• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

vanthai1592

Bác langthang àh, em cảm thấy bản rom của bác có vấn đề. Chức năng cuộc gọi đến không nghe trá lời được.
Bản V.10, V.11 đều bị như vậy trên máy em

langthang262

Bác langthang àh, em cảm thấy bản rom của bác có vấn đề. Chức năng cuộc gọi đến không nghe trá lời được.

Mình dùng cả 2 bản này 1 thời gian, nghe gọi bình thường.
Có đ/c nào bị hiện tượng này nữa không?

pigeons

Xác nhận là bản V11 này em cũng bị hiện tượng trên...

lungtungbeng

Mình đang dùng bản V10, cảm thấy rất tuyệt, phải cái ngốn pin kinh quá. Bác có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ?

langthang262

Mình đang dùng bản V10, cảm thấy rất tuyệt, phải cái ngốn pin kinh quá. Bác có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ?
Thử khởi động lại máy, vào trong Recovery menu, Advandce và chọn Fix Baterry rồi kiểm tra lại xem nhé

rommaz

Đã up ver 11.1. Sao mình ko dùng được WIFI va 3G, tủn on WIFI nhưng ko search ra mạng cu loadind hoài ah

Chỉnh sửa cuối:

anthony1981

Bản V.10, V11 đều bị như vậy trên máy em

Minh dang xai bản v10 ,mới up lên v10.1 nhưng cũng bị t2inh trạng trên, không nhiều nhưng có đôi khi người ta gọi đến không nghe, nói gì được hết , phải gọi lại tốn tiền.... nhất là những lúc gần hết pin. ( đang dịnh up lên v11.1 coi có hết bị không)

vanthai1592

Tất cả mọi mặt của bản V.11 đều tốt, wifi, 3g, bluetooth, nhưng vẫn chưa khắc phục được tình trạng có cuộc gọi đến không nghe được
Bản V.11.1, sau khi cài đặt xong thì gọi thử, lần đầu sẽ không được, sau đó cố gắng Reboot 2>>3 lần sau đó hoạt động sẽ tốt

nnq_mm

Khẩn cấp rồi
Tất cả các bản khác update đều ok hết, chỉ 1 chút về theme thì sai thôi. Riêng 11.1 này không update được. update xong khởi động lên không nhận data và app cũ, thử 3 lần vẫn vậy. hic.
quay về 11.0 thôi

langthang262

Khẩn cấp rồi
Tất cả các bản khác update đều ok hết, chỉ 1 chút về theme thì sai thôi. Riêng 11.1 này không update được. update xong khởi động lên không nhận data và app cũ, thử 3 lần vẫn vậy. hic.
quay về 11.0 thôi

Lỗi này là do Recovery size nhỏ