• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Bebup

Oh.. mình sẽ check lại .. tất cả đều tốt chỉ mỗi cái MIUI Gallery thôi cứ quay ảnh là FC luôn.

ancola66

Super V.I.P
langthang tích hợp sẵn bị lỗi,không xóa được nhưng khi cài đè thì nó báo thất bại bác à.Root explore thì vào được.nhưng khi vuốt màn hình thì nó báo lỗi.bác có cách nào giải quyết chuyện này không
@ Langthang :
*Với một số ứng dụng thì khi update base rom lên phiên bản mới bạn phải làm lại ứng dụng đó với base rom mới (decoded lại)
*Với một số ứng dụng khi tích hợp thì phải có thêm file *.so của ứng dụng đó vào thư mục system/lib >>> Thì ứng dụng đó mới chạy được (Ví dụ như SetCPU)

langthang262

@ Langthang :
*Với một số ứng dụng thì khi update base rom lên phiên bản mới bạn phải làm lại ứng dụng đó với base rom mới (decoded lại)
*Với một số ứng dụng khi tích hợp thì phải có thêm file *.so của ứng dụng đó vào thư mục system/lib >>> Thì ứng dụng đó mới chạy được (Ví dụ như SetCPU)

Thanks bác Ân nhiều, em sẽ chú ý vấn đề này ạ :)

ancola66

Super V.I.P
Oh.. mình sẽ check lại .. tất cả đều tốt chỉ mỗi cái MIUI Gallery thôi cứ quay ảnh là FC luôn.
Trường hợp này Langthang bỏ file Menus trong Gallery/res/values-en đi là OK

Làm thế nào mình thay đổi màu chữ trắng thành chữ đen vậy. Chữ trắng khó nhìn quá. Mình kiếm hoài mà không gặp.

nnq_mm

up lại:

Có bác nào chạy được dungeon hunter 2 trên ginger miui chưa vậy? bản nào, link, cách cài ở đâu chỉ giúp em với, em đang ghiền, ko lẽ phải hạ chức xuống froyo thì vô lý quá

Mong các bác giúp đỡ, em sắp đi công tác rồi, ngồi tàu xe máy bay nhiều nên phải cố cài thôi

Thanks cả nhà trước nhé

langthang262

up lại:

Có bác nào chạy được dungeon hunter 2 trên ginger miui chưa vậy? bản nào, link, cách cài ở đâu chỉ giúp em với, em đang ghiền, ko lẽ phải hạ chức xuống froyo thì vô lý quá

Mong các bác giúp đỡ, em sắp đi công tác rồi, ngồi tàu xe máy bay nhiều nên phải cố cài thôi

Thanks cả nhà trước nhé

Mình trước cài rồi, chơi thử nhưng không biết chơi nên xóa đi rồi.
Nặng chết đi được, cài xong mất 500-600Mb

daoduyngoc

xl bác lúc đó em dùng 7.0 :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

vẫn dính chữ tàu bác langthang ơi

Chỉnh sửa cuối:

ranmoi

Đang quan tâm đến vấn đề camera (quay phim) mà không thấy chủ thớt đá động gì hết!:(

nnq_mm

Em từ 7.0 lên 7.2 market bị FC, đã wipe data nhưng không hết, up lại 7.0 vẫn bị, có bác nào bị như vậy ko và cho em xin cách fix nhé

Mình trước cài rồi, chơi thử nhưng không biết chơi nên xóa đi rồi.
Nặng chết đi được, cài xong mất 500-600Mb
Nghĩa là cài được hả bác? em chiến hết phần 1 rồi, phần 2 chưa cài được, bác cho em link với, thử nhiều bải vẫn chưa ok

jamesblunt

có bác nào bị rè khi nghe gọi không? em thỉnh thoảng bị tình trạng này. Bác chỉ có fix không?

langthang262

Em từ 7.0 lên 7.2 market bị FC, đã wipe data nhưng không hết, up lại 7.0 vẫn bị, có bác nào bị như vậy ko và cho em xin cách fix nhé
Wipe cả data và dalvik cache nữa nhé, nếu không được thì thay file Vending.apk trong /system/app bằng file mới trong bản V7.2 nhé