• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khatc

Bản v5.2 chạy mượt, nhanh. Nhưng dòng chờ quá cao, xạc lâu.
Chay apanet lại không được.
các bác có thấy thế không?

Azzura

Bản v5.2 chạy mượt, nhanh. Nhưng dòng chờ quá cao, xạc lâu.
Chay apanet lại không được.
các bác có thấy thế không?

Dòng chờ của tớ toàn 4MA mà, chạy trước bị giật giờ thì mượt rồi, dùng từ sáng giờ, nghe gọi vài cuộc mà pin còn 91%, good ^^

tuanlia

hix bản 5.2 này tìm mãi ko thấy chế độ rung cho cuộc gọi, các bác chỉ giúp mình với :( thanks

khatc

Dòng chờ của tớ toàn 4MA mà, chạy trước bị giật giờ thì mượt rồi, dùng từ sáng giờ, nghe gọi vài cuộc mà pin còn 91%, good ^^

Thế bác có thử PM aplannet chưa?

bacmeogia1

sao e vẫn k cài đc nhỉ.e cũng đã task lại máy.chạy recovery 150M,nhưng cài xong máy vẫn bị đơ ở màn hình khởi động.hix.thế là sao nhỉ...

bạn cũng bị như vậy hả.tui cũng thế nè.nhưng chưa biết cách khắc phục.hix

tungbaitho

sao e vẫn k cài đc nhỉ.e cũng đã task lại máy.chạy recovery 150M,nhưng cài xong máy vẫn bị đơ ở màn hình khởi động.hix.thế là sao nhỉ...

bạn cũng bị như vậy hả.tui cũng thế nè.nhưng chưa biết cách khắc phục.hix
mình cũng bị như bạn này, cũng làm đủ thứ hết mà rốt cuộc vẫn bị đứng ở màn hình chờ chữ HTC.

dinhviethunghp

Mình dùng bản 5.2 không thấy bị lỗi gì cả ngoài việc quay phim chất lượng kém, xem lại bị giật. Aplannet chạy tốt.

Bác vào setting/personal/sound settings/Vibrate chọn always
hix bản 5.2 này tìm mãi ko thấy chế độ rung cho cuộc gọi, các bác chỉ giúp mình với :( thanks

dungchay

mình dùng bản 5.2 Multi. từ tối qua đến h, treo máy 2 lần không lý do:

1 - Tối qua di chuyển vị trí apps => đơ => tháo pin
2 - Vừa nãy nghe nhạc => đơ + kèm theo tiếng Ù của âm thanh => tháo pin!

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Từ khi up bản 4.0 đến bản 5.2 máy mình sạc rất lâu 7tiếng mà vẫn chưa đầy,lúc sạc máy rất nóng khoảng 37độ..chơi game xem video 1tí cũng nóng...có ai bị như mình ko và có ai biết cách fix lỗi này ko

Mình cài bản này đêm qua , dùng mượt , ổn định lắm ,nhất là giao diện tiếng việt tuyệt vời , nhưng cũng gặp vấn đề giống bác này , tức là lúc mình sạc pin sờ vào lưng máy nóng ran lên , k biết còn có ai bị vậy k chứ riêng máy mình thực sự là máy rất nóng khi sạc pin ( HD2 T-Mobile )

thanhtbv

Langthang or bạn nào rỗi cho hỏi:mình dùng App2SD chuyển ứng dụng từ máy sang thẻ nhớ nhưng máy báo "di chuyển ứng dụng thất bại.Không có đủ dung lượng trống" bản mình update thì lại chuyển được, mình cài mới là báo vậy. và Chỉnh sửa phần tin nhắn khi mình từ chối cuộc gọi ở đâu ấy nhỉ? tìm mãi k thấy!

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mình cài bản này đêm qua , dùng mượt , ổn định lắm ,nhất là giao diện tiếng việt tuyệt vời , nhưng cũng gặp vấn đề giống bác này , tức là lúc mình sạc pin sờ vào lưng máy nóng ran lên , k biết còn có ai bị vậy k chứ riêng máy mình thực sự là máy rất nóng khi sạc pin ( HD2 T-Mobile )
Cài SetCPU, chọn các chế độ CPU khác nhau thử xem nhé, đặt chế độ Power Save khi sạc pin là tốt nhất

ongbom

Cài SetCPU, chọn các chế độ CPU khác nhau thử xem nhé, đặt chế độ Power Save khi sạc pin là tốt nhất
Mình sạc pin toàn bị treo máy thôi. Máy cũng rất nóng. Có cách j sử lý không? Mình dùng bản 5.2 cKL, T-mobile.

langthang262

Langthang or bạn nào rỗi cho hỏi:mình dùng App2SD chuyển ứng dụng từ máy sang thẻ nhớ nhưng máy báo "di chuyển ứng dụng thất bại.Không có đủ dung lượng trống" bản mình update thì lại chuyển được, mình cài mới là báo vậy. và Chỉnh sửa phần tin nhắn khi mình từ chối cuộc gọi ở đâu ấy nhỉ? tìm mãi k thấy!
Hic hic, bản ROM tích hợp A2SD luôn rồi mà, cần gì phải chuyển nữa