• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thanhson1411

cứ ra liên tiếp các bản nhưng chẳng biết lỗi có fix k thì ra làm gì hả bác
mình vẫn dùng từ bản 24 . lên các bản mới nhưng lại đưa e nó về bản cho là ok nhất vì các bản sau nhiều lỗi hơn bản trước
đáng về sau càng hoàn thiện thì ..... chẳng cần tuần nào cũng ra bản có thể 1 năm bác ra ít bản nhưng bản nào bản ấy chuẩn vẫn hơn bác ạ

ngoclovepx

help me,loạn cảm ứng
có bản 2.3.7 rồi
Thử cài bằng CLK có hết không...lúc trước mình cũng bi6 loạn cảm ứng...định bỏ lun android rùi nhưng cài thử bằng CLK thì ok, còn vẫn bị chắc bị lỗi mạch phím rùi

ngoclovepx

cứ ra liên tiếp các bản nhưng chẳng biết lỗi có fix k thì ra làm gì hả bác
mình vẫn dùng từ bản 24 . lên các bản mới nhưng lại đưa e nó về bản cho là ok nhất vì các bản sau nhiều lỗi hơn bản trước
đáng về sau càng hoàn thiện thì ..... chẳng cần tuần nào cũng ra bản có thể 1 năm bác ra ít bản nhưng bản nào bản ấy chuẩn vẫn hơn bác ạ
nếu bạn thích ổn định thì xài bản nào bạn thix....không đôc rõ là bản develop.."Cập nhật thường xuyên, luôn có sự đổi mới và cải tiến, cập nhật hàng tuần" cóa cái mới có nghĩa là không xài cái cũ nữa...và sẽ có lỗi phát sinh nhưng cũng có nhưng thứ mới mẻ trong đó, theo tiêu chí của vọc sĩ như mình thì rất thix cái mới để cài, tùy vào mỗi người đó là ý kiến riêng thuj...có gì thì xin lỗi.

kdtt8

mình down bản 33 về cài thì bị lỗi phần setting ko sử dụng được, bị focre close. Sau mình cài bản 31 thì ok. nhưng bị lỗi font tiềng việt. Bác langthang hướng mình update thêm tiếng việt cho bản 31 nha

fogprince

bác langthang cho hỏi có chỗ nào chỉnh cho wifi tiếp tục khi màn hình đã tắt không, tại thường mình down game lúc màn hình tự tắt thì wifi cũng ngưng luôn mặc dù lúc bật vẫn thấy biểu tượng wifi nối nhưng phải tắt rồi bật lại wifi thì mới down tiếp dc. thanks vì bản Rom mới rất đẹp

hongthanh

Mình chưa cài các bản của Langthang bao giờ, hôm qua cài bản v33 thì cứ vào internet 1 ti là out khởi động lại máy là sao? Hôm nay cài bản v32.1 cũng vậy, xin hỏi mọi người có bản nào ổn định hơn không?>

acrox84

mình tải rất nhiều và cài rất nhiều bản, cài đủ nhất là các bản stable nhưng xài 1 thời gian đều phát sinh vấn đề, nay task 29 quay về cài bản stable 1.1 thấy ngon lành như xưa ^^ chắc giữ bản này hóng tới bản final (mà không biết đến khi nào^^)
p/s: bản 1.1 này thấy xài ổn định nhất và trình duyệt thân thiện hơn mấy bản sau này, duy chỉ có lỗi market thì đã có bro chỉ sửa nên vẫn ổn :)

kieuhlong

backup bị lỗi không sử dụng đc mấy bác giúp em với hix hix, với chế độ chặn cuộc gọi sao mà khi thiết lập chế độ chặn lại có số (00) ở trước các đầu số không, không chăn đc số bác nào biết giúp em với ...

dthungpro

backup bị lỗi không sử dụng đc mấy bác giúp em với hix hix, với chế độ chặn cuộc gọi sao mà khi thiết lập chế độ chặn lại có số (00) ở trước các đầu số không, không chăn đc số bác nào biết giúp em với ...
chuyển về tiếng anh là backup đc bạn

csm1210

bác nào down được kernel bản" HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 3.0" rồi úp lại lên link khác được không ạ.HIx Link bác chủ thread cho khó down quá:((

Azzura

Mình hôm qua cũng định mua em S2 xem ntn, nhưng cầm trên tay thấy nó nhẹ quá nên thôi, đợi em khác vậy ^^

concuarangme

Mình hôm qua cũng định mua em S2 xem ntn, nhưng cầm trên tay thấy nó nhẹ quá nên thôi, đợi em khác vậy ^^

S2 sd vỏ nhựa mà nên nhẹ là đúng rùi, muốn nặng tay tí thì bạn sắm thêm cái bao da or ốp lưng vào là nặng liền àh ;))

biniube

bác langthang cho hỏi có chỗ nào chỉnh cho wifi tiếp tục khi màn hình đã tắt không, tại thường mình down game lúc màn hình tự tắt thì wifi cũng ngưng luôn mặc dù lúc bật vẫn thấy biểu tượng wifi nối nhưng phải tắt rồi bật lại wifi thì mới down tiếp dc. thanks vì bản Rom mới rất đẹp

vào Settings / WLan Settings / Advanced Settings / WLan sleep policy => Never

lqh2t

Chào bạn! cảm ơn bạn đã phát triển Rom này rất hay, minh đã update cLK_ppp_tytung_r12.4_update_v3_V33.x, nhưng sau khi xong vẫn base 2.3.5 chứ ko phảilà 2.3.7. chỉ hay đổi mỗi hình nền khi khởi động

langthang262

Chào bạn! cảm ơn bạn đã phát triển Rom này rất hay, minh đã update cLK_ppp_tytung_r12.4_update_v3_V33.x, nhưng sau khi xong vẫn base 2.3.5 chứ ko phảilà 2.3.7. chỉ hay đổi mỗi hình nền khi khởi động
Phải flash cái ROM MAGLDR trước chứ.
Flash mổi cái cLK kernel thì chỉ thay kernel thôi bạn

amateur_no1

rom miui có cách nào customize cái lock screen trượt ngang ngay cả khi co phone đến mình trượt ngang để bắt máy ko các bác. mình xài các ứng dụng lock screen trượt ngang nhưng khi phone goi đến vẫn phải trượt xuống để bắt máy. thanks for helps.