• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

levietcuong08

đang up v11 bị treo ở màn hình boot hic hic ..
thank

Mình sài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

không biết có ảnh hưởng gì không

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

đang up v11 bị treo ở màn hình boot hic hic ..
thank

Mình sài Bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M

không biết có ảnh hưởng gì không

Recovery nhỏ quá, chỉnh file lên 130Mb nhé

tuanlia

bận quá ko theo dõi được bước đi thần tốc của bác langthang, hnay vào đã thấy lên đến bản 11. Tốc độ của bác chóng mặt thật. Nhưng 1 vấn đề rất là vấn đề mà mình đang gặp phải là bé HD2 thường của mình tự nhiên ko thể sử dụng được màn hình cảm ứng ( các phím vẫn sử dụng được bình thường ). Dùng Myphone Explorer vẫn bình thường, reset, hardreset rồi mà vẫn ko được, up len được bản 11 rồi cũng ko khá hơn. Mà cái ký hiệu GPS thì cứ nháy liên tục. Có nhẽ đâu :((........ Các bác cứu mình với.........
Cám ơn nhiều nhiều ạ!

Chỉnh sửa cuối:

manhue1108

có ai biết cách chỉnh rung giúp tôi với. máy tôi mỗi khi có ai gọi đến khi nhấn nút nghe thì nó rùng rẩt ghét. co giúp tôi với
cám ơn bạn langthang viết rom rất goog

đúng vậy làm sao bạn langthang loại trừ cái tiếng tàu giùm cho anh e với. nhìn tiếng tàu là ghét cà cay mắt lắm

daoduyngoc

bận quá ko theo dõi được bước đi thần tốc của bác langthang, hnay vào đã thấy lên đến bản 11. Tốc độ của bác chóng mặt thật. Nhưng 1 vấn đề rất là vấn đề mà mình đang gặp phải là bé HD2 thường của mình tự nhiên ko thể sử dụng được màn hình cảm ứng ( các phím vẫn sử dụng được bình thường ). Dùng Myphone Explorer vẫn bình thường, reset, hardreset rồi mà vẫn ko được, up len được bản 11 rồi cũng ko khá hơn. Mà cái ký hiệu GPS thì cứ nháy liên tục. Có nhẽ đâu :((........ Các bác cứu mình với.........
Cám ơn nhiều nhiều ạ!

mình cũng đang đi hỏi lung tung cả lên vẫn chưa đâu vào đâu.khi nào tìm được cách khắc phục vào đây nhắn giúp mình một câu nhé

lungtungbeng

ngoài lề chút , bác nào biết cách backup bằng titanium backup và không cần confirm từng cái install không a. ??
chọn các phần mềm dùng lệnh batch rồi mà nó cứ hỏi lại từng soft làm mất thời gian quá.
thanks

Không cần dùng Titanium backup đâu, vì bản thân Rom Miui đã có tính năng backup rồi. Bác chọn cái app Backup trong cái list app của nó nhé, xem là hiểu ngay, dễ hiểu dễ dùng hơn titanium backup

Rexmarshall

Cám ơn nhiều nhiều ạ!

Chia buồn cùng bác, em từng bị tình trạng này và kết quả sau 1 thời gian lâu lâu mới bị đứng cảm ứng thì nó đã đứng hoàn toàn, và phải thay màn hình :(

daoduyngoc

Chia buồn cùng bác, em từng bị tình trạng này và kết quả sau 1 thời gian lâu lâu mới bị đứng cảm ứng thì nó đã đứng hoàn toàn, và phải thay màn hình :(

bác thay ở đâu vậy giá cả ra sao bác ?thay xong có vấn đề gì ko thế ạ????????

Nhu the la hong cam ung roi, phai thay thoi.

hình như bác langthang cũng mới thay....bác thay ở đâu vậy chỉ em với

thovu80

bác thay ở đâu vậy giá cả ra sao bác ?thay xong có vấn đề gì ko thế ạ????????

máy mình cũng phải thay cảm ứng cách đây 2 tháng do bị rơi vỡ màn hình.mình thay ở 556 Trần Khát Trân thay xong dùng 2 tháng rồi thấy vẫn ok.chưa thấy vấn đề gì.hay là chưa đến lúc thì cũng không biết nữa.:D:D:D

bacmeogia1

Bác langthang ơi,tình hình la e đang dùng bản 11. Của bác thấy rất là ok.nhưng có 1 vấn đề như sau mà e k hiểu là máy của e mỗi lần cắm xạc để qua đêm là sáng hum sau bật k lên nữa.lại phải tháo pin ra khởi động lại.như thế là bị gì vậy bác.mong bác cho e cao kiến.tks bác vì các bản rom cho a e.!

tommy_trant20

pác lang thang ơi hd2 t mobile nên chỉnh như thế nào mới chạy tốt vậy.
như vậy có dc ko pác

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 200M
cache ya 8M

xemtynhi

Langthang ơi cho mình hỏi chút , bên topic Win7 đang co bản nodo mới , giờ mình muốn cài w7 trên nand , Xong lại vẫn muốn dùng Android chạy song song , thì mình format và chia lại thẻ nhớ , mình dùng phương pháp Tạo EXT bằng CWM có đc k ?

" Cách tạo EXT từ CWM : Nhấn, giữ phím POWER đến khi ra Menu của MAGLDR, chọn AD Recovery, chọn advanced, chọn Partition SD Card, chọn EXT chính tầm khoảng 1 GB, chọn Swap khoảng 128 mb cho các bản rom khác (nếu cần) "

như cách này nè , thay vì chọn EXT chính tầm 1 GB thì mình sẽ chọn thành 8 GB tức là mún chia đều thẻ 16GB ra 1 bên dùng android 1 bên dung W7 đó , ai có cao kiến gì hơn chỉ e với , tại thấy chia theo phương pháp này dẽ dàng , đơn giản quá , chứ mọi cách khác lằng nhằng lắm híc :(

à bác langthang ơi có cách nào để dùng bản Miui 10.0 song song cùng với w7 k bác ?

langthang262

Langthang ơi cho mình hỏi chút , bên topic Win7 đang co bản nodo mới , giờ mình muốn cài w7 trên nand , Xong lại vẫn muốn dùng Android chạy song song , thì mình format và chia lại thẻ nhớ , mình dùng phương pháp Tạo EXT bằng CWM có đc k ?

" Cách tạo EXT từ CWM : Nhấn, giữ phím POWER đến khi ra Menu của MAGLDR, chọn AD Recovery, chọn advanced, chọn Partition SD Card, chọn EXT chính tầm khoảng 1 GB, chọn Swap khoảng 128 mb cho các bản rom khác (nếu cần) "

như cách này nè , thay vì chọn EXT chính tầm 1 GB thì mình sẽ chọn thành 8 GB tức là mún chia đều thẻ 16GB ra 1 bên dùng android 1 bên dung W7 đó , ai có cao kiến gì hơn chỉ e với , tại thấy chia theo phương pháp này dẽ dàng , đơn giản quá , chứ mọi cách khác lằng nhằng lắm híc :(

à bác langthang ơi có cách nào để dùng bản Miui 10.0 song song cùng với w7 k bác ?

Không được nhé, bản của mình cũng là bản dùng trên NAND nên không thể dùng chung được.