• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

txdv84

Vừa đi du lịch về, mai mới bắt đầu làm

Bản 7.2 vẫn còn tiếng Trung hơi nhiều. Tuy nhiên đang dùng cũng thấy khá ổn, nhất là về khoản pin.

Vẫn đang chờ và test, máy em vẫn đang còn phải up rom nhiều nhiều nữa

ranmoi

Chờ "em" này lâu lắm rồi, chén thôi.

Hình như bác langthang262 sau khi relax cook nhanh hơn nhỉ!:D\-/

kieuhlong

em dùng bản v7.2 nhưng sao không kết nối bluetooth với máy khác đc bác nào biết chỉ em với

Tinh_yeu_87

Mình vừa cài xong bản 8.0, chưa phát hiện lỗi gì, chỉ bị 1 dòng tiếng Trung trong phần "đồng bộ tài khoản". Và khi mà khởi động lại máy thì tất cả những phần mèm mình đã cài không chạy được ( báo lỗi ứng dụng không được cài đặt trong máy của bạn). Không biết đây là lỗi ROM hay do mình chỉnh vào đâu đó hả các bác. Bác nào biết chỉ mình với nhé tại đây là lần đầu dùng ROM MIUI. Cảm ơn bác langthang:D

dungphp

haha ông em vừa bị warning hả ! Ai bảo tầu nhanh ! Cố gắng tìm hiểu đi chắc kg khó đâu ! theo dõi nhiều bên Desire XDA là được !

Có bản mới Android 2.3.4 và Kernel Tytung r10 rồi đó, 2 đồng chí langthang262 & dungphp thử cook chưa?

dungphp

Có bản mới Android 2.3.4 và Kernel Tytung r10 rồi đó, 2 đồng chí langthang262 & dungphp thử cook chưa?

None sense ? có 3.3 cũng kg thích mừ ! hihi chỉ thích chơi 1 phát từ shipped rom thui ! tránh đụng hàng !

kieuhlong

em dùng bản v7.2 nhưng sao không kết nối bluetooth với máy khác đc bác nào biết chỉ em với

thanhtbv

Có bác nào biết cách chỉnh sửa phần tin nhắn khi mình từ chối cuộc gọi ở đâu k?và bác có phần mềm xem ti vi trên hd2 share cho ae cái.Mình cảm ơn nhiều.Trên Market toàn kênh nc ngoài thôi.k như ip nhỉ???

acrox84

Mình vừa cài xong bản 8.0, chưa phát hiện lỗi gì, chỉ bị 1 dòng tiếng Trung trong phần "đồng bộ tài khoản". Và khi mà khởi động lại máy thì tất cả những phần mèm mình đã cài không chạy được ( báo lỗi ứng dụng không được cài đặt trong máy của bạn). Không biết đây là lỗi ROM hay do mình chỉnh vào đâu đó hả các bác. Bác nào biết chỉ mình với nhé tại đây là lần đầu dùng ROM MIUI. Cảm ơn bác langthang:D

Từ bản 7.2 đến 8.0 tôi đều bị nè, cài đặt đều nằm trên thẻ nhớ (đã phân vùng 1GB rồi 512MB) Tắt máy khởi động lại thì nó báo mất hết, còn 1-2 cái soft chạy được ở thẻ nhớ, kiểm tra dữ liệu trên thẻ nhớ đều bình thường.
Tưởng thẻ nhớ lỗi, đổi qua cái thẻ khác cũng bị y chang. Hỏi cũng ko thấy trả lời:
có ai biết tại sao mình dùng APP2EXT, phân vùng 1 GB làm bộ nhớ trong cài đặt soft - game rồi, nhưng mấy hôm nay nó bị lỗi không thấy phân vùng APP2EXT nữa. Cài lại mấy lần, format thẻ nhớ lại các kiểu cũng ko được. Mỗi lần làm lại đều OK hết, xong rồi tắt máy mở lên là mấy soft - game bên APP2EXT đều mất, dữ liệu còn lại trên thẻ nhớ đều OK hết.
Giờ lập cái này, nghi là đc mời flash ROM khác nữa.

dangh5

cho mình hỏi múôn tạo thư mục để chứa các apps thì làm sao vậy. thank!

nnq_mm

Bình tĩnh đừng manh động

máy mình bị hoài, từ khi lên 2.3 đôi khi restart lại là bị. Nếu bị đừng động chạm vì cả, restart lại máy sẽ hết thôi. Duy chỉ có widget của LP là phải set lại thôi. có lẽ do thẻ mình dỏm cũng nên. leo nhé

emxinh8x

Các bác cho em hỏi chút với ạ, em đang dùng hd2 Tmobile
hiện nay đang cài MIUI by jan-willem3 với MAGLDR111
giờ em muốn cài bản MIUI GINGER V8.0 ở trên, đọc yêu cầu thì phải có MAGLDR113
Vậy giờ em có phải update lên MAGLDR113 không và cụ thể phải làm thế nào mong các bác chỉ dùm ạ
Các bác chỉ dẫn cụ thể giúp em với nhá, em gà lắm
thanks nhiều

nnq_mm

hị hị

bản tám có fast reboot. khoái
nhưng nhấn giữ nút nguồn ko ra cái toggle noticle nữa, hiện ra cái bảng, cải lùi rồi