• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Đóng gói file theme mtz như thế nào vậy các bạn ơi.

Mình có bộ icon rất ngon (chỉnh sửa và làm mới các icon), mình có gói lại thành zip rồi đổi đuôi thành mtz nhưng khi apply theme thì máy không nhận các icon mình đưa vào trong khi các icon gốc của bộ theme mình mod thì vẫn nhận, mặc dù mình đã sửa tên chính xác, các icon đặt tên và kích thước, định dạng đúng quy chuẩn

Mong bạn giúp đỡ, có pm nào đóng gói theme mtz không vậy
Chỉ thực hiện nén toàn bộ icon (không bao gồm các thư mục). Khi nén thành file zip thì chọn kiểu nén là store thôi.
Sau đó xoá đuôi zip đi, chỉ để tên là icons
Mở 1 file theme mtz nào đó bằng winrar, xoá icons cũ và copy cái icons vừa nén vào sau đó dùng bình thường

nnq_mm

Chỉ thực hiện nén toàn bộ icon (không bao gồm các thư mục). Khi nén thành file zip thì chọn kiểu nén là store thôi.
Sau đó xoá đuôi zip đi, chỉ để tên là icons
Mở 1 file theme mtz nào đó bằng winrar, xoá icons cũ và copy cái icons vừa nén vào sau đó dùng bình thường

Mình xài 33.0 Multilang

Mình có bộ icons này, cũng là mod từ 1 theme trong rom của langthang http://www.mediafire.com/?bvcxlv98rgs96ql

Nhờ langthang cho nó thành 1 file theme mtz hoàn chỉnh với, mình làm nhiều cách đóng gói như langthang đã nói nhưng nó vẫn chỉ hiện các icon gốc của theme thôi, cái mình add, edit thì ko hiện. Mình đã lục trong file theme gốc nhưng không hề thấy file xml nào có liên quan đến icons cả.

Giờ nhờ langthang làm cách nào cũng được, miễn sao apply theme thì nó phải nhận bộ icon này đầy đủ, thử cả mđêm rồi mà chưa được, mình đã thêm và sửa rất nhiều icon mà các soft Việt Nam hay dùng (khoảng 50 icon, gồm game và app: cafe, lacviet, vietmap, mobile tv, gõ tv, các game mới........)
Mình đảm bảo đã đặt tên file đúng yêu cầu (có 1 vài icon ko đúng tên là do theme gốc đã vậy, mình ko sửa)

tienden

Máy mình bấm phím back thì bị rối loạn cảm ứng, nhảy lung tung, các phím khác bình thường. Có bạn nào biết cách sửa hay chỗ nào sửa thì chỉ cho mình với. Nó còn nguyên zin mà bây giờ bung nó ra tiết quá, nhưng ko sửa thì lâu lâu nó bị thiệt bực mình
cảm ơn mọi người trước, mình ở HCM nhé

leduong12c

mình cài xong, vào market dowload thì nó báo bộ nhớ thẻ ko đủ, có bạn nào giúp mình với ko? Inbox số đt cho mình mình gọi lại hỏi 1 số vấn đề với hixhix

lehung1108

Langthang cho mình hỏi chút là khi mình up bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V3.0_MAGLDR (5/200/5)(máy đã Task29 trước khi up) của bạn thì ngay sau khi up Rom máy liên tục bị khởi động lại ở hình đầu tiên HTC HD2 - NTD series by Langthang. Mình chuyển sang up bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V33.0_MAGLDR thì Ok, chạy ngon lành ko vấn đề j. Vậy mình gặp phải vấn đề j bạn làm ơn cho xin ý kiến nhé. Thanks.

dthungpro

Máy mình bấm phím back thì bị rối loạn cảm ứng, nhảy lung tung, các phím khác bình thường. Có bạn nào biết cách sửa hay chỗ nào sửa thì chỉ cho mình với. Nó còn nguyên zin mà bây giờ bung nó ra tiết quá, nhưng ko sửa thì lâu lâu nó bị thiệt bực mình
cảm ơn mọi người trước, mình ở HCM nhé
bạn up bản 24.1 thử còn bị ko,máy mình bữa trước bị sau khi cài bản 32.cài lại bản 24 thì hết.không biết có phải do rom ko???????????

tienden

bạn up bản 24.1 thử còn bị ko,máy mình bữa trước bị sau khi cài bản 32.cài lại bản 24 thì hết.không biết có phải do rom ko???????????
để mình thử xem, mình nghĩ do bị phím thôi, up rom nào cũng bị hết

leduong12c

Bác nào giúp em với. Sau khi up bảng v33 này. Em vào market tải ứng dụng toàn báo bộ nhớ không đủ. :( . Tìm mãi mà ko có cách nào. Tháo thẻ nhớ ra Fortmat, cắm lại máy máy cũng ko chịu cho cài app qua bên thẻ nhớ. Thật sự em mới xài android nên ko biết. Các anh chỉ giùm em với

nnq_mm

Langthang cho mình hỏi chút là khi mình up bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V3.0_MAGLDR (5/200/5)(máy đã Task29 trước khi up) của bạn thì ngay sau khi up Rom máy liên tục bị khởi động lại ở hình đầu tiên HTC HD2 - NTD series by Langthang. Mình chuyển sang up bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V33.0_MAGLDR thì Ok, chạy ngon lành ko vấn đề j. Vậy mình gặp phải vấn đề j bạn làm ơn cho xin ý kiến nhé. Thanks.

