz

Có bác nào đã up 5.1.7 có thấy còn lỗi thỉnh thoảng bị tắt nguồn không vậy?
EM dùng bản 5.1.6 lỗi này ngày càng trầm trọng bực quá @@

longntt105

ai bik cách đánh dấu điểm trên google map ko ? trước mình sài symbian đánh dấu điểm đc, còn android mình ko bik lưu lại địa điểm ưu thích ?

khanhbaotri

Có bác nào đã up 5.1.7 có thấy còn lỗi thỉnh thoảng bị tắt nguồn không vậy?
EM dùng bản 5.1.6 lỗi này ngày càng trầm trọng bực quá @@

Tắt nguồn là bệnh nan y của sen nên ko có pro nào chữa được đâu bạn? Sài phải chấp nhận thôi

LinhKu

Tắt nguồn là bệnh nan y của sen nên ko có pro nào chữa được đâu bạn? Sài phải chấp nhận thôi

từ lúc dùng sen xe và dùng rất nhiều rom mình chưa bị bệnh này giờ bạn ạ,có phải do phần cứng không đây :-??

khanhbaotri

từ lúc dùng sen xe và dùng rất nhiều rom mình chưa bị bệnh này giờ bạn ạ,có phải do phần cứng không đây :-??

chắc vậy quá,mình sài sen thường còn up rom thì nó ghi sen 4g chắc điều này gây xung đột phần cứng nên mới hay bị tắt nguồn pk các pro?chắc pro phía trên bị bệnh tắt nguồn chắc cũng sài sen thường như mình rồi

nguyenh

Mình dùng sense thường, không bị sao cả. Các bạn xem lại hay trong lúc up ROM để lỗi gì chăng?