• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khoanguyen2512

Mình kill hết rùi. Sạc đầy 100%, rút sạc lúc 6h30 để chờ đến 10h30 ko dùng gì,ko mở màn hình, tắt data, WCDMA only... thì thấy chỉ còn 90%

hardtrack

thực tế mấy bản về sau hao pin nhanh hơn bản 9.0 mặc dù dòng hiện lên toàn 4~5mA.
Mình cũng đã thử rồi nên lại quay về sài tạm 9.0
Thêm 1 đặc điểm nữa là các bản trên 9.0 nhiệt độ hình như cao hơn 1 chút vì mình nằm đọc truyện 1 lúc đã thấy máy nóng trong khi ở bản 9.0 thì vẫn mát rượi

thovu80

ngoài lề chút , bác nào biết cách backup bằng titanium backup và không cần confirm từng cái install không a. ??
chọn các phần mềm dùng lệnh batch rồi mà nó cứ hỏi lại từng soft làm mất thời gian quá.
thanks

bác dùng bản titanium nào?mình dùng bản 3.8.0 donated có bị như thế đâu.chọn batch rồi backup là xong.

thovu80

bác langthang cho e hỏi tí:
trước em cài bản win 6.5 của energy bây giờ cài Android mà khi khởi động máy nó vẫn hiện cái Logo của energy lên.nhìn bực minh quá.bác có biết làm thế nào để remove nó đi không?

langthang262

bác langthang cho e hỏi tí:
trước em cài bản win 6.5 của energy bây giờ cài Android mà khi khởi động máy nó vẫn hiện cái Logo của energy lên.nhìn bực minh quá.bác có biết làm thế nào để remove nó đi không?

Có biết đấy, cái đấy là SplashScreen, ví dụ như cái này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=948162
Download về, vào Bootloader flash như flash Win6.5

nnq_mm

Vậy hả, thế thì em thề từ lần sau chỉ xài bản trên applanet :D
Bác lang thang có gói tiếng Nhật của MIUI không a?

Trong lang setting có 1 đống chữ tượng hình đó, em nghĩ chắc là tiếng Nhật ;;)

Trong mục call setting bản 10.1 có chức năng ghi âm cuộc gọi tự động, nói lưu ở đâu vậy mấy bác

giadoianvung

Các pác cho hỏi, sao mình dùng clk recovery 150M, lại không cài được bản miui 10.0clk nhỉ, máy không chiu boot vào android? Hì hục làm mãi không được, trong khi mình flash các bản khác của rafdroi, hay cmlyxgo thì vẫn được. Lâu không flash nand android không biết có thay đổi gì không?
Các pác cho mình hỏi nữa là bản MAGLDR và bản CLK là 2 bản flash bằng 2 cách khác nhau co phải không. Nếuu dùng Recovery clockworkmod thì phải flash bản nào trong 2 bản trên ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Để system ya 130M được không vậy bác langthang.!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Sang topic Kingdom Rom cua bac dungphp ay , sense 3 co roi ma.
Bản Sence 3 của bác dungphp lỗi nhiều quá bác langthang ơi! hình như bản rom của bác langthang là xài ổn định. E cũng mong có rom sence 3.0 cho ae cùng xài bác hả. Cám ơn bác trước nha!

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

Bác chủ thớt cho hỏi vì sao thực hiện cuộc gọi máy thường bị tối đen màn hình, gọi xong muốn tắt đi nhưng màn ko sáng để tắt? Rất tốn tiền vì ko biết tắt kiểu gì?
P.s: sau này phát hiện ra là Úp máy xuống thì màn hình lại sáng trở lại, trông rất nông dân. Vậy là lỗi gì, cách fix?

NguyenTung2601

Mình vừa cài bản V11 xong đêm qua.lúc mới cài xong chạy rất mượt.để qua đêm, sáng dậy cài thêm 1 số ứng dụng và game thường dùng xong khởi động lại thì máy cứ bị hot boot liên tục.chưa bị như thế với Miui rom bao giờ.

thovu80

Mình vừa cài bản V11 xong đêm qua.lúc mới cài xong chạy rất mượt.để qua đêm, sáng dậy cài thêm 1 số ứng dụng và game thường dùng xong khởi động lại thì máy cứ bị hot boot liên tục.chưa bị như thế với Miui rom bao giờ.

em đang định update mà thấy bác bảo thế này em cũng run tay.thôi nhắm mắt làm liều vậy.:):)

gaubong04

không biết Thanks bác langthang262 như thế nào.
thất là tuyệt vời.
Bác cố gắng chữa lỗi GPS và radio FM được thì thích biết mấy.

vanthai1592

Em chưa thấy có hiện tượng gì

hackbabe

Trong lang setting có 1 đống chữ tượng hình đó, em nghĩ chắc là tiếng Nhật ;;)

Trong mục call setting bản 10.1 có chức năng ghi âm cuộc gọi tự động, nói lưu ở đâu vậy mấy bác

Đúng là có cả tiếng Nhật ở cuối cùng bác à. " NIHONGO "