• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Change logs for Version 19.1:
+ Hỗ trợ đa ngôn ngữ (18 ngôn ngữ) với tiếng Việt đầy đủ (Thanks XJ)
+ Sửa lỗi Folder
+ Thêm tính năng chuyển bài hát khi đang khoá màn hình thông qua nút Volume, more information from here
+ New lockscreen with Music lockscreen support
+ FM hỗ trợ tiếng Việt
+ Small MMS Picture Fix

langthang262

Mình cài đè lên, không task29 như vậy có bị lỗi không? cài mới là task29 và làm lại từ đầu pk? thanks!

Cài mới chỉ là làm các bước sau:
1. Backup hết dữ liệu bằng MIUI Backup (Không backup các cài đặt nhé vì các bản ROM khác nhau có thể có các cài đặt khác nhau)
2. Vào Recovery, wipe data và Advance/Wipe dalvik cache
3. Flash ROM mới
4. Khởi động lại máy
5. Sau khi khởi động xong, vào MIUI Backup restore lại toàn bộ dữ liệu là xong

khang_bk

Change logs for Version 19.1:
+ Hỗ trợ đa ngôn ngữ (18 ngôn ngữ) với tiếng Việt đầy đủ (Thanks XJ)
+ Sửa lỗi Folder
+ Thêm tính năng chuyển bài hát khi đang khoá màn hình thông qua nút Volume, more information from here
+ New lockscreen with Music lockscreen support
+ FM hỗ trợ tiếng Việt
+ Small MMS Picture Fix

Chưa up bản V19.1 lên hả bác langthang ?

Mình thường up từ bản cũ lên bản mới thường backup tất cả ( cài đặt, ứng dụng, màn hình chủ... nói chung tick vào ALL).

Sau đó vào wipe đủ 3 cái: Data, Cache, Dalvik... Sau đó khởi động vào và Restore lại bình thường.

Chưa bao giờ thấy xung đột hay bị làm sao cả ?

Việc không backup các cài đặt thì sau khi up rom mới thì lại mất công

ngồi cài đặt lại hả bác ? và không wipe cache thì sao ?

Tại từ bản 12.1 đến giờ là 18.1 toàn backup ALL và restore ALL và wipe

3 thứ luôn ^^

langthang262

Chưa up bản V19.1 lên hả bác langthang ?

Mình thường up từ bản cũ lên bản mới thường backup tất cả ( cài đặt, ứng dụng, màn hình chủ... nói chung tick vào ALL).

Sau đó vào wipe đủ 3 cái: Data, Cache, Dalvik... Sau đó khởi động vào và Restore lại bình thường.

Chưa bao giờ thấy xung đột hay bị làm sao cả ?

Việc không backup các cài đặt thì sau khi up rom mới thì lại mất công

ngồi cài đặt lại hả bác ? và không wipe cache thì sao ?

Tại từ bản 12.1 đến giờ là 18.1 toàn backup ALL và restore ALL và wipe

3 thứ luôn ^^

Đang upload rồi.

Không cần wipe cache khi đã wipe data vì cache nằm trong thư mục /data nên khi wipe data thì cũng xoá hết cache rồi

titanlys

Nó như cài lại toàn bộ hệ điều hành, sạch bách rùi thì sao mà chậm
em chả biết sao nữa nhưng những dữ liệu trong máy như sms,cuộc gọi,data game v.v...vẫn còn giữ lại(em không có backup nhé).....em dốt nát mấy zụ này lắm:))

langthang262

em chả biết sao nữa nhưng những dữ liệu trong máy như sms,cuộc gọi,data game v.v...vẫn còn giữ lại(em không có backup nhé).....em dốt nát mấy zụ này lắm:))

Đọc bài 1, có hướng dẫn cài mới đấy

caonha

MD5 Checksum: 8722EE50 - B0213860 - 6F029242 - D87D34AE cái này mình không hiểu để làm gì? bác nào biết giải thích dùm :-/ thanks!

tranhuy80

Bác langthang cho hỏi File Transition Effect for V19.1.rar (giải nén ra có các File: Bounce Effect for V19.1.zip, Flip Effect for V19.1.zip, Flyin Effect for V19.1.zip, Fold Effect for V19.1.zip, Stock Framework Effect for V19.1.zip) dùng để làm gì vậy ? Cài đặt các file trên như up rom mới phải không bác (em đang dùng bản ROM mới nhất của bác ROM HD2_NDT_MIUI_DEVELOPMENT_V19.1_Multilang_cLK) ? thank bác !

langthang262

Bác langthang cho hỏi File Transition Effect for V19.1.rar (giải nén ra có các File: Bounce Effect for V19.1.zip, Flip Effect for V19.1.zip, Flyin Effect for V19.1.zip, Fold Effect for V19.1.zip, Stock Framework Effect for V19.1.zip) dùng để làm gì vậy ? Cài đặt các file trên như up rom mới phải không bác (em đang dùng bản ROM mới nhất của bác ROM HD2_NDT_MIUI_DEVELOPMENT_V19.1_Multilang_cLK) ? thank bác !
Uhm, bạn chọn hiệu ứng nào thích thì flash vào như flash ROM thôi,
Không thích thì flash lại cái Stock Effect

NguyenTung2601

Bản 19 hao pin nhanh kinh khủng. pin sạc đầy từ 10h đêm qua. cài rom theo hướng dẫn ở bài 1, restore cả cài đặt và ứng dụng khởi động lại 1 lần rồi đi ngủ, sáng nay còn 31%. thử bản 19.1 xem thế nào.

Doderlein

Thật sự không thể dùng Usb widred tether trên Rom này, dù đã kích hoạt app widred tether 1.4. Ai đó giúp mình được không? Xin cám ơn!