• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thang_hesman

cho em hỏi có ai xài bản v33 bị sóng yếu không và loa nghe có vẻ nhỏ đi , sao em dùng bản này sóng như nhảy ngựa và loa hơi bé , radio vérsion 15.42.50.11u_2.15.50.14

manhchinh0126

Không biết có ACE nào bị trường hợp của mình không: Trước đây mình cài tất cả các bản ROM đều ok hết, mình thấy OK nhất là MIUI các phiên bản của TrlMOD langthang với bản CWM HD v5.1 của MCCM (Bản này lâu lắm rồi). Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình up lại tất cả các bản ROM trên (kể cả stable) đều bị FC phần Camera (Lúc quay phim thôi, chụp ảnh thì OK) (Không hẳn là chỉ FC mà treo máy luôn). Mình đã dùng mọi cách, Tsk29 máy, làm lại từ đầu, và thử các bản ROM nhưng đều có lỗi như vậy. Vậy ACE nào biết lỗi có thể giúp mình không? Rất mong ACE giúp đỡ ! Thk !
P/S: Mình dùng PPC lâu rồi, nên chắc sẽ không có lỗi lúc up ROM :|
PLS ....................................

khoaito

Máy mình gần đay có hiện tượng chạy các ứng dụng 1 lúc thì treo máy, đã up nhiều bản MIUI của bác langthang, dùng task29 và flash lại máy nhiều lần nhưng vẫn bị hiện tương trên không biết lỗi gì.Có ai giúp mình khắc phục lôi trên. Xin cảm ơn

dthungpro

Không biết có ACE nào bị trường hợp của mình không: Trước đây mình cài tất cả các bản ROM đều ok hết, mình thấy OK nhất là MIUI các phiên bản của TrlMOD langthang với bản CWM HD v5.1 của MCCM (Bản này lâu lắm rồi). Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình up lại tất cả các bản ROM trên (kể cả stable) đều bị FC phần Camera (Lúc quay phim thôi, chụp ảnh thì OK) (Không hẳn là chỉ FC mà treo máy luôn). Mình đã dùng mọi cách, Tsk29 máy, làm lại từ đầu, và thử các bản ROM nhưng đều có lỗi như vậy. Vậy ACE nào biết lỗi có thể giúp mình không? Rất mong ACE giúp đỡ ! Thk !
P/S: Mình dùng PPC lâu rồi, nên chắc sẽ không có lỗi lúc up ROM :|
tắt cái tự động lấy nét là hết bạn à

quangrin

cho mình hỏi muốn cài cái MIUI_Keyboard_Erebos_Signed…zip thì cài như thế nào hả mấy bác

cho mình hỏi muốn cài cái MIUI_Keyboard_Erebos_Signed…zip thì cài như thế nào hả mấy bác
Bạn mở thử file .zip ra nếu thấy thư mục META-INF thì bạn vào Recovery flash như flash rom thôi, còn nếu là file .apk thì copy vào thẻ nhớ mà cài nhé.

tienden

bạn làm sạch sẽ từ đầu thử.cài lại recovery,fotmat thẻ.up xong đừng cài phần mềm j xem có lỗi ko
Mình cài lại rom ship mà vẫn bị, chỉ chưa format thẻ nhớ thôi. Nếu vậy mình nghi là bị phím thiệt rồi. Mà lạ là phím bấm vẫn OK hết, bấm vào phím Back vẫn back bình thường nhưng lại kèm thêm hiện tượng trên

jamesblunt

trên XDA em thấy có giới thiệu cài Bravia Engine cho HD2, bác langthang cập nhật vào Rom để anh em up xài với nào :ar!

nnq_mm

Mình xài 33.0 multilang, thỉnh thoảng nó cứ hiện FC lỗi core.media. Ngoài ra rất khó khăn khi gọi, bấm gọi bị treo máy hoài. Nhờ các bạn xác nhận lại giúp có đúng thể không? để mình cài lại cho phù hợp
Thank all

KCTV

Help me.
Chào các Bác. Máy tôi hiện đang cài bản V33 bị hiện tượng khi đang nghe cuộc gọi đến (hoặc gọi đi) thì bị ngắt tiếng không nghe thấy gì khoảng vào giây sau đó lại bình thường. Đầu giây bên kia vẫn bình thường, Có Bác nào bị hiện tượng như trên không ạ.

dthungpro

Mình cài lại rom ship mà vẫn bị, chỉ chưa format thẻ nhớ thôi. Nếu vậy mình nghi là bị phím thiệt rồi. Mà lạ là phím bấm vẫn OK hết, bấm vào phím Back vẫn back bình thường nhưng lại kèm thêm hiện tượng trên
thử mọi cách đi.hôm bữa máy mình cũng bị như vậy với phím tắt.chỉ đụng màn hình thôi nó cũng nhảy tùm lum.up về 6.5 và v24.1 thì hết bị

dthungpro

Help me.
Chào các Bác. Máy tôi hiện đang cài bản V33 bị hiện tượng khi đang nghe cuộc gọi đến (hoặc gọi đi) thì bị ngắt tiếng không nghe thấy gì khoảng vào giây sau đó lại bình thường. Đầu giây bên kia vẫn bình thường, Có Bác nào bị hiện tượng như trên không ạ.
cái này là lỗi rom đó bạn

thangdutoan

Chào các bác.
Tôi xài bản Stable 2.2 của bác langthang, chạy rất ngon. Cảm ơn bác Langthang rất nhiều.
Hôm vừa rồi download bản 33.0 và bản Stable 3.0 nhưng không chạy được.
- Bản Stable 3.0 cài vào không thể khởi động được.
- Bản 33.0 thì cài chạy được nhưng calendar bị lỗi: luôn báo để connect với Gmai, tạo mục lịch hẹn không được. Với lại hình như pin cũng đuối hơn thì phải.
Vì vậy tôi lại quay trở lại bản 2.2 cho ổn định.

kieuhlong

bản HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 3.0 khi chuyển qua ngôn ngữ tiếng việt thì không nhắn tin được, chuyển qua tiếng anh thì nhắn tin được bác nào giúp em với hix hix

tretoday85

ặc ặc chuyển qua dùng rom bác .xanh mắt bác ạ ,dòng chờ 7-10ma . trươc rom mình dùng có 4 hoặc 5ma thôi .bác langthang cho hỏi tí làm thế nào để tích hợp được tiếng việt vào một rom miui vậy. bản rom miui mình đang dùng thấy rất là ổn chỉ tiếc là không tích hợp tiếng việt bác làm ơn chỉ giúp được không. app thì mình cũng không cài nhiều game cũng không. à còn nữa tiện thể cho mình hỏi luôn nhé, mình muôn thay một số app mặc định của rom vd: call,browser, camera, keyboard,.... thì làm như nào mình thử xoá các app mặc định đi va thay vào đó các app khác tính năng tương tự mà không dùng được . cụ thể như mình cài app go contact thay cho caller mặc định của rom thì nó lại không nhận sóng mạng cài app lgcamera thay vào miuicamera thì không bật được camera lên tóm lại la không dùng được mong bác giúp cho nhé