• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

LinhKu

làm sao mở khóa rom này bằng phím Vol được các bác nhỉ

cái này là ứng dụng tích hợp trong rom thôi,mình không dùng bản này nên không biết nó có tích hợp không,dùng insertcoin có mở khóa bằng volume đấy,mà pin tốt lắm

tommy_trant20

các bác cho hỏi
em đang dùng sen rom Android Revolution HD™ 6.2.1 đả up fw 3.24 hboot 1.27 radio 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2 điều kiện up rom điều làm đúng như sao chạy bất kỳ chương trình nào cứ dc 1 lúc là tự động reset lại hoài phải tháo pin ra lắp lại lúc đầu em tưởng do rom nên up sang rom khác vẩn vậy có phải em còn thiếu gì nửa ko để có thể chạy ổn định rom ICS sene 3.6

fantasies

Bác xem ntn...Android Revolution HD™ 6.2.1 em up xong em sense z710e của em nó bị lỗi font chữ bác ạ....tiếp nữa em muốn cai lại app nó cứ báo là Cài Đặt Bị Khoá.....[vì lí do bảo mật...........úng dụng không được cung cấp từ android market ]...trrong khi room trước mình đã root máy rồi..sau khi up rom này thi lại bị vậy... có thuốc nào nào không vậy bác..xin chỉ giùm

fantasies

các bác cho hỏi
em đang dùng sen rom Android Revolution HD™ 6.2.1 đả up fw 3.24 hboot 1.27 radio 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2 điều kiện up rom điều làm đúng như sao chạy bất kỳ chương trình nào cứ dc 1 lúc là tự động reset lại hoài phải tháo pin ra lắp lại lúc đầu em tưởng do rom nên up sang rom khác vẩn vậy có phải em còn thiếu gì nửa ko để có thể chạy ổn định rom ICS sene 3.6

bạn vào phần cài đặt>>>>>>Tuỳ Chọn Phát Triển>>>>>Không Tiếp Tục Hoạt Động>>>> tích bỏ cái dấu ở đó đi là ok...khi bạn thoát khỏi ứng dụng thì máy tự động retas lại để loại bỏ hoạt động của ứng dụng đó....heheeh mò điên cả đầu :D

fantasies

Bác xem ntn...Android Revolution HD™ 6.2.1 em up xong em sense z710e của em nó bị lỗi font chữ bác ạ....tiếp nữa em muốn cai lại app nó cứ báo là Cài Đặt Bị Khoá.....[vì lí do bảo mật...........úng dụng không được cung cấp từ android market ]...trrong khi room trước mình đã root máy rồi..sau khi up rom này thi lại bị vậy... có thuốc nào nào không vậy bác..xin chỉ giùm

bác nào hướng dẫn iem phát...mò mãi không được......
up app từ makert thì được.....nhưng up app tù thẻ ...đuôi APK. máy nó chặn.... bác nào pro hướng dẫn em nhé...loay hoay cả đêm..hoa hết cả mắt :(

fantasies

nó toàn báo vậy....lỗi funt nữa .... giúp em với

chickenlynk

mình dùng font tiếng Anh, chạy bản 6.2.1 XE thấy rất ổn, các lỗi cũ ko xuất hiện...thỉnh thoảng cắm máy vào máy tính để chế độ Disk hoặc rút thẻ nhớ ra thì bị báo lỗi sense và loading lại sen có chút xíu...nói chung là tạm ổn, chưa thấy có lỗi gì nặng nề ;)) đã chạy dc 3 hôm ^^

banxaydung

bản 6.2.1 XE pin thế nào các bạn? chơi game co lag ko? insertCoin chán quá, chỉ đc cái pin tốt, thỉnh thoang giật, ko biết bản này thế nào? chủ thớt cho ý kiến với

banxaydung

Bản 6.2.1 tốt, pin cũng khá, dòng chờ dao động khoảng 70-80mAh, rất tốt, so với insert cũng tương đương (40-50maH) chơi game ko bị lag và thỉnh thoảng không bị đơ máy, có lẽ bản này ổn nhất so với những bản mình đã test trên 4rum

Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Rom ADHD 6.2.1 Xe nhưng Music ko tìm thấy bài hát dù trong thẻ nhớ có bài hát,phần galary thì ko thấy ảnh đã chụp.Ko bít có bạn nào gặp trường hợp giống mình ko,xin chỉ cách khắc phục

trieuthang

Bác chủ topic có thể share cho e cai hinh nền của bác ko vậy...hình đó đẹp wá...

fantasies

đấy ... kết mỗi cái hình nền mà up cứ tương up rom sẽ có ... up rồi ...chẹp chẹp ....
bán ntt cho xin cái mấy hình nền của bác đi
kết quả nền kia quá :D

ntt2006

Bác chủ topic có thể share cho e cai hinh nền của bác ko vậy...hình đó đẹp wá...

