• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

mandepchai

mình install xong bị lỗi um sùm :( . check lại mới thấy là MAGLDR của mình là 113, cho hỏi update MAGLDR lên 2 ở đâu vậy? xin cho mình cái link! thanks nhiều

thangld69

mình install xong bị lỗi um sùm :( . check lại mới thấy là MAGLDR của mình là 113, cho hỏi update MAGLDR lên 2 ở đâu vậy? xin cho mình cái link! thanks nhiều

MAGLDR version mới nhất vẫn là 113 bạn ơi. Mình up ROM bằng version đó bình thường mà. Nhưng tốt nhất, bạn nên dùng HD2 NAND TOOLKIT, tải và đọc hướng dẫn tại đây!

thangld69

bác nào down được kernel bản" HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 3.0" rồi úp lại lên link khác được không ạ.HIx Link bác chủ thread cho khó down quá:((

Mình leech cũng không xong. Và chịu phép, không cách chi down được. Bạn nào cho nó lên MF hay MU giúp, đa tạ nhiều!

cakiem123

Bản stable 3.0 à,
Bạn copy file calendar.apk từ bản nào đó sang nhé, mình quên mất file đó :)
đúng rồi ạ bản stable. Em dùng mấy hôm cũng bị lỗi là khi sạc pin đầy, đến luc bỏ sạc ra máy tự khở động lậi mấy lần . Có bác nào bị như em không à

lyakhoi

bản 3.0 mới cài tối qua
cảm nhận : dùng thì tốn pin, đến chiều nay lỗi tùm lum, call là mất sóng, khởi động lại thì lại được, có lúc không vào nghe nhạc được ....

LOVE_HTC

Mình leech cũng không xong. Và chịu phép, không cách chi down được. Bạn nào cho nó lên MF hay MU giúp, đa tạ nhiều!

Down bằng http://rapid8.com. Mở lại các bài trước đọc hướng dẫn của Bác KCTV đi. Mọi người vẫn down ầm ầm cả, chỉ riêng có Bác này ko down được. :(

0976788647

xin anh chị em cho em hỏi là bản này pin dùng đc khoảng bao nhiêu tiếng vậy ạ, dùng bình thường chứ ko phải dùng nhiều nhé

remy_syncadroid

rom miui có cách nào customize cái lock screen trượt ngang ngay cả khi co phone đến mình trượt ngang để bắt máy ko các bác. mình xài các ứng dụng lock screen trượt ngang nhưng khi phone goi đến vẫn phải trượt xuống để bắt máy. thanks for helps.
ko đc đâu bác ak ! cái trượt để nghe hay tắt đt là theo rom rùi. nếu muốn thay cái khác thì chỉ có cách up rom khác thôi

conloncocanh

Ủa sao mọi người lỗi tùm lum thế nhỉ. Từ trước đến nay mình cài chưa bao giờ gặp lôĩ gì quá lớn.

Bản v33 nhanh, mượt mà lắm. Dùng rất thích

tuanngoc1980

Bó tay với bản Stable 3.0 rồi, cài xong không xài được gì hết trơn dù giao diện rất đẹp. Đã Task29 rồi vẫn thế.

mandepchai

cài xong thấy vẫn là 2.3.5 . Không biết làm sao để dc 2.3.7. Khong vào dc market, mà cái đó là quan trọng nhất :D . uninstall quay lại bản cũ hơn thoai

thangld69

Down bằng http://rapid8.com. Mở lại các bài trước đọc hướng dẫn của Bác KCTV đi. Mọi người vẫn down ầm ầm cả, chỉ riêng có Bác này ko down được. :(
Xin lỗi nhé. Tôi đọc đã nát cái bài đó. Không down được thì mới cầu cạnh chứ không phải khơi khơi vào xin.

langthang262

Xin lỗi nhé. Tôi đọc đã nát cái bài đó. Không down được thì mới cầu cạnh chứ không phải khơi khơi vào xin.
Hic, có tận 3 link mà bác ko download được cái nào à?
Bác tắt IDM đi, download bằng trình duyệt xem nhé

nnq_mm

Đóng gói file theme mtz như thế nào vậy các bạn ơi.

Mình có bộ icon rất ngon (chỉnh sửa và làm mới các icon), mình có gói lại thành zip rồi đổi đuôi thành mtz nhưng khi apply theme thì máy không nhận các icon mình đưa vào trong khi các icon gốc của bộ theme mình mod thì vẫn nhận, mặc dù mình đã sửa tên chính xác, các icon đặt tên và kích thước, định dạng đúng quy chuẩn

Mong bạn giúp đỡ, có pm nào đóng gói theme mtz không vậy