• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

fantasies

Như mình đã nói ở trên, máy mình đã root và cài Root Explorer ngon lành. Phiên bản Superuser trên máy mình đang sử dụng là v3.0.7 (41). Theo như mình đọc trên 4rum thì bước Super CID nhằm mục đích để up rom ship của các nhà mạng khác chứ up rom cook thì không cần đúng không? Và như máy của mình đã chụp hình ở trên, mặc dù đã S-off, recovery và root rồi nhưng vẫn hiện, vậy để thực hiện Super CID thì có cần phải unlock bootloader không? Và nếu phải unlock bootloader thì phải làm theo cách/bước nào?
chủ yếu máy bạn đã có S-oFF ... còn vấn đề *** LOCKED *** không quan trọng lắm....
bạn muốn up rom ship thì bạn phải Super CID...
con rom cook thì Super CID không cần bạnn à
bạn muốn up rom Android Revolution HD 6.2.1 XE ...thì trước tiên bạn up fw 3.24 sau đó Super Wipe rồi up rom.....
cách hướng dẫn như đầu trang 1 đó bạn...topic có hương dẫn đủ cả đấy

y_nhi_2511

e cài bản này thấy lỗi hay bị treo máy khi reboot lại và lỗi font chữ Tiếng việt :(

Chỉnh sửa cuối:

pikeman79

Mọi người cho mình hỏi với. Mình đang dùng phone Sensation XE.Sau khi mình vào Bootloader xong và máy tự load file PG58IMG.zip thì nó báo CID incorrect. Mình reboot lại thì máy restart liên tục ở màn hình Beat. Các bạn chỉ cho mình cách sửa lỗi này với T_T

ntt2006

Mọi người cho mình hỏi với. Mình đang dùng phone Sensation XE.Sau khi mình vào Bootloader xong và máy tự load file PG58IMG.zip thì nó báo CID incorrect. Mình reboot lại thì máy restart liên tục ở màn hình Beat. Các bạn chỉ cho mình cách sửa lỗi này với T_T

Bạn tiến hành supercid chưa?

pikeman79

Vào phần setting-> applications chọn cái cho phép cài soft từ thẻ nhớ là được bạn ah(nhớ ko nhầm thì dòng đầu tiên ấy bạn )!

Trong bản rom này ko có mục Unknown source >"< Mấy bạn giúp với - thiếu cái này ko cài được app gì cả....

lebonghoatan

Xài các bản ROM Revolution HD nói chung là nhanh, mượt và ít lỗi nhưng bù lại là mức tiêu thụ pin thuộc vào hàng khủng khiếp. Khi ở chế độ chờ mức tiêu thụ thường trên 100 mah trong khi các bản ROM khác như InsertCoin thì mức tiêu thụ chỉ dao động trong khoảng từ 2 mah đến 20 mah chứ ít khi cao hơn. Để qua đêm trong khi thì ROM Revolution HD đốt từ 20-30% pin trong khi ROM InsertCoin nhiều khi không mất % nào.
Đã test thử 2 ROM và cuối cùng đành chọn InsertCoin dù nó kém mượt hơn ROM Revolution HD.

Bạn nói là Rom ARHD ăn pin là ko chính xác nhé, vì có thể 1 số trường hợp bạn từ Rom này xài qua Rom khác chưa super wipe chẳng hạn. dưới là câu hỏi đầu tiên trong những câu hỏi thường gặp nhé và cách khắc phục.

Q 1: After flashing Android Revolution HD my battery drains much faster. What can I do?
A: Please charge your battery to 100%, boot your device in ClockworkMod Recovery and go to Advanced ---> Wipe Battery Stats.

Ngoài ra bạn có thể tham khảo:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=16808932

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=937080

Mình đã từng bị hiện tượng ăn pin như vậy, đã làm và thành công. pin trung bình ở chế độ chờ dao động trong khoảng 3-8mA, tuy nhiên vẫn có 1 số peak lên cao. Bạn có thể dùng cái phần mềm Current Widget để theo dõi mức độ sử dụng pin trong file log. Nếu máy bạn mà 1 đêm ăn đến 20-30% pin thì rõ ràng cần khắc phục, trung bình 1h ăn khoảng gần 1%pin thôi, 1 đêm chỉ mất 5-6% pin là cùng.

