• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nnq_mm

đã giáng chức xuống 6.0 vẫn bị lỗi maket, chán thật, máy mình lại không thể cài mới, toàn up thôi, giờ coi như tịt ngòi rồi, chờ cách fix lỗi chứ ko thể up lại
Anh em nào có cao kiến chỉ giúp nhé

gunnroseclose

đã giáng chức xuống 6.0 vẫn bị lỗi maket, chán thật, máy mình lại không thể cài mới, toàn up thôi, giờ coi như tịt ngòi rồi, chờ cách fix lỗi chứ ko thể up lại
sợ cài mới xong đi toi hết đống apps với settings hả
vào CWM backup 1 cái xong cài mới thoải mái, restore phát là trở về như lúc hiện tại ngay

langthang262

Cai nay minhnghi la do the nho co chua cac file cu cua rom truoc chua xoa het nen cai ban moi bi loi. Format the nho di roi thu lai nhe.

txdv84

up lại:

Có bác nào chạy được dungeon hunter 2 trên ginger miui chưa vậy? bản nào, link, cách cài ở đâu chỉ giúp em với, em đang ghiền, ko lẽ phải hạ chức xuống froyo thì vô lý quá

Mong các bác giúp đỡ, em sắp đi công tác rồi, ngồi tàu xe máy bay nhiều nên phải cố cài thôi

Thanks cả nhà trước nhé

Mình cài rồi nhé, cài xong dow dữ liệu khoảng 800mb, ặc ặc

lyakhoi

sợ cài mới xong đi toi hết đống apps với settings hả
vào CWM backup 1 cái xong cài mới thoải mái, restore phát là trở về như lúc hiện tại ngay

bạn có gửi mình với, không biết tìm ở đâu nữa. vì muốn cài sang cả bản khác nữa

TuanTrang87

ehehhe em nói thế thôi.chứ hi vọng càng ngày càng có bản rom hoàn thiện để anh em dùng

nnq_mm

bác langthang kiểm tra lại giúp, trong file "HD2 NDT MIUI GINGER ROM V7.2 Vietnamese_MAGLDR" không thấy có vending.apk trong system/app nhé

langthang262

bác langthang kiểm tra lại giúp, trong file "HD2 NDT MIUI GINGER ROM V7.2 Vietnamese_MAGLDR" không thấy có vending.apk trong system/app nhé
File nó là com.android.vending-1.apk nhé (bản Maket mới nhất)

nnq_mm

File nó là com.android.vending-1.apk nhé (bản Maket mới nhất)

lần đầu tiên em gặp trường hợp này: Sau khi từ 7.0 lên 7.2 bị lỗi maket, em đã wipe data của maket trong titan backup, không được,

- em up lại bản 6.0 vẫn bị fc maket

- em vào recover, advance resore lại (chỉ restore phần system) trong cwm, vẫn bị fc maket

- về cwm wipe data và david cache vẫn ko giải quyết được

- em đã tìm kỹ lưỡng trong thẻ, xóa hết mấy data của phần mềm trong thẻ nhớ, vẫn ko đc

- điều đặc biệt nhất là về cwm restore lại bản 5.2 em đã backup từ trước nhưng vẫn bị FC maket (trước kia maket vẫn ổn) thế mới đau.

hiện vẫn chưa xử được, chờ bản mới xem sao. Em nghĩ đang là vending.apk giờ nó đổi tên loạn xạ, chắc dính dáng tới mã md5, nên mới gây ra bệnh này

caonha

ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY KHÔNG BIẾT BẢN ANDROID NÀO TỐT NHẤT, CÁC BÁC TƯ VẤN DÙM, NHIỀU BẢN KHÔNG BIẾT CÀI BẢN NÀO?

thanhtbv

ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY KHÔNG BIẾT BẢN ANDROID NÀO TỐT NHẤT, CÁC BÁC TƯ VẤN DÙM, NHIỀU BẢN KHÔNG BIẾT CÀI BẢN NÀO?

Up rồi cảm nhận đi bạn.Mỗi người 1 phong cách mà,bạn cứ phải thử,mình thấy mấy bản của MIUI này mình cảm thấy thích,Chúc bạn tìm đc bản ưng ý!