• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

haihapc22

Các bác cho em hỏi là cái room này có up được cho HTC Desire HD không ạ?
ko bạn à, chỉ dành cho sensation, bác nào up room này rôi bản 6.5.1 cho hỏi tắt máy sạc được ko???

yh_310

úp lên FW 6.5.1 mất luôn chế độ tiết kiệm pin.
có ai bị như thế hok?

fantasies

không hiểu sao mình up bản 6.5.1 ... khi up xong bị hiện tượng .. không nhìn thấy cột sóng ... không hiển thị pin và màn hình đen xì .... chỉ hiển thị mấy cái fode chụp hình và tin nhắn ? ..... up 2 lần vẫn vậy ... chuyển qua rom khác lại ok ... ngon lành ?

longntt105

ặc. lỡ cài ko beat rầu. anh có cái app cho em 1 phát để cài với . bản này anh thấy so với inscercoin thì sao nhẩy ?

ntt2006

longntt105

em thì sài bản nào cũng đc, miễn là pin tốt thôi, do đặc thù công việc nên cũng ko có time để voz hay game, chủ yếu là đọc báo tin tức và ,chụp ảnh tí thôi.

fantasies

cho mình hỏi ...
mình up rom và chạy FW 3.32 ... radio 11.69 .... mình muốn up lại radio 11.68 cho FW 3.32 được không vậy .... tại mình thấy mấy rom trước chạy FW 3.24 .... radio 11.68 thì sóng rất ổn định .. radio 11.69 mình thấy sóng nhấp nháy liên tục mặc dù mình chạy cả file rill . dang chạy rom Elgancia 3.3.3

longntt105

ui, cài vào nó hao pin quá a ntt2006 ơi. dòng chờ toàn cả trăm, pin rút nhanh cực kỳ

ntt2006

cho mình hỏi ...
mình up rom và chạy FW 3.32 ... radio 11.69 .... mình muốn up lại radio 11.68 cho FW 3.32 được không vậy .... tại mình thấy mấy rom trước chạy FW 3.24 .... radio 11.68 thì sóng rất ổn định .. radio 11.69 mình thấy sóng nhấp nháy liên tục mặc dù mình chạy cả file rill . dang chạy rom Elgancia 3.3.3

Bạn up radio khác ok, không có vấn đề, nhớ là sau khi up radio thì up luôn Ril

chickenlynk

hiện nay em cài rom RHD này có bị hiện tượng một số file nhạc chất lượng cao (nhạc lossless) ko phai đuôi x.flac là ko nghe dc. Và bản 6.5.1 XE thì thêm một vài Video (đuôi .avi chẳng hạn) ko bật dc nữa... ko biết có ai bị trường hợp tương tự ko ah?! Có thể chỉ em cách khắc phục dc ko ah T_T
Mong các pro chỉ giúp ah!

longntt105

mình cũng giống y chang bạn, dính thêm vụ mỗi sáng sớm em nó tự bật wifi và gprs lun :(

choigan

Ảnh minh hoạ ko phải của bản 6.5.1 ạ, bản này có quick bar và power option giống như ảnh ko các bác. Sao tôi cài quick bar thì ko hiện đầy đủ như ảnh, còn power option thì chỉ có: power off/ airplane/ restart , chứ không có các lựa chọn khởi động từ bootloader hay recovery như ảnh minh hoạ

jonastran

Ảnh minh hoạ ko phải của bản 6.5.1 ạ, bản này có quick bar và power option giống như ảnh ko các bác. Sao tôi cài quick bar thì ko hiện đầy đủ như ảnh, còn power option thì chỉ có: power off/ airplane/ restart , chứ không có các lựa chọn khởi động từ bootloader hay recovery như ảnh minh hoạ

Dùng leedroid tweak để cài quick bar như hình