• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

marcus149

Có bác nào thử ver 10 chưa? mình đang xài bản NDT MIUI 4.0 của bác langthang262 thấy rất ổn nhưng mà không bik tại sao loa ngoài nó nhỏ quá dù tăng âm lượng hết cỡ rồi, ko biết bản này ver 10 thế nào

vanthai1592

Bộ nhớ trong của HD2 EU cài xong là 141MB, có nhiều phần mềm hoạt động chỉ đường, nhưng cái A2SD thì lại bị lỗi FC, không sử dụng được

hooliganboy

mình up từ bản 8.0 lên thẳng bản 10.0 ko hiểu sao máy cứ treo ở màn hình HTC ko thể boot vào được . Bạn có cách nào khắc phục ko ?

saube7610_sg

nhờ bác langthang giúp đỡ!
em đang xài bản rom của bác dungphp. hôm trước e backup bằng cwm, rồi em cài vào bản rom miui của bác, sau đó restore lại thì bị treo ở dòng chữ htc. làm cách nào backup các phần mềm của bản rom trước được ah?
xin cám ơn trước ah!

langthang262

mình up từ bản 8.0 lên thẳng bản 10.0 ko hiểu sao máy cứ treo ở màn hình HTC ko thể boot vào được . Bạn có cách nào khắc phục ko ?

Cài mới nhé, không cài update.
Wipe data / Wipe dalvik cache trước khi cài

langthang262

nhờ bác langthang giúp đỡ!
em đang xài bản rom của bác dungphp. hôm trước e backup bằng cwm, rồi em cài vào bản rom miui của bác, sau đó restore lại thì bị treo ở dòng chữ htc. làm cách nào backup các phần mềm của bản rom trước được ah?
xin cám ơn trước ah!
Dùng Titanium backup ấy, sau khi cài ROM xong, test OK hết rồi mới Restore app, để chắc chắn flash ROM ok hay không

hooliganboy

đã khắc phục được bằng cách chỉnh data Recovery xuống 130mb và tiến hành wipe all và up lại hết

tuhai1903

mấy bác cho hỏi có cánh nào dùng các phím "back"...bằng cảm ứng được không, bản rom này hay nhưng sao mình sử dụng phải dùng toàn các phím cứng không à

Azzura

Bác langthang cho em hỏi cách tắt hiệu ứng Bounce với, nhìn nó chuyển trang mà hoa cả mắt @@