• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

ntquynh89

Vảo Superuser, nhìn bên trên ngoài cùng bên phải có biểu tượng Preference --> Automatic reponse --> Allow
Trong bản room của bác LangThang làm e thấy có superuser , e vào nhưng k thấy cái biểu tượng Preference như bác nói , e cũng đã thử lên market down bản superuser vào cài , cũng k thấy mục Preference như bác nói :(

dthungpro

Không chậm đâu bạn, mình dùng vẫn thấy như các bản khác thôi

lúc mới khởi động thì bình thường nhưng khoảng mấy giờ sau thj bị thiếu ram nên chậm.bản 26.1 mới xuất hiện lỗi này nữa đó.bác langthang test lại thử rồi fix luôn thể.chút góp ý.thank

tuaneti

Trong bản room của bác LangThang làm e thấy có superuser , e vào nhưng k thấy cái biểu tượng Preference như bác nói , e cũng đã thử lên market down bản superuser vào cài , cũng k thấy mục Preference như bác nói :(

Nó ở cái góc trên cùng bên phải ấy bạn Biểu tượng giống cái biểu tượng cài đặt ý, Còn nếu không có thì mình nghĩ do khác Version chẳng hạn, Bạn hỏi bác langthang xem, Mình không dùng Rom này nên không biết rõ ràng được !

tienden

lúc mới khởi động thì bình thường nhưng khoảng mấy giờ sau thj bị thiếu ram nên chậm.bản 26.1 mới xuất hiện lỗi này nữa đó.bác langthang test lại thử rồi fix luôn thể.chút góp ý.thank
Nếu chậm thì bạn xài bản 26.0. Bản 26 phải nói là xài cực kì ok. Mình xài liên tục 5 ngày rồi mà ko bị reset lần nào, mới chỉ xạc lần 2 thôi. Nếu có patch fix auto light cho 26.0 thì mình để xài luôn đó

dthungpro

Nếu chậm thì bạn xài bản 26.0. Bản 26 phải nói là xài cực kì ok. Mình xài liên tục 5 ngày rồi mà ko bị reset lần nào, mới chỉ xạc lần 2 thôi. Nếu có patch fix auto light cho 26.0 thì mình để xài luôn đó
có bản mới mình up liền,trừ khi bị lỗi mới hạ rom.development mà

tienden

có bản mới mình up liền,trừ khi bị lỗi mới hạ rom.development mà
Vậy thì hãy chờ v27.0 Mình tin là V27.0 là hoàn hảo khi chủ thớt nói sẽ fix những lỗi auto light và font. Mình cũng đang chờ. Pin bản này mà được như 26.0 thì Quá tuyệt luôn

langthang262

Đang upload bản 27.0 rồi nhưng mạng chậm quá
Version 27.0 Multilangs:
- Update to newest MIUI 1.9.9 with full change logs here:
+ Auto brighness issue fix
+ Faster Browser (30%)
- Add multilang support (Thanks XJ)
- Add German string for Browser (Thanks Lycox)
- Optimize system for faster booting and running
- First release use WP7 theme (thanks 72ls1). I will make others later if you want

tienden

Ngồi chờ hồi hộp quá, sáng mai còn phải đi làm nữa. 27 có multilang rồi đó. sửa luôn lỗi font. hi vọng hoàn hảo. nhưng ko có giao diện mặc định

khang_bk

27 là Multilang nên sẽ có đầy đủ tiếng việt. Và bản 27 sẽ theo phong cách WM7..... Bác Tuấn cho giờ FIX để biết còn chờ. Không đêm lại ngủ muộn, mai đến Cty lại hẹo giờ ^^

thedung

hy vọng hoàn hảo á,nếu mà hoàn hảo thì chắc ko phải làm rom mới,mà có hoàn hảo đi chăng nữa thì có cài lâuo rom đâu,theo tôi cứ bản nào ngon rồi thi dùng lâu lâu tý chứ cứ suốt ngày up rom thì chẳng mong gì gọi là rom hoàn hảo,các bạn chỉ mong có rom mới để mà up thôi,

khang_bk

Gọi là thú vui thôi bác à. Cũng có mất gì đâu. Thi thoảng ngó nghía vào update lại và cài cho nó thay đổi không khí ...

Chứ mình dùng MIUI từ bản 12, 13 đến giờ thấy bản nào cũng ổn hết. Chẳng có gì mà thay. Nếu ai cũng nghĩ thế thì chắc không có bản 27 bây giờ ^^

Mỗi tuần dành ra 30 phút để up ROM mới coi như 1 hình thức giải trí cho bản thân. Đó là cách mình làm với HD2 của mình. Chán nghịch ngợm phần

mềm và game thì chỉ còn mỗi thú vui update ROM mới

Thanks bác Tuấn !