• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

superthien

mặc dù không thix máy HD2 mình trông giống một cái iphone nhưng từ khi dùng bản này xong thì không muốn dùng mấy bản khác nữa vì nó tập hợp tất cả những tiện ích mà mình cần! công nhận mấy bro TQ hay thật! cảm ơn bro đã chia sẻ!

monky113

mình bị cai nay ko biết phải là lổi ko nữa ..... mình up rom 6.1 của bác langthang up song moi thứ điều tốt thik nhất là xái lúc tắt màng hình y như tivi thời xưa nhung khi backup lai thì lại mất ... mấy bác chi giúp mình làm sao đẻ có lai cai đó dc ko minh thik cái đó vô cùng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

hà còn 1 cái nữa là làm sao để cho GPRS tự tắt khi không sử dụng nữa ..... nó cứ chạy hoài .... nên tiền em cứ tụt từ từ nhìn mà sót ruột .....

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

Hôm nay mình xin tố giác 1 lỗi này với chủ thớt và mọi người...
mình để ý rất kỹ máy mình từ ngày chạy miui 2.2 rồi lên 2.3 thi thoảng máy vẫn bị mất sóng..ở giữa thành phố máy bật 24/24 mà vẫn có báo cuộc gọi nhỡ gửi đến...hôm nọ mình thử nhạc chuông dùng máy khác gọi thì thấy báo thuê bao hiện ko liên lạc dc mà máy vẫn bật...
mình đã up radio mới nhất, ko biết đây là lỗi do nhà mạng(viettel) hay do máy...có ai bị giống mình ko???

Azzura

mình bị cai nay ko biết phải là lổi ko nữa ..... mình up rom 6.1 của bác langthang up song moi thứ điều tốt thik nhất là xái lúc tắt màng hình y như tivi thời xưa nhung khi backup lai thì lại mất ... mấy bác chi giúp mình làm sao đẻ có lai cai đó dc ko minh thik cái đó vô cùng

hà còn 1 cái nữa là làm sao để cho GPRS tự tắt khi không sử dụng nữa ..... nó cứ chạy hoài .... nên tiền em cứ tụt từ từ nhìn mà sót ruột .....

Ở phần Toggle bạn tắt Data đi là hết GPRS liền :D

anthony1981

Hôm nay mình xin tố giác 1 lỗi này với chủ thớt và mọi người...
mình để ý rất kỹ máy mình từ ngày chạy miui 2.2 rồi lên 2.3 thi thoảng máy vẫn bị mất sóng..ở giữa thành phố máy bật 24/24 mà vẫn có báo cuộc gọi nhỡ gửi đến...hôm nọ mình thử nhạc chuông dùng máy khác gọi thì thấy báo thuê bao hiện ko liên lạc dc mà máy vẫn bật...
mình đã up radio mới nhất, ko biết đây là lỗi do nhà mạng(viettel) hay do máy...có ai bị giống mình ko???

mình cũng đang xài bản 6.1 khong TV mình cũng bị tình trạng như bạn, lâu lâu mất sóng nè, không biết sao nữa, mình xài Mobifone truoc giờ không bị như vậy từ khi cài 6.1 mới bị...

BboyRong

Đã cập nhật bản V7.0
Bao giờ có bản tiếng việt thế bác..đêm qua e thức đợi link bản này của bác...công nhận bản này tiết kiện pin và ổn định...àh bác xem bài e báo lỗi thi thoảng mất song chưa..

langthang262

Bao giờ có bản tiếng việt thế bác..đêm qua e thức đợi link bản này của bác...công nhận bản này tiết kiện pin và ổn định...àh bác xem bài e báo lỗi thi thoảng mất song chưa..

Lỗi mất sóng đó là do bạn nào dùng GPRS, khi dùng data thì sẽ không nhận được cuộc gọi Voice.
Lỗi này là lỗi công nghệ, 2 cái không đồng thời được. Nếu dùng 3G thì OK nhé.
Tất cả các dòng máy đều bị nhé

BboyRong

Lỗi mất sóng đó là do bạn nào dùng GPRS, khi dùng data thì sẽ không nhận được cuộc gọi Voice.
E dùng 3g mà bác...mà bình thường khi nào e dùng e mới bật 3g thôi còn đâu toàn tắt..ko hiểu sao máy e rất hay mất song từ ngày dùng miui

anthony1981

LANGTHANG OI MÌNH BIẾT VỤ NÀY NHƯNG MÌNH ĐÃ KIỂM TRA RẤT KỸ NHƯ MỚI BỊ NÈ, MÌNH THƯỜNG XÀI WIFI KHONG CO BẬT DTA ĐÂU. MÌNH CŨNG SỢ 3G CHẬP CHỜN NÊN CHỈ XÀI 2G THÔI , KHÔNG CÓ BẬT GPRS NHƯNG CŨNG BỊ MẤT SÓNG...

nnq_mm

Em không thấy bị mất sóng, thậm chí tốt hơn so với Nokia E5 backup. Em ở khu vực sóng tệ nhất sài gòn (phan văn trị, nguyễn huy điển, gò vấp), HD2 chưa bao giờ rớt, nói rõ hơn hẳn nokia E5. Vào tầng hầm thang máy cũng ko mất sóng. Máy bay bay qua vẫn có thể nói chuyện chứ ko rớt như E5
Duy chỉ có điều đôi lúc tự thoát xác, tự restart thôi, cái này phải chịu vậy, rom cook hiếm có bản nào ổn như 2.2 miui đâu

superthien

bản 7.1 bị lỗi ko mở wifi được, với lại nút on/off có chữ Tàu nhìn khó chịu thật!
Bản 7.0 thì ngon lành bro à!

thanhtbv

Cái đó là hiệu ứng lúc on,off máy mà bạn.Bạn vào settings/Display settings bạn kéo xuống dưới tích vào Turn off animation là bạn tìm thấy cái bạn thích ngay.GPRS thì bạn kéo thanh trượt trên cùng xuống chọn Toggles rồi tích vào Data mờ đi là ok.Chúc thành công!

Azzura

Bản này có chữ tàu ở phần On/Off, lúc cài xong gọi điện bị robot và FC, sau khi rs lại thấy bt rồi :D
Chưa phát hiện ra lỗi gì :D

hackbabe

Bản 7.1 bị lỗi wifi, kô lên, khi cài ime việt nam thì màn hình hay bị lệch lên trên.
Hết ợ.