• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tienden

v33 không thấy chứ 34 bình thường, Bản 34 tất cả ổn, chỉ còn pin thì đang test, sẽ báo sau. Mình xài mấy bản từ 30-33 pin được 2 ngày rưỡi là còn 3%

dthungpro

Help me.
Chào các Bác. Máy tôi hiện đang cài bản V33 bị hiện tượng khi đang nghe cuộc gọi đến (hoặc gọi đi) thì bị ngắt tiếng không nghe thấy gì khoảng vào giây sau đó lại bình thường. Đầu giây bên kia vẫn bình thường, Có Bác nào bị hiện tượng như trên không ạ.

cái này là lỗi rom đó bạn[/QUOTE

Cám ơn Bạn đã trả lời. Chắc là không phải lỗi ROM, mình cài lại bản khác vẫn bị như vậy
bạn cài bản 24 di,đâu bị đâu

dthungpro

v33 không thấy chứ 34 bình thường, Bản 34 tất cả ổn, chỉ còn pin thì đang test, sẽ báo sau. Mình xài mấy bản từ 30-33 pin được 2 ngày rưỡi là còn 3%
mình xài 1,5 ngay là hết sạch,j mà tới 2,5 ngày zu

mylovechuoi

Sao cứ mỗi lần khởi động máy em nó lại báo "Move dât to SD Card" nhỉ.khó chịu quá ai biết chỉ em với

changngoc

bạn đang dùng mạng nào? chắc ăn bạn tạo mới APN đi:

settings / system / network settings / access point names / ấn menu chọn New APN

- Name: điền tùy ý.
- APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng như sau:

[mobifone]
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

[vinaphone]
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

[viettel]
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

[vietnammobile]
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

ấn Menu lưu lại, sau đó tick chọn APN vừa tạo và sử dụng

Mình sd mạng mobifone. Đã xoá và tạo mới APN rồi. chọn APN vừa tạo. Khi bật ON "Data enabled" thì trên cột sóng vẫn bình thường, không có ký hiệu chữ H hoặc chữ E hoặc báo fail. Thử mở trình duyệt web thì vẫn không vào internet.

Các bạn hướng dẫn giúp.

tuaneti

Mình sd mạng mobifone. Đã xoá và tạo mới APN rồi. chọn APN vừa tạo. Khi bật ON "Data enabled" thì trên cột sóng vẫn bình thường, không có ký hiệu chữ H hoặc chữ E hoặc báo fail. Thử mở trình duyệt web thì vẫn không vào internet.

Các bạn hướng dẫn giúp.

Khởi động lại máy chưa bạn, Cấu hình APN xong bắt buộc phải khởi động lại máy nhé !

changngoc

Khởi động lại máy chưa bạn, Cấu hình APN xong bắt buộc phải khởi động lại máy nhé !

Đã reboot luôn. Mà nếu không được phải báo failed chứ. Đằng này im ru. Hay là còn chổ nào để bậc kết nối mà mình chưa làm.
Đã update bản v34 mà cũng vậy à.

langthang262

bác langthang cho hỏi tí nhé dung lượng CWM của bản rom này ver 33.0 bác ghi ở đâu mình nhìn không thấy mình down về xoá chút ít phần mềm đi và thêm một số thứ thay mặc định vào bản rom như là: go laucher, bàn phím ,browser,...tổng khi mới down về là 115mb khi mình thay vào xong và xoa bớt đi còn 93mb vậy mà khi cài nên còn dư 150mb {50mb used và 100mb free} như vậy thì khi bung rom chiếm mất 350mb thế thì đúng khônng có cách nào để bộ nhớ trong nhiều hơn không của mình là hd2 512 phải công nhận bản rom này tuyệt thật rất mượt và không tốn pin quá tuyệt thanks bác nhiều à quên bác xem có phần mêm nào quay phim và chụp ảnh good hơn không
Bản bình thường chưa xoá thì để 150Mb (tất cả các version)
Bạn xoá một số thứ đi rồi thì thử giải nén thư mục system ra xem bao nhiêu Mb rồi cộng thêm 5-10Mb là ra dung lượng Recovery
Bạn chọn Recovery to quá thì dù ROM nhỏ nhưng Recovery vẫn chiếm =dung lượng mà bạn đã chọn.
Cài 150Mb Recovery thì sau khi cài xong sẽ còn khoảng 200Mb

htthinh20

Có bác nào có link v34 trên mediafire không cho em xin với...em down mấy link trên nhưng không được...thanks các bác...

LOVE_HTC

Chào Lang Thang.
Mình mới cài bản V34 của Bác, nói chung ổn hết duy chỉ có GPS không bắt được, mặc dù đã đứng ngoài trời cả 30phút ...hic hic.... :((

langthang262

Chào Lang Thang.
Mình mới cài bản V34 của Bác, nói chung ổn hết duy chỉ có GPS không bắt được, mặc dù đã đứng ngoài trời cả 30phút ...hic hic.... :((
Dùng GPS Status cho nó fix GPS trước rồi mới dùng thử xem nhé.
Ngoài ra vào setting - persional - my Location - GPS Setting sửa lại NTP thành asia.pool.ntp.org nhé

levietcuong08

Khi có cuộc gọi đến, thì loa máy của mình bổng nhiên ghe rè rè vài giây , rồi mới nghe được

Last edited by a moderator:

doanvank44s1

lâu ngày mới vào diễn đàn, trước em dùng 12.1 vậy mà giờ đã 34, em thử cài stable 3.0 nhưng nó cứ chạy mãi ở màn hình khởi động là bị sao các bác nhỉ.

changngoc

Đã reboot luôn. Mà nếu không được phải báo failed chứ. Đằng này im ru. Hay là còn chổ nào để bậc kết nối mà mình chưa làm.
Đã update bản v34 mà cũng vậy à.

Rom sài ổn, chỉ không thể kết nối 3G mới đau. Có ai giúp không ?

langthang262

Rom sài ổn, chỉ không thể kết nối 3G mới đau. Có ai giúp không ?
Lắp thử sim khác vào xem nào.
Hoặc flash thử ROM khác xem lỗi do cái gì.
Mình để 3G mặc định bật ngay sau khi cài ROM nên 3G không thể bị lỗi được (mình dùng 3G 24/24)

changngoc

Lắp thử sim khác vào xem nào.
Hoặc flash thử ROM khác xem lỗi do cái gì.
Mình để 3G mặc định bật ngay sau khi cài ROM nên 3G không thể bị lỗi được (mình dùng 3G 24/24)

Rom của Bác PhamQuang Sense 3.0 vào 3G rất dễ check vào box Mobile Connection là okies. Bản của anh langthang ko hiểu sao nữa.

LOVE_HTC

Bác Lang Thang ơi. Mình mới cài bản V34 và Transition Effect for V34.x của Bác, tuy nhiên cứ mở máy lên là treo, khởi động lại, cài lại làm đủ cách vẫn treo, có lúc treo ngay khi khởi động xong. Lần cuối mình cài lại không cài Transition Effect for V34.x thì lại không bị treo nữa, chưa test hết không biết còn bị treo nữa không