• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

manhue1108

tôi đang dùng bản [15 MAY][MAGLDR/CWM/cLK]NDT MIUI GINGER V10.0 Multilang [Kernel Tytung R10.
nhưng xảy ra hai vấn đề.
1. wifi bị ngắt khi đang kết nối
2. khi nhận cuộc gọi thì máy rung một cái khi kết thúc cuộc gọi nó cũng rung một cai. có ai chỉ giáo giúp hen. thanks các bạn

vanthai1592

tôi đang dùng bản [15 MAY][MAGLDR/CWM/cLK]NDT MIUI GINGER V10.0 Multilang [Kernel Tytung R10.
nhưng xảy ra hai vấn đề.
1. wifi bị ngắt khi đang kết nối
2. khi nhận cuộc gọi thì máy rung một cái khi kết thúc cuộc gọi nó cũng rung một cai. có ai chỉ giáo giúp hen. thanks các bạn
mình cũng xài qua bản V10.0 nhưng không bị lỗi giống bạn. Chỉ bị lỗi A2SD.
Bạn có thể flash bản 10.1, nhận xét của mình là perfect

youzi227

có ai đưa dùm mình đương link megaupload của bản 10.1MAGLDR với mình không lên đc multiupload . thanks!

doanvank44s1

wifi bị ngắt là chế độ tiết kiệm pin do cài đặt mặc định, bác có thể thay đổi, còn rung khi nhận hay kết thúc cuộc gọi là cái hay của android mà bác. nếu ko muốn bác có thể bỏ rung phản hồi thì phải( em cũng ko nhớ rõ lắm)

nnq_mm

wifi bị ngắt là chế độ tiết kiệm pin do cài đặt mặc định, bác có thể thay đổi, còn rung khi nhận hay kết thúc cuộc gọi là cái hay của android mà bác. nếu ko muốn bác có thể bỏ rung phản hồi thì phải( em cũng ko nhớ rõ lắm)
Vào call setting chỉnh lại sẽ hết

lungtungbeng

EM không có cách nào cho nó nhận ext2 làm bộ nhớ trong. Có cao thủ nào làm được rồi thì hướng dẫn em với nhé. thanks nhiều.

langthang262

EM không có cách nào cho nó nhận ext2 làm bộ nhớ trong. Có cao thủ nào làm được rồi thì hướng dẫn em với nhé. thanks nhiều.

Nó chỉ nhận làm A2SD+ thôi, còn muốn dùng làm bộ nhớ trong hoàn toàn thì phải dùng Data2EXT.

hanlongltd

Hơ hơ... lấy búa ra nện HD2 để luyện độ bền đối phó với ROM của bác langthang262 thôi\-/

bonmat8888

Nhạc chuông sẵn trong rom MIUI có dạng *.ogg nghe chán quá. Các bản rom khác có tùy chọn file mp3 trong thẻ nhớ để làm chuông, còn Rom MIUI này k có. Làm ơn chỉ dùm cách sử dụng file mp3 làm nhạc chuông trong Rom MIUI này với.

Xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Làm ơn chỉ dùm cách sử dụng file mp3 làm nhạc chuông trong Rom MIUI này với. Nhạc chuông sẵn trong rom có dạng *.ogg chán quá.
Xin cám ơn.

Bạn vaó settings/ general/Call ringtone ấn vào phím cứng lá cờ chọn Other chọn MIUI music chọn nhạc bạn cần làm rồi ok.Chúc thành công!

hackbabe

ngoài lề chút , bác nào biết cách backup bằng titanium backup và không cần confirm từng cái install không a. ??
chọn các phần mềm dùng lệnh batch rồi mà nó cứ hỏi lại từng soft làm mất thời gian quá.
thanks