Mình nói sơ qua cách làm vs bạn nào bị ăn pin:
-Let the phone in charge, untill you see 0mA on current widget: Sạc pin đầy, đầy có nghĩa là khi nào cái phần mềm Current Widget chỉ 0mA nhé chứ k fai máy chỉ đèn xanh.
--Now open Battery Calibration: mở phần mềm Battery Calibration
--Chose remove battery_stats.bin: chọn remmove battery_stats.bin
--Click on "exit application"--(no reboot your phone from the app option!!). thoát phần mềm ra đã nhé
--Reboot your phone COMPLETELY--(no hot restart!! Just reboot): Xong khởi động lại ko hot restart.

Các bạn có thể tham khảo mấy cái link bên trên mình đưa nhé. Nói thật là xài Rom ARHD mình cảm thấy mượt mà nhất. Hy vọng các bạn nào gặp phải vấn đề ăn pin có thể khắc phục dc :)

dinhduyvu

Ủa cho mình hỏi, mình đã cài thành công ROM của Mike như trên, Android ver 4.0.3, Sen ver 3.6.. Nhưng mà mình không có cái giao diện Ice Cream Sandwich hả các Bro..?

ntt2006

Ủa cho mình hỏi, mình đã cài thành công ROM của Mike như trên, Android ver 4.0.3, Sen ver 3.6.. Nhưng mà mình không có cái giao diện Ice Cream Sandwich hả các Bro..?

Bản này vẫn sử dụng Sense 3.6 mà bạn, cái bạn nói đó là khi không sử dụng Sense thì mới có giao diện của ICS

DucLong

Super V.I.P
Trong bản rom này ko có mục Unknown source >"< Mấy bạn giúp với - thiếu cái này ko cài được app gì cả....

Bạn chỉ việc cài bất cứ phần mềm nào, khi cài nó hiện lên cái bảng hỏi có đồng ý cài không. Vào setting rồi tích vào unknow sourse thoát ra bạn sẽ cài được.

có ai dùng ADHD 6.3.0 XE chưa vậy,sao bản này ko có mục unknow source ko cài đc app tu thẻ nhớ,rồi Music với galary ko tìm thấy nhạc và ảnh đã chụp trong thẻ nhớ.Xin các bạn chỉ giáo

tcpip

Có bác nào gặp tình trạng ở bản ARHD 6.2.1XE, khi mình nghe nhạc bằng tai nghe Beats thì các nút bấm trên tai nghe này chẳng có tác dụng gì cả. Nếu sử dụng Rom ship thì ngon lành, chuyển bài, tạm dừng ok! Không biết bản ARHD 6.3.0 XE có khắc phục được không?

tuannhat199x

Bạn chỉ việc cài bất cứ phần mềm nào, khi cài nó hiện lên cái bảng hỏi có đồng ý cài không. Vào setting rồi tích vào unknow sourse thoát ra bạn sẽ cài được.

Bản rom này k có bro ơi

Bản rom này k có bro ơi
mình bít tại sao lại ko thấy unknow source rồi bạn ơi.sau khi bạn up rom xong thì ko restoring or installing any ap bất cứ phần mềm nào hết,vào settings>Security>Tick unknow sources là thấy ngay(nếu lỡ cài thì phải full wipe roi up rom lại nha)
xem tham khảo ở đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=21989107
còn vấn đề ko tìm thấy file nhạc và hình trong music và galery thì mình làm theo hướng dẫn link trên nhưng vẫn ko đc

Chỉnh sửa cuối:

fantasies

mình dùng máy sense thường khi up rom ADHD 6.3.0 ... mình có thể chọn ADHD 6.3.0 XE được không bạn ?