• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

holitraco

Mình dùng sen thường không bao giờ bị lỗi tắt nguồn cả mặc dù dùng room ship hay room cook. Dùng isc mình thấy rất hài lòng.

trunglexzz

chắc vậy quá,mình sài sen thường còn up rom thì nó ghi sen 4g chắc điều này gây xung đột phần cứng nên mới hay bị tắt nguồn pk các pro?chắc pro phía trên bị bệnh tắt nguồn chắc cũng sài sen thường như mình rồi

ĐÚng rồi, em sài sen thường, up 5.1.6 vào máy thấy báo là sen XE.
Ngày mới mua máy về chưa bị lõi tắt nguồn, lọ mọ up rom xong mới mắc phải bệnh này, và mức bệnh nặng trầm trọng theo thời gian, đến hôm nay 1 ngày nó không tắt trên 5 lần thì không thấy thỏai mái, nghe gọi tắt, game tắt (mà một số game của gamelof còn không chơi được, đang chơi bật ra ngoài), vào mạng tắt, để không cũng tắt :(
Giờ quyết định format thẻ nhớ, up lên bản 5.1.7 xem thế nào đã.

jonastran

chắc vậy quá,mình sài sen thường còn up rom thì nó ghi sen 4g chắc điều này gây xung đột phần cứng nên mới hay bị tắt nguồn pk các pro?chắc pro phía trên bị bệnh tắt nguồn chắc cũng sài sen thường như mình rồi
không phải vậy đâu bạn . cái 4g đó theo mình nghĩ chả ảnh hưởng gì cả . mình xài rom Insert từ bản 3. tới bây giờ là 5.16 lần nào mình cũng up cái T mobile 4g nhưng chưa bao giờ bị tắt nguồn

khanhbaotri

không phải vậy đâu bạn . cái 4g đó theo mình nghĩ chả ảnh hưởng gì cả . mình xài rom Insert từ bản 3. tới bây giờ là 5.16 lần nào mình cũng up cái T mobile 4g nhưng chưa bao giờ bị tắt nguồn
bạn cũng sài sen thường ah,vậy máy e chắc trúng máy của asia rồi nên tắt nguồn liên tục dù úp bất cứ bản rom nào và có wipe sạch sẽ tới đâu đi nữa thì cũng bị bệnh như vậy,mấy pro kia có bệnh này chắc cùng loại với mình rồi

tinh_la_gi

Administrator
ĐÚng rồi, em sài sen thường, up 5.1.6 vào máy thấy báo là sen XE.
Ngày mới mua máy về chưa bị lõi tắt nguồn, lọ mọ up rom xong mới mắc phải bệnh này, và mức bệnh nặng trầm trọng theo thời gian, đến hôm nay 1 ngày nó không tắt trên 5 lần thì không thấy thỏai mái, nghe gọi tắt, game tắt (mà một số game của gamelof còn không chơi được, đang chơi bật ra ngoài), vào mạng tắt, để không cũng tắt :(
Giờ quyết định format thẻ nhớ, up lên bản 5.1.7 xem thế nào đã.
Cái này bệnh thế kỷ hay sao ấy..con XL của TLG nó cũng lâm bệnh này..up đủ loại rom mà chẳng khắc phục được ... giờ bắt đầu nghĩ đến việc em nó bị phần cứng !!!:(

LinhKu

bạn có cài nhầm bản rom không thế :D,bản này là sense 3.6 mà sao lại có HTC ONE ở đây vậy

khanhbaotri

InsertCoin_Beta14 tên file load về đây mà nhỉ
đây là bản rom cho sen 4 rồi bạn ơi.topic này rom sen 3.6 hihi:)).cái này lúc mới vào mình cũng hay hỏi lơ lơ như vậy,gà mới mà,chào bạn tham gia topic này nha

Chỉnh sửa cuối:

khanhbaotri

Cái này bệnh thế kỷ hay sao ấy..con XL của TLG nó cũng lâm bệnh này..up đủ loại rom mà chẳng khắc phục được ... giờ bắt đầu nghĩ đến việc em nó bị phần cứng !!!:(

supe mod mà cũng bị bịnh ko biết cách chữa thì thần dân như chúng mình chắc phải sóng với cục nợ này rồi?hihii.e giờ chấp nhận bệnh này rồi mà cũng có khi phát ghét muốn bán gấp cục sen nợ này cho rồi nhưng nghĩ lại sen úp liên tục cung vui nên đành giữ lại hihi

hai_fish9999

Khi up bản này mình bị khi mở nguồn lên thỉnh thoảng màn hình bị đen sì(ko hiện wallpaper) mặc dù vẫn hiện giờ và pin? Ko biết cách khắc phục thế nào các PRO?

khanhbaotri

Khi up bản này mình bị khi mở nguồn lên thỉnh thoảng màn hình bị đen sì(ko hiện wallpaper) mặc dù vẫn hiện giờ và pin? Ko biết cách khắc phục thế nào các PRO?

cách khắc phục của nó theo cách của mình là : mình keo thanh thông tin xuống rồi vào mục leedroid tweaks song rồi thoát ra ngoài bằng nút back.vậy là màn hình home hiện lên hihi.bệnh này e tự chữa ,mấy pro thấy ok ko dù phải mất nhiều thao tác.hic

hai_fish9999

cách khắc phục của nó theo cách của mình là : mình keo thanh thông tin xuống rồi vào mục leedroid tweaks song rồi thoát ra ngoài bằng nút back.vậy là màn hình home hiện lên hihi.bệnh này e tự chữa ,mấy pro thấy ok ko dù phải mất nhiều thao tác.hic

Mình cũng tự chữa bằng cách như bạn kéo thanh thông tin xuống nhưng vào setting rồi thoát ra là OK.Bệnh này hình như chỉ sảy ra khi pin yếu,vừa nạp lại pin khi mở thấy ko bị nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
supe mod mà cũng bị bịnh ko biết cách chữa thì thần dân như chúng mình chắc phải sóng với cục nợ này rồi?hihii.e giờ chấp nhận bệnh này rồi mà cũng có khi phát ghét muốn bán gấp cục sen nợ này cho rồi nhưng nghĩ lại sen úp liên tục cung vui nên đành giữ lại hihi
Tin vui cho các bạn đồng hội "khởi động hoài" đây ... up ngay bản BinDroid I-Scream v1.0 (cái bản này chạy hơi nặng nền vì nó màu mè hoa lá hẹ lắm) nhưng nếu dùng titan remove mấy thứ linh tinh ko cần thiết thì ngon..
Dùng từ sáng giờ em nó chưa "phát bệnh" :D

lionking177

Em vừa up rom này xong thì vào chơi game( Gameloft HD) toàn chơi được một lúc thì văng ra ngoài. Ai biết cách nào khắc phục không ah:-ss

hai_fish9999

Em vừa up rom này xong thì vào chơi game( Gameloft HD) toàn chơi được một lúc thì văng ra ngoài. Ai biết cách nào khắc phục không ah:-ss

Bạn thử dùng thêm 1 time xem sao có thể sau vài lần reset sẽ ổn.Mình cũng bị khi dùng tiện ích Video nhưng sau 1/2 ngày thì OK.