• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cakiem123

bác langthang ơi em mới dow cái thame về nó bị lỗi fone tiềng việt fix cách nào hả bác. em thử cài fone lên nhưng ko được

cakiem123

bạn đang dùng mạng nào? chắc ăn bạn tạo mới APN đi:

settings / system / network settings / access point names / ấn menu chọn New APN

- Name: điền tùy ý.
- APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng như sau:

[mobifone]
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

[vinaphone]
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

[viettel]
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

[vietnammobile]
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

ấn Menu lưu lại, sau đó tick chọn APN vừa tạo và sử dụng

mình dùng bản STABLE 3.0 cứ bật data lên là chạy ầm ầm cứ phải tắt đi hicc

nnq_mm

Xài hd2 cũng đã lâu. Nay thằng bạn cũng có con t-mobile. Nó hỏi mình sao chỉ có 411mb ram. Ko phải là 768mb??? Mình bó tay. Có phải tại rom miui không các bạn

Xài hd2 cũng đã lâu. Nay thằng bạn cũng có con t-mobile. Nó hỏi mình sao chỉ có 411mb ram. Ko phải là 768mb??? Mình bó tay. Có phải tại rom miui không các bạn
Android bản nào cũng thế thôi, chỉ có 411Mb Ram thôi bạn nhé. 768Mb thì dùng Sensation thì có...:p

nnq_mm

Android bản nào cũng thế thôi, chỉ có 411Mb Ram thôi bạn nhé. 768Mb thì dùng Sensation thì có...:p
Thế thì ko thấy có lợi gì giữa tmobi vào leo thường cả, có chăng là nand hơn chút đỉnh (ko cần thiết với miui, vì miui thậm chí ko cần chia thẻ) và đặc tính dễ brick, mic và sóng kém :D

LOVE_HTC

Bản V34 này pin không được tốt như bản V30, bình thường không sử dụng app nào, máy cũng luôn luôn ở mức 70mA. lại hay bị treo

Thanh_Hai85

Mình đang xài CLK, mình đang muốn nâng cấp V34 thì mình nên tải file nào vậy bác chủ thớt...Mình thấy file MAGLDR thì dung lương là 110.30MB còn file CLK chỉ có 3.86MB thôi à...mong bác hướng dẫn dùm em ạ, e cám ơn ạ

kimazure

Thế thì ko thấy có lợi gì giữa tmobi vào leo thường cả, có chăng là nand hơn chút đỉnh (ko cần thiết với miui, vì miui thậm chí ko cần chia thẻ) và đặc tính dễ brick, mic và sóng kém :D
Xài MIUI thì ko lợi hơn mấy...nhưng xài Sense thì khác đấy!

ngoclovepx

Mình đang xài CLK, mình đang muốn nâng cấp V34 thì mình nên tải file nào vậy bác chủ thớt...Mình thấy file MAGLDR thì dung lương là 110.30MB còn file CLK chỉ có 3.86MB thôi à...mong bác hướng dẫn dùm em ạ, e cám ơn ạ

Cứ flash cái file zip MAG ấy bằng CLK ( Install zip file from SD ) ấy...flash xong đừng reboot mà flash tiếp cái file CLK là ok...mình cũng đang xài CLK

changngoc

mình dùng bản STABLE 3.0 cứ bật data lên là chạy ầm ầm cứ phải tắt đi hicc

Bạn cho mình biết từng bước bạn đã làm để vào được internet qua 3G xem mình có bị sót bước nào ko, vì không thể bản rom nào của bác langthang cũng ko vào được (từ v33, v34, v3.0 đều ko vào được)

thanks.

sheva2202

Bạn cho mình biết từng bước bạn đã làm để vào được internet qua 3G xem mình có bị sót bước nào ko, vì không thể bản rom nào của bác langthang cũng ko vào được (từ v33, v34, v3.0 đều ko vào được)

thanks.
bạn vào setting -> wireless & network -> check vào cái mobile network là ok thôi bạn

Thanh_Hai85

cho mình hỏi thêm cái nữa nhé....v34 sau mình down từ sáng tới giờ vẫn không được vậy....khó down quá, mình dùng IDM nhưng khi hiện lên stardowwn thi hiện lên bảng thông báo ...mình ok thì mất luôn....nên vẫn chưa down được...mong giúp đỡ ạ

cho mình hỏi thêm cái nữa nhé....v34 sau mình down từ sáng tới giờ vẫn không được vậy....khó down quá, mình dùng IDM nhưng khi hiện lên stardowwn thi hiện lên bảng thông báo ...mình ok thì mất luôn....nên vẫn chưa down được...mong giúp đỡ ạ
uploaded.to không download bằng IDM được đâu dù IDM có bắt link...X_X

KCTV

bản mới link mediafire nhé
NDT MIUI DEVELOPMENT V34.0[CWM][MAGLDR
http://www.mediafire.com/?e3hxsq9v1lksdwu

Bó tay Bác, chẳng chịu đọc gì cả

LOVE_HTC

Mình dùng bản V34 chẳng hiểu vì sao, bình thường ở chế độ chờ thì máy chạy khoảng 8-15mA, nhưng cứ chạy một ứng dụng nào đó, thoát ra là máy luôn luôn chạy ở 350mA, mặc dù ở chế độ chờ. 90% pin để từ 22h tới sáng hết lúc nào không hay.

Thanh_Hai85

không phải em không chịu đọc mà em đọc đến mỏi mắt chả thấy gì cả nên em mới hỏi thui mà....sẵn tiện thì UP luôn cho em cái CLK của V34 luôn đi anh....thank anh 1 fat ma....giup thang em không bít gì mà có tật hay ham hố nè.....