• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Vừa up v18.2. Giờ đã mọc lên v19.1 . :((. Up đè có mất dữ liệu với soft không nhỉ? các bác?

Đọc bài 1 đi nhé, có hướng dẫn rồi.
Mọi người chịu khó đọc và dùng tính năng tìm kiếm trong diễn đàn trước khi hỏi nhé, các câu hỏi thường được trả lời rất nhiều lần rồi

manhchinh0126

Bản 19 hao pin nhanh kinh khủng. pin sạc đầy từ 10h đêm qua. cài rom theo hướng dẫn ở bài 1, restore cả cài đặt và ứng dụng khởi động lại 1 lần rồi đi ngủ, sáng nay còn 31%. thử bản 19.1 xem thế nào.
Ồ, bác nên sử dụng Power Max, Market có đấy. Cài nó vào ok luôn (Pin hơn 2 ngày), mỗi tội lúc muốn dùng wifi,data hay các effect thì phải off nó. Mỗi lần phải đi xa có việc dùng cái này OK lắm.

Các bác cho em hỏi khi cài theme iOS5 ở bài 2. Lúc apply báo thành công nhưng ko thấy thay đổi gì trừ cái bootscreen :(
Em dùng bản stable.

titanlys

tình hình là vừa mới làm rớt HD2 =)) định đi sạc pin cái nó rớt cái bạch xuống đất màn hình hun mặt đất=)) hoảng hồn chưa biết làm sao giờ đem sạc rùi không biết nó có die cái cảm ứng hay bị gì không nữa =)) ai đã từng thử độ bền máy Hd2 chưa cho em tham khảo với :d

tình hình là vừa mới làm rớt HD2 =)) định đi sạc pin cái nó rớt cái bạch xuống đất màn hình hun mặt đất=)) hoảng hồn chưa biết làm sao giờ đem sạc rùi không biết nó có die cái cảm ứng hay bị gì không nữa =)) ai đã từng thử độ bền máy Hd2 chưa cho em tham khảo với :d
Mình từng làm rơi HD2 từ độ cao khoảng 1m5 xuống nền gạch siêu thị. Bay nắp pin và úp mặt xuống nền nhưng ko thấy hư hỏng gì cho tới bây giờ :D Một vết trầy sau vụ rơi cũng ko thấy.
P/s: có bác nào thử up theme MIUI bản stable chưa vậy?

thedung

hôm nọ mới bị rơi xoảng một cái tung nắp đít nó kêu rất to vì sau đít là kim loại ,sót hết cả ruột,nhưng cầm lên ko thấy sao,rơi mạnh thế nó mới bung nắp đít ra,may hd2 bền thật heeeeeeeee

hôm nọ mới bị rơi xoảng một cái tung nắp đít nó kêu rất to vì sau đít là kim loại ,sót hết cả ruột,nhưng cầm lên ko thấy sao,rơi mạnh thế nó mới bung nắp đít ra,may hd2 bền thật heeeeeeeee
Nó còn phụ thuộc vào độ cao cũng như điểm tiếp xúc với mặt đất nữa...>:) Của bền tại số người mà...:p

thanhtbv

Em nâng nó như nâng trứng, mà nó tự nhiên ra đi đây. Hnay e nó đã đc đi BH.Nhưng chưa có kết quả???Chủ bảo hành bảo mình là: để kiểm tra lỗi này do up rom linh tinh hay chạy android. nếu chết do vậy sẽ tính phí.hoho.chết thật.

tencha276

Langthang có thể làm 1 bản mà chất lượng Pin tốt 1 tí đc ko?rom sạch hoàn toàn cũng đc. chứ mấy cái Rom này thấy tốn Pin quá, để qua đêm mà cũng mất 30%.hic

rockloccoc

Điều gì sẽ xảy ra nếu em flash Multilang_Pack_update_1_for_V19.x cho bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.0_cLK hả bác langthang? vì em muốn có tiếng Việt.

langthang262

Langthang có thể làm 1 bản mà chất lượng Pin tốt 1 tí đc ko?rom sạch hoàn toàn cũng đc. chứ mấy cái Rom này thấy tốn Pin quá, để qua đêm mà cũng mất 30%.hic
Bạn xem lại nhé, mình để qua đêm chưa bao giờ hết quá 10%.
Bạn có cài mới hoàn toàn không hay chỉ update?
Bạn sạc đầy, sau đó khởi động lại vào Recovery, chọn Advance - Wipe battery rồi thử lại nhé

minhduong11

Wipe sạch đi rùi flash, chỉ tối đa 5% thôi, trc mình hay cài mấy cái lung tung nên cũng tốn pin chứ up ko rồi test ít tốn lắm. dùng battery monitor toàn 3-4mA thôi, bạn thử lại đi nhé
rom chất lượng mà

caonha

sao mình úp bản này HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.0_cLK.zip không thấy ngôn ngữ vietnamese hả bạn?

CrazyDeath

pác langthang cho e hỏi ngu phát : cái bản stable có a2sd ko? hay phải cài riêng? dùng titanium ko thấy ext-sd T__T