Bạn để CWM bao nhiêu Mb vậy, nên để tối thiểu 200mb

lehung1108

Bạn để CWM bao nhiêu Mb vậy, nên để tối thiểu 200mb

Mình đã để là 200M rồi mà, CWM ver 3.0.2.4 nhưng vẫn bị, cài bản Deverlop thì Ok ngay.

cakiem123

bản 3.0 mới cài tối qua
cảm nhận : dùng thì tốn pin, đến chiều nay lỗi tùm lum, call là mất sóng, khởi động lại thì lại được, có lúc không vào nghe nhạc được ....
mình chả gặp lỗi như bạn, về pin thì ngon hơn bản trước ( có thể do mình chưa cài nhiu ứng dụng) sóng cũng căng hơn, mình để cai thame senon đẹp ghê hiiiiiiiiii

thangld69

Bác nào giúp em với. Sau khi up bảng v33 này. Em vào market tải ứng dụng toàn báo bộ nhớ không đủ. :( . Tìm mãi mà ko có cách nào. Tháo thẻ nhớ ra Fortmat, cắm lại máy máy cũng ko chịu cho cài app qua bên thẻ nhớ. Thật sự em mới xài android nên ko biết. Các anh chỉ giùm em với

Cách làm của mình:
- Format thẻ nhớ.
- Đút vào máy. Đưa máy về Recovery
- Vào Advanced/Partition SD Card
- Chọn Ext size (mình chon 512M) và Swap size là 0.

Chờ cho Recovery chia thẻ xong, tháo thẻ, chép file ROM zip và flash.

dthungpro

có 33.1 mà sao bác ko up bên này trước,ưu tiên vn chứ
những bản sau này có vẻ pin ko tốt bằng bản 24 và 29 nhỉ các bro

changngoc

Nhận xét chung về bản v33 này là khá tốt:
Giao diện đẹp, mượt mà, wifi dùng được wpa2-ent (rất quan trọng), push mail nhanh
Update từ bản cũ lên v33, không lỗi lầm gì cả. Không cần phải cài mới.
Pin hao hơn bản của anh PhamQuang (updaded 19/05)

Tuy nhiên, anh langthang đã có v24. Không biết so với v33 thì khác nhau chổ nào ?

tienden

mình đã up mà vẫn bị bạn ơi, vậy là tiêu rồi, ai chỉ mình cách với

thachnguyen

sau minh dow ko duoc bro oi cho minh xinh link khac di nhe minh test thay rom ko ho tro flash co file updat de fix ko bro cam on nhieu

quangloiat

Có phải bản Version 33.0 này rất hao pin ko các bạn. Các version trước thì ko sao nhưng đối với bản này thì đt của mình còn hơn 50% pin, nhưng để qua đêm tới sáng thì tắt ngúm rồi, ko còn 1 giọt, phải để đt ở nhà cắm sạc.

chickenforce

Bản stable v30 em dùng được gần 2 tuần rồi, mượt.... nhưng thi thoảng không hiểu sao bị FC tin nhắn, và danh bạ, em đổi theme khác (eview 3D) thì không thấy FC nữa... có bác nào bị FC không, ban đầu còn bị FC giao diện luôn@@

manhchinh0126

Không biết có ACE nào bị trường hợp của mình không: Trước đây mình cài tất cả các bản ROM đều ok hết, mình thấy OK nhất là MIUI các phiên bản của TrlMOD langthang với bản CWM HD v5.1 của MCCM (Bản này lâu lắm rồi). Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình up lại tất cả các bản ROM trên (kể cả stable) đều bị FC phần Camera (Lúc quay phim thôi, chụp ảnh thì OK) (Không hẳn là chỉ FC mà treo máy luôn). Mình đã dùng mọi cách, Tsk29 máy, làm lại từ đầu, và thử các bản ROM nhưng đều có lỗi như vậy. Vậy ACE nào biết lỗi có thể giúp mình không? Rất mong ACE giúp đỡ ! Thk !
P/S: Mình dùng PPC lâu rồi, nên chắc sẽ không có lỗi lúc up ROM :|

Chỉnh sửa cuối: