• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Bác lang thang ơi em up bản Room HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V24.1_MAGLDR thì mắc lỗi hiển thị tiếng việt. Mấy công cụ như máy tính chả thấy đâu bác à nhưng mà khoái cái bác hỗ trợ FM. vậy là sao hả bác. Mới đầu lỗi bàn phím tùm lum, cứ bật cias ji lên là nó đòi sowf tóp à

Bạn cài mới lại đi, bạn cài bị lỗi rồi

saube7610_sg

Trước tiên xin cám ơn bác langthang rất nhiều vì những bản rom của bác cho cộng đồng!
Không biết có ai bị lỗi giống em không? từ bản 22 đến bản 24: khi vào browser mở 2 tab đôi khi bị đứng cảm ứng và bị treo máy luôn. và khi có cuộc gọi đến thì màn hình đen thui luôn không biết là ai gọi cả?
Ah,có cách nào lưu các bookmark để khi up rom mới của bác langthang thì mở lại không ah?

Nhờ bác langthang giúp đỡ ah!

tranhien89

bác langthang sao mình chọn rung khi chạm phím nhắn tin ko đc . chọn rung la fc ko rung thì bình thường

Doderlein

Mình dùng Browser Stock đã permissions owner(read, write), group (read), other(read) và reboot lại nhưng không sử dụng được. Ai biết cách quay lại Browser Stock, xin giúp mình. Chân thành cám ơn!
Mình không thích Browser của bản này, quay lại Browser mặc định không được. Xin được giúp đỡ!

nnq_mm

Mình không thích Browser của bản này, quay lại Browser mặc định không được. Xin được giúp đỡ!

Em cũng thế. từ bản 20 lận. ko thích nhưng cứ phải dùng. langthang đã chỉ cách nhưng mình ko thể làm đc, hỏi mãi từ mấy chục trang trước nhưng ko thấy ai trả lời nên tạm chấp nhận vậy. nhưng cú lắm vì miui browse chậm quá là chậm

langthang262

Em cũng thế. từ bản 20 lận. ko thích nhưng cứ phải dùng. langthang đã chỉ cách nhưng mình ko thể làm đc, hỏi mãi từ mấy chục trang trước nhưng ko thấy ai trả lời nên tạm chấp nhận vậy. nhưng cú lắm vì miui browse chậm quá là chậm
Cái này khó thay vì Brower được tích hợp sâu vào ROM rồi nên thay phải thay 1 loạt các file liên quan nữa, mình không control được hết sẽ gây ra lỗi.
Các bạn có thể cài thêm các Brower khác trên Maket về dùng mà

Doderlein

Chỉ có dùng BrowserStock thì Bookmarks của ColorizeWidget mới hiện ra được, BrowserMiui này dựa theo Dolphin thì phải?!

ranmoi

Bác langthang cho hỏi: có thể tích hợp internet pass-through vao MIUI Rom được hả bác?

tranhuy80

Mình đang dùng ROM [mwakiousROM_0.11.1_cLK_multi] với Recovery cLK [160-5]. Bác langthang cho hỏi nếu cài bản [HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V24.1_cLK] bằng Recovery cLK [160-5] được không, ngại phân vùng lại Recovery cLK [150-5]? Thank bác nhiều !

langthang262

Mình đang dùng ROM [mwakiousROM_0.11.1_cLK_multi] với Recovery cLK [160-5]. Bác langthang cho hỏi nếu cài bản [HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V24.1_cLK] bằng Recovery cLK [160-5] được không, ngại phân vùng lại Recovery cLK [150-5]? Thank bác nhiều !
Được bạn ạ

xuandat09

Tôi đã Task 29 và cài mới hoàn toàn nhưng khi up bản 24.1 thì cứ lỗi khởi động. Nó chỉ hiện màn hình khởi động rồi lại khởi động lại. Làm ơn giúp mình lỗi này với. Thanks!

langthang262

Tôi đã Task 29 và cài mới hoàn toàn nhưng khi up bản 24.1 thì cứ lỗi khởi động. Nó chỉ hiện màn hình khởi động rồi lại khởi động lại. Làm ơn giúp mình lỗi này với. Thanks!
Bạn nói rõ hơn các bước, cài Recovery size bao nhiêu, đã wipe data/wipe dalvik cache chưa

xuandat09

Tất cả những bước đó mình đã làm rồi. Recovery size như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize MAGLDR_recovery_3.0.2.5.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize