• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

dinhduyvu

ack, mình xài ROM 6.2.1XE, up lên 6.3.0 XE. Làm theo đúng hướng dẫn, Up xong xuôi hết, nhưng khi Reboot lại, sau khi vào màn hình HTC Quitely Brilliant, bình thường sẽ vào màn hình của Beat Audio thì nó lại hiện lên cái màn hình chữ Android chính giữa, sau đó đứng im không khởi động được nữa luôn....

Có vấn đề j sai hả các bạn? Bạn nào biết chỉ giúp mình với :(

ntt2006

ack, mình xài ROM 6.2.1XE, up lên 6.3.0 XE. Làm theo đúng hướng dẫn, Up xong xuôi hết, nhưng khi Reboot lại, sau khi vào màn hình HTC Quitely Brilliant, bình thường sẽ vào màn hình của Beat Audio thì nó lại hiện lên cái màn hình chữ Android chính giữa, sau đó đứng im không khởi động được nữa luôn....

Có vấn đề j sai hả các bạn? Bạn nào biết chỉ giúp mình với :(

Bạn chưa up FW 3.30 phải không?

dinhduyvu

Bạn chưa up FW 3.30 phải không?

Hihi, Up nhầm Firmware 3.12 bạn ah.. Tks bạn nhiều ...

Ơ mà có cách nào Nâng cấp thời gian Sử dụng Pin ko hả ntt2006 ơi..Chỉ mình với nhé..Vấn đề Pin là 1 vấn đề nan giải.

Mình đã Wipe, Super wipe đủ kiểu, xài cả Battery Callibration..Nhưng sạc đầy pin, 12h ngủ, tới 6h sáng thấy còn có 86% pin..Huxhuxx.

Có cách nào ko vậy>

ntt2006

Update v6.3.1.

Version này nâng cấp cho v6.3.0, không cần full wipe nếu như bạn đang sử dụng v6.3.0.

jinsakura

Ơ mà có cách nào Nâng cấp thời gian Sử dụng Pin ko hả ntt2006 ơi..Chỉ mình với nhé..Vấn đề Pin là 1 vấn đề nan giải.

Mình đã Wipe, Super wipe đủ kiểu, xài cả Battery Callibration..Nhưng sạc đầy pin, 12h ngủ, tới 6h sáng thấy còn có 86% pin..Huxhuxx.

Có cách nào ko vậy>
Mua cục pin khác bự tổ bố vào, thế là nâng cấp được thôi. hyhy. đùa bạn thôi. pin thì dung lượng có bây nhiêu thôi. bạn muốn dùng được lâu hơn thì sử dụng titanium backup mà uninstall 1 số ứng dụng không bao giờ sài đến đi, trong đó sẽ có 1 số chạy ngầm gây hao pin. Chỉ xoá những cái biết thôi nhé, không biết là gì thì đừng có táy máy.

SilverChick

Có cách nào ko vậy>

chắc bác để mạng 3G qua đêm nên mới hết nhiều thế chứ.
em dùng ARHD6.3.0 11h30 tối e rút sạc, 9h sáng hôm sau vẫn nguyên 100% mà, em để 2G, vẫn để data nhưng tắt auto sync đi.
máy e dùng bình thường nhắn tin nghe gọi chát chít thì cũng đc ngày rưỡi.

Mình gặp tình trạng như sau khi up các rom ADHD các version trước thì thư viện nhạc và hình ko tìm thấy,mình nghĩ là do frimware mình up ko hỗ trợ
cid HTC 044 nên mới gặp tình trạng trên.Xin các bạn cho ý kiến

jinsakura

Mình gặp tình trạng như sau khi up các rom ADHD các version trước thì thư viện nhạc và hình ko tìm thấy,mình nghĩ là do frimware mình up ko hỗ trợ
cid HTC 044 nên mới gặp tình trạng trên.Xin các bạn cho ý kiến
Super CID đi, up tẹt ga, chả phải lo nghĩ gì nhiều. mất có mấy phút là cùng

playboy9x

Cho mình hỏi mjh dùng rom ARHD 6.2.1 dùng fontchangẻr để đổi font ,máy khởi Động lại rùi đứg im lun ở kai lôgo. có ai pị như thế k nhj?

jinsakura

Có mấy vị bị thế rồi đấy. lỗi thường gặp ấy mà. full wipe lại rồi up lại Rom đi bạn ạ

ntt2006

Nhận xét sơ bộ sau khi up rom, máy hoạt động mượt, tuy nhiên nóng, cảm giác có lúc khoảng 40 độ, không biết có phải do cài đặt kernel OC lên 1.5 GHz và kích 2 nhân hoạt động hay không, pin sụt nhanh.

Đã test addon QuickSetting và APM hoạt động tốt, xem hình bài #1, up qua recovery.

Chỉnh sửa cuối:

dinhduyvu

Huxx, chạy theo chủ thớt ko kịp luôn..ROM up mới liên tục, mới có vài ngày bận ko lên 4rum mà giờ tới Ver 6.5.0 rồi. Mình dừng tạm lại ở 6.3.1XE vậy.

Tuy nhiên ko hiểu sao cảm giác vẫn chưa mượt lắm như chủ Topic nói, pin có cải thiện chút...

Mình thích xài giao diện dạng ÍCS 4.0 nên cài Go Launcher, nhưng mà cảm giác chuyển giữa HTC Sen, Go Launcher ... ko có được mượt. Giao diện Go Launcher khi thoát ra Home Screen thì mấy cái Widgets và mấy cái Icon chậm chậm 1 chút rồi mới hiện lên toàn bộ. Có bạn nào giống mình ko?

Thực sự mong muốn có 1 buổi off của mấy anh e trong Topic này, khi off mang theo "đồ nghề" và những kinh nghiệm "lượm lặt" đâu đó để cùng chia sẻ, trao đổi về HTC Sensation luôn. Có thể là 1 buổi off sáng thứ 7, chủ nhật trong 1 quán Cafe Wifi nào đó... Chủ Topic thử nghiên cứu cho ý kiến nhé :D.

Thân