• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khoanguyen2512

Mình đã test cả 2 bản V7.1 multi & VN. Nhận xét ban đầu là rất mượt, nhanh, pin tốt, wifi nhanh, gps tốt, chụp ảnh chấp nhận được. Chỉ có 1 lỗi là Camcoder bị giật, giống tình trạng bản MIUI FROYO V4 ngày trước. Nếu fix lại được cái này thì bản Rom gần như là hoàn hảo... Thanks langthang !

BboyRong

Mình vừa up bản v7.1 xong...koo hiểu sao bị lỗi chợ Market.. có ai bị ko

khoanguyen2512

Mình vừa up bản v7.1 xong...koo hiểu sao bị lỗi chợ Market.. có ai bị ko

Mình vẫn vào market bình thường ở cả 2 bản multi và vn bạn ạh! Bạn vào recovery wipe hết những gì có thể đi rùi cài lại Rom xem sao. Nhớ xem lại cái Recovery đã phù hợp chưa nữa nhé

xfile2208

Sao mình thấy build 1.4xxx Android 2.3 fix bao nhiêu lần mà chưa dùng được FM Radio nhỉ, hay là chức năng này ko thể sử dụng trên 2.3 dành cho hd2

Gago204

Mình k cài được RootExplorer với themes. Bác nào có cách khắc phục không?

cuộc gọi đầu tiên bị rè

thanhduc_iit

Bản v7.1 wifi, gps đều ok:D
KO cần phải đắng đo gì các bác à, cứ tiến thẳng đến v7.1\-/
Mà các bản của bác langthang thì hình như âm thanh bị nhỏ bác nhỉ:-/ Nghe nhạc nhỏ wá ạ, có cách nào làm cho em nó to tí ko bác;;)

langthang262

Máy HD2 của mình chết cảm ứng rồi, mai phải mang đi sửa nên tạm dừng build ROM đến khi sửa xong.
Sorry cả nhà :(

thanhtbv

Bản v7.1 wifi, gps đều ok:D
KO cần phải đắng đo gì các bác à, cứ tiến thẳng đến v7.1\-/
Mà các bản của bác langthang thì hình như âm thanh bị nhỏ bác nhỉ:-/ Nghe nhạc nhỏ wá ạ, có cách nào làm cho em nó to tí ko bác;;)

Bản nào cũng nhỏ bạn à, có bản 6.0 thấy to 1 chút,mình dùng 7.1 thấy toàn tiếng Trung ghét quá,quay về 7.0 nét căng.ok. đợi langthang ra bản 9.0 cho hoàn thiện thể rồi làm cố định chăng???;;)

Máy HD2 của mình chết cảm ứng rồi, mai phải mang đi sửa nên tạm dừng build ROM đến khi sửa xong.

mình hơi buồn đấy, k up ROM của bạn thì bao giờ android hoàn thiện nhất đây,Chia buồn với bạn vậy,Chúc hd2 của bạn nhanh khỏi bệnh,liệu máy mình có khi nào đến ngày tận thế như vậy không nhỉ??? :(

khoanguyen2512

Tin buồn rồi... Bác thử mang qua anh Hiển ở 554 Trần Khát Chân xem sao, ở đó chuyên sửa PDA, uy tín lắm

TuanTrang87

chia buồn với bác.chúc con máy của bác chóng lành bệnh

àh các bác ơi cách back up thẻ nhớ thế nào ạ.em là Mem mới nên có gì các bác chỉ giáo.tại mỗi lần cài rom mới là em mất hết cả dữ liệu

thanhtbv

chia buồn với bác.chúc con máy của bác chóng lành bệnh

àh các bác ơi cách back up thẻ nhớ thế nào ạ.em là Mem mới nên có gì các bác chỉ giáo.tại mỗi lần cài rom mới là em mất hết cả dữ liệu

bạn vào phần Backup trên màn hình đó, k thì vào setting/Personal/Data backup/Manage backup/Backup rồi bạn tích vào lần lượt cái mà bạn muốn dùng là ok.lần sau cài mới bạn chỉ cần Retore lại là ok hiện như cũ thôi.chúc thành công.