• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V26.1_MAGLDR_WP7---

mình bị lổi :+ chế độ Auto light thường xuyên bị tối rồi lại sáng thất thường , có máy lúc bị treo ..
Cái lỗi auto light bị khi bạn kéo thanh Notification xuống (bug của bản MIUI 1.9.2) sẽ fix ở bản sau

e cài bản Rom này v24 trở về trước thì ok, còn từ v25 về sau thị máy HD2 Tmou của e treo ở Go Go Go. bác nào biết giúp e với!

tienden

Cái lỗi auto light bị khi bạn kéo thanh Notification xuống (bug của bản MIUI 1.9.2) sẽ fix ở bản sau
có thể khắc phục lỗi này bằng cách tắt auto đi. để light cỡ 30-40 % là ok. bản 26 xài quá tuyệt. Góp ý với bác langthang là bác sửa luôn font trong dialer setting và trong gallery luôn cho bản sau là ok. ( cái này bị lâu lắm rồi mà ko thấy bác sửa)

Casper_HN

Em cài bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V26.1_cLK_Honeycom b và cũng lỗi Auto light, ngoài ra dùng rất ưng ý.
Hình như lỗi này gặp ở tất cả các dòng máy hay sao ấy, con Motorola Defy của em cài 1.9.20 cũng gặp lỗi Auto light :D

youzi227

Co´ ban nào chỉ dum mình :mình ơ tq bên này câm facebook muốn dung di đông lên thi` làm ntn vây, thanks

kimazure

Co´ ban nào chỉ dum mình :mình ơ tq bên này câm facebook muốn dung di đông lên thi` làm ntn vây, thanks
cài thêm cái set DNS pro là ok thoi bạn ah!

Chờ V27 MIUI 1.9.9 của bác Lang Thang cả ngày nay mà chưa thấy đâu....:((

Last edited by a moderator:

nnq_mm

cài thêm cái set DNS pro là ok thoi bạn ah!

Chờ V27 MIUI 1.9.9 của bác Lang Thang cả ngày nay mà chưa thấy đâu....:((

Chủ nhật có nha bạn (mình đoán vậy) thì thì ra thẳng multilang luôn thì phải. Mà như vậy tiện hơn, đỡ ra bản only CN & EN chẳng mấy người gắn bó

kimazure

Chủ nhật có nha bạn (mình đoán vậy) thì thì ra thẳng multilang luôn thì phải. Mà như vậy tiện hơn, đỡ ra bản only CN & EN chẳng mấy người gắn bó
Trong khi chờ đợi cài đỡ 1.9.9 của MIUI.us xài chơi vậy.hehe

nnq_mm

các bác nên đọc changelog để biết bản mới thực sự là up và fix những gì, nếu thấy các lỗi đó mình ko gặp, hoặc chức năng mới không dùng đến, thì theo mình là KHÔNG NÊN up, chứ up bản mới mà ko biết nó mới cái gì, nảy sinh lỗi lại ko biết cách (hoặc ko thể) khắc phục được thì thật là mất công. Hơn nữa miui ra hàng tuần, nên đa số là bản facelift. Thường thì 1 tháng mới có 1 update đáng kể (ví dụ tính năng đề xuất các số hay dùng hoặc vừa dùng, tính năng khóa app bằng pass, tính năng màn hình chờ custom animation kiểu mới, thiết kế setting thành 3 tab, tính năng tường lửa...) Còn những thứ APN, Bluetooth, gps fix cho 1 vài quốc gia, đổi host và fix album art cover cho người dùng china... nếu đang ngon hoặc ko dùng tới thì up làm gì rồi lại lỗi

Lưu ý các bạn là theme cũng gây ra tùm lum lỗi đấy nhé, đừng tưởng là tại rom đâu. Bác nào thử nghịch theme liên tục xem thì biết. Tuy nhiên các bản theme theo rom của langthang thì rất ngon trừ đôi cái lock screen không phải đã được tối ưu lắm

Ngoài ra các bác nên gỡ bỏ những cái thấy vô vị (car home, color live wall, protips...)

Theo mình thì bản 25 đang ngon trên rất nhiều phương diện, đủ các tính năng, mình dùng máy rất thường xuyên, mọi tính năng đều ổn định, máy không nóng ran khi chơi game như rom khác, không thấy lỗi nào, chưng từng bị restart mặc dù mình không cài app killer nào cả. Cảm giác máy rất "sạch" dù cài từa lưa app game. Ram lúc nào cũng chỉ còn cỡ 100mb nhưng ko hề thấy chậm chạp. 2.3 quản lý ram ngon lắm rồi, vô tư mà dùng

Trên blog miui đề cập đến tính năng find my phone và dual rom (chạy 2 rom trên cùng 1 máy, 1 cái dùng lâu dài và 1 cái để test rom. Cũng có thể là 1 rom miui và 1 rom cyanogen chẳng hạn, hi vọng thế) Hi vọng nó được phát triển hoàn thiện. Vậy các bạn còn mong chờ gì ở miui rom nữa?

tienden

Bản v26.0 ngoài lỗi auto light thì ko có lỗi nào khác. xài ngon, không bị reset, pin trâu bò ( để từ 11h đêm đến 7h sáng mà có 4% pin), xài wifi, 3g pin tốt, máy ít nóng

hien1982

đang đợi bản fix lỗi của bác langthang đây,hihihi....hơi sốt ruột, ngày nào cũng up rom riết thành quen

chuotlon

Member
Bạn phải nói rõ các bước cài đặt như thế nào thì mình mới tư vấn được chứ.
Bạn làm lại từ đầu và trình bày chi tiết các bước lên đây nhé
Cảm ơn bác. Mình cài đặt bình thường như các bước của các bản room khác các bản khác thì vẫn đc giêng bàn room này bị lỗ ở đoạn loát đầu tiên cứ go go go thì dưng lại mình để cả giờ đồng hồ mà vẫn bi bác ạ. mình cài từ thẻ nhớ.

duong8488

sao rom Miui cái nào quay phim cũng bị khung hình cũng kém hết, làm như chỉ có 15 fps sao ấy. trước xài còn N82 và N95 quay phim đã hơn nhiều