• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Hieu3210

Mình rất thích cái Theme iPhone của bản 32.1 iOS. Mình hiện tại đang dùng bản 33. Tác giả có thể cho mình xin file flash qua CWR được không?
Cảm ơn nhiều nhé.

nnq_mm

Mình rất thích cái Theme iPhone của bản 32.1 iOS. Mình hiện tại đang dùng bản 33. Tác giả có thể cho mình xin file flash qua CWR được không?
Cảm ơn nhiều nhé.

tải 32.1 về, lấy file them mtz trong system/media/theme. copy vào sd/miui/theme rồi apply nó là ok

Hieu3210

tải 32.1 về, lấy file them mtz trong system/media/theme. copy vào sd/miui/theme rồi apply nó là ok

Ok. Thanks. Đơn giản vậy mà mình không nghĩ ra. Thực ra bản trên dùng giao diện UiPhone T 4G v6.8, mình đang dùng v6.7 :))

Rexmarshall

Ai hướng dẫn em cài bản mod này = clk với ạ, sao từ v33 chỉ thấy toàn update mà ko thấy full ROM thì phải up kiểu nào ai hd sơ quá cho em với

KCTV

Help me.
Chào các Bác. Máy tôi hiện đang cài bản V33 bị hiện tượng khi đang nghe cuộc gọi đến (hoặc gọi đi) thì bị ngắt tiếng không nghe thấy gì khoảng vào giây sau đó lại bình thường. Đầu giây bên kia vẫn bình thường, Có Bác nào bị hiện tượng như trên không ạ.

cái này là lỗi rom đó bạn[/QUOTE

Cám ơn Bạn đã trả lời. Chắc là không phải lỗi ROM, mình cài lại bản khác vẫn bị như vậy

changngoc

Bảng 33 này connect vào 3G (GPRS) thế nào ? Hôm nay cần sài internet qua 3G thì mới phát hiện không có check box "Mobile Connection" để kết nối.

biniube

Bảng 33 này connect vào 3G (GPRS) thế nào ? Hôm nay cần sài internet qua 3G thì mới phát hiện không có check box "Mobile Connection" để kết nối.

settings / system / network settings / access point names / chọn vn mobifone email

sau đó vào settings / system / network settings / chọn data enabled

mình thấy "choose network type""3g only" sẽ vào mạng nhanh hơn là "3g prefered""2g only (power saving)"

changngoc

settings / system / network settings / access point names / chọn vn mobifone email

sau đó vào settings / system / network settings / chọn data enabled

mình thấy "choose network type""3g only" sẽ vào mạng nhanh hơn là "3g prefered""2g only (power saving)"

Mình làm y như vậy, sau khi ON "Data Enable" thì vẫn im ru, không thể vào internet được.

KCTV

Cập nhật V34.0

Chào Bác Lang Thang.
Không biết bản V34 thế nào, chứ bản V33.1 mình down trên XDA về cài bị lỗi tùm lum, treo máy suốt, pin thì hao kinh khủng, quay lại bản V33 thì lại chạy ổn định.

langthang262

Chào Bác Lang Thang.
Không biết bản V34 thế nào, chứ bản V33.1 mình down trên XDA về cài bị lỗi tùm lum, treo máy suốt, pin thì hao kinh khủng, quay lại bản V33 thì lại chạy ổn định.
Bản V33.1 và 33.0 cơ bản giống nhau, chỉ cập nhật thêm về ngôn ngữ nên bạn bảo 2 bản này 1 bản bị lỗi - 1 bản không lỗi là không chính xác.
Chắc do quá trình cài đặt của bạn có vấn đề.

tretoday85

Bản V33.1 và 33.0 cơ bản giống nhau, chỉ cập nhật thêm về ngôn ngữ nên bạn bảo 2 bản này 1 bản bị lỗi - 1 bản không lỗi là không chính xác.
Chắc do quá trình cài đặt của bạn có vấn đề.
bác langthang cho hỏi tí nhé dung lượng CWM của bản rom này ver 33.0 bác ghi ở đâu mình nhìn không thấy mình down về xoá chút ít phần mềm đi và thêm một số thứ thay mặc định vào bản rom như là: go laucher, bàn phím ,browser,...tổng khi mới down về là 115mb khi mình thay vào xong và xoa bớt đi còn 93mb vậy mà khi cài nên còn dư 150mb {50mb used và 100mb free} như vậy thì khi bung rom chiếm mất 350mb thế thì đúng khônng có cách nào để bộ nhớ trong nhiều hơn không của mình là hd2 512 phải công nhận bản rom này tuyệt thật rất mượt và không tốn pin quá tuyệt thanks bác nhiều à quên bác xem có phần mêm nào quay phim và chụp ảnh good hơn không

biniube

Mình làm y như vậy, sau khi ON "Data Enable" thì vẫn im ru, không thể vào internet được.

bạn đang dùng mạng nào? chắc ăn bạn tạo mới APN đi:

settings / system / network settings / access point names / ấn menu chọn New APN

- Name: điền tùy ý.
- APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng như sau:

[mobifone]
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

[vinaphone]
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

[viettel]
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

[vietnammobile]
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

ấn Menu lưu lại, sau đó tick chọn APN vừa tạo và sử dụng

kieuhlong

bản HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 3.0 khi chuyển qua ngôn ngữ tiếng việt thì không nhắn tin được, chuyển qua tiếng anh thì nhắn tin được bác nào giúp em với hix hix

mylovechuoi

V33.1 + V34 Up xong không thấy ứng dụng YouTube đâu cả vào trong quản lý ứng dụng vẫn thấy Youtube V2.2.16 mà ngoài màn hình ko thấy là sao nhỷ :(