• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Ngày mai sẽ có bản V24.1 đa ngôn ngữ có tiếng Việt nhé.
Tiếng Việt xong lâu rồi nhưng đợi mấy ngôn ngữ kia lâu quá :(

atulaphan

ac hôm trước ko bit cách lấy link nhanh thì chẳng ai up link mediafire, bgio có cách lấy link nhanh rồi thì ae thi nhau up. ha ha ha ....
bác langthang làm sao cho rom có thể chơi games tốt để ae sử dụng với.

titanlys

có thêm những edit khác ko anh?hay chỉ thêm vào ngôn ngữ thôi :( mới mần bản 24.0 lúc đầu vào nó khởi động lại 1 2 lần tưởng lỗi nhưng giờ thì ngon rùi :D

Clark92

Sao em cài cái stable 1 rồi dùng theme iphone cuối cùng....nói chung là theme nào cũng thế...ấn đổi thì nó chả thay đổi gì,thay đổi mỗi hình nền ? H làm ntn đây các anh ?

cakiem123

Bác ơi bản HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 1.1 phần duyệt web ấy có thể xoay màn hình đứng ỏ ngang được phần này nác có thể cook cho bên NDT MIUI DEVELOPMENT V24.0[CWM][MAGLDR/cLK] thì hay quá. Bên STABLE phần tuỳ chỉnh thame ko đưộc iệu quả như DEVELOPMENT một số thame dow về mà ko áp dụng được.

Clark92

Sao em cài bản v24 thì cứ đến màn hình Device Loading là nó dừng lại k load đc nữa thế ạ ??

tuaneti

Sao em cài bản v24 thì cứ đến màn hình Device Loading là nó dừng lại k load đc nữa thế ạ ??

Device Loading là ở bước nào, Up xong hay chuẩn bị up, không dùng MIUI nên không biết Device Loading ở đoạn nào hay ở màn hình khởi động !

Clark92

Màn hình khởi động ấy anh..nó hiện ra biểu tượng linux inside rồi NDT....by langthang ấy ạ

tuaneti

Màn hình khởi động ấy anh..nó hiện ra biểu tượng linux inside rồi NDT....by langthang ấy ạ

à Vậy à, vậy bạn xem tùy chỉnh các thông số như chủ top đưa ban đầu nhé, Do phân vùng System ya chưa đủ nên treo ở Logo !

Mà bản Rom bác langthang đưa tải về có Recovery trong đó không, Nếu không có thì tải về và mở file Flash.cfg bằng Notepad không phải Flash.cfg.txt đâu nhé rồi tùy chỉnh lại như sau nhé :

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Xong xuôi save lại và Flash cái Recovery này sau đó up Rom !

Sao em cài cái stable 1 rồi dùng theme iphone cuối cùng....nói chung là theme nào cũng thế...ấn đổi thì nó chả thay đổi gì,thay đổi mỗi hình nền ? H làm ntn đây các anh ?
Do theme build trên các bản mới hơn nên stable 1 ko load theme được, bạn quất cái stable 2.0 cho mình.

hardtrack

Thử sang ROM khác xem, hay là Pin bị kém rồi, cứ đổi cho ROM, máy mình dùng chẳng làm sao cả
Sorry bác , em dùng sao bảo vậy thôi, nhưng hôm qua ớp bản 24 lại thấy tuyệt vời bác ợ. Qua 1 đêm ko để plane mode mà mất có 5% . Lại quay về như ngày xưa rồi. Còn Pin chai thì ko phải vì em sử dụng 2 viên mờ.

tienden

không cần ngôn ngữ khác đâu bác ơi, chỉ cần vietnamese là quá đủ rồi (cho nó nhẹ máy). Nhân tiện bác sửa luôn mấy cái hình mang chữ trung quốc thành chữ hiện tại cho nó thuần việt.
Chờ rom của bác máu quá, bắt đầu kết MIUI rồi
Bản stable 2.0 pin có được như mấy bản develop ko vậy bác?
Nhân tiện cho em hỏi luôn bác có thể mod cái miui music có thêm lựa chọn thể loại ko? nghe nhạc em kết nhất cái đó mà MIUI MUSIC ko có.

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

không cần ngôn ngữ khác đâu bác ơi, chỉ cần vietnamese là quá đủ rồi (cho nó nhẹ máy). Nhân tiện bác sửa luôn mấy cái hình mang chữ trung quốc thành chữ hiện tại cho nó thuần việt.
Chờ rom của bác máu quá, bắt đầu kết MIUI rồi
Bản stable 2.0 pin có được như mấy bản develop ko vậy bác?
Nhân tiện cho em hỏi luôn bác có thể mod cái miui music có thêm lựa chọn thể loại ko? nghe nhạc em kết nhất cái đó mà MIUI MUSIC ko có.

Vấn đề là rom không phải for vietnam user only mà
còn pin, hứa là ngon hơn, không chứng như mấy bản developer

monky113

bản 24.0 ngon ngon thật .... nhưng mình bị một lỗi ..... mành hình tư bật đèn .... tắt song cái nó tu sáng lên lai .....no cứ chóp tắt chóp tắt .... có cách nào khắc phục ko ??? bản 24.0 này ngon wa ko muốn đổi bản khác ....^^

tienden

bao giờ có bản 24.1 tiếng việt vậy? muốn bản việt hóa hơn nên ngại down bản 24.0 quá.