đấy ... kết mỗi cái hình nền mà up cứ tương up rom sẽ có ... up rồi ...chẹp chẹp ....
bán ntt cho xin cái mấy hình nền của bác đi
kết quả nền kia quá :D

Wallpaper này lâu quá mình không còn lưu nửa.;;)

tcpip

Chào các bác, con SenXE của tôi có thông số và cấu hình như sau:

Tôi có một vài câu hỏi như sau:
  1. Tôi đọc bài hướng dẫn này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1471941, trong đó yêu cầu trước khi up rom thì phải Flashing firmware mới phù hợp với rom. Vậy cho tôi hỏi làm thế nào để kiểm tra firmware của máy mình hiện tại đang ở version nào? Người thì bảo vào Settings > About Phone > Software information thì biết được, nhưng người thì bảo đó chỉ là thông tin về Hệ điều hành.
  2. Như trong hình trên, máy của tôi đã S-OFF, đã cài Recovery - v5.0.0.8 và backup bản rom trên máy, đã root và cài Root Explorer ngon lành. Tuy nhiên, trong hình nó vẫn hiện *** LOCKED *** ở trên đầu. Vậy nếu như mình up rom Android Revolution HD 6.2.1 XE thì có vấn đề gì không? Vì theo như tôi đọc trên xda-developers.com thì cứ S-OFF được là cài Rom cook ngon lành, không biết có đúng không?

Rất mong nhận được câu trả lời từ các bạn có kinh nghiệm!

Regards

ntt2006

Chào các bác, con SenXE của tôi có thông số và cấu hình như sau:

Tôi có một vài câu hỏi như sau:
  1. Tôi đọc bài hướng dẫn này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1471941, trong đó yêu cầu trước khi up rom thì phải Flashing firmware mới phù hợp với rom. Vậy cho tôi hỏi làm thế nào để kiểm tra firmware của máy mình hiện tại đang ở version nào? Người thì bảo vào Settings > About Phone > Software information thì biết được, nhưng người thì bảo đó chỉ là thông tin về Hệ điều hành.
  2. Như trong hình trên, máy của tôi đã S-OFF, đã cài Recovery - v5.0.0.8 và backup bản rom trên máy, đã root và cài Root Explorer ngon lành. Tuy nhiên, trong hình nó vẫn hiện *** LOCKED *** ở trên đầu. Vậy nếu như mình up rom Android Revolution HD 6.2.1 XE thì có vấn đề gì không? Vì theo như tôi đọc trên xda-developers.com thì cứ S-OFF được là cài Rom cook ngon lành, không biết có đúng không?

Rất mong nhận được câu trả lời từ các bạn có kinh nghiệm!

Regards

Theo như hình trên thì máy bạn đang có Hboot 1.18 như vậy chưa up được bản rom này, bạn cần up FW 3.24, sau khi up FW này thì Hboot sẽ đổi thành 1.2x
Máy bạn đã có s-off, tuy nhiên để chắc ăn thì bạn kiễm tra lại máy đã chắc chắn đã root chưa (vào phần application xem có super user chưa, nếu có là ok), tiến hành supercid theo hướng dẫn để có thể up rom khác khu vực.
Sau khi có đủ đie72u kiện như trên thì bạn up rom bình thường.

tcpip

Theo như hình trên thì máy bạn đang có Hboot 1.18 như vậy chưa up được bản rom này, bạn cần up FW 3.24, sau khi up FW này thì Hboot sẽ đổi thành 1.2x
Máy bạn đã có s-off, tuy nhiên để chắc ăn thì bạn kiễm tra lại máy đã chắc chắn đã root chưa (vào phần application xem có super user chưa, nếu có là ok), tiến hành supercid theo hướng dẫn để có thể up rom khác khu vực.
Sau khi có đủ đie72u kiện như trên thì bạn up rom bình thường.

Trước tiên rất cảm ơn bác ntt2006 đã trả lời,

Như mình đã nói ở trên, máy mình đã root và cài Root Explorer ngon lành. Phiên bản Superuser trên máy mình đang sử dụng là v3.0.7 (41). Theo như mình đọc trên 4rum thì bước Super CID nhằm mục đích để up rom ship của các nhà mạng khác chứ up rom cook thì không cần đúng không? Và như máy của mình đã chụp hình ở trên, mặc dù đã S-off, recovery và root rồi nhưng vẫn hiện *** LOCKED ***, vậy để thực hiện Super CID thì có cần phải unlock bootloader không? Và nếu phải unlock bootloader thì phải làm theo cách/bước nào?

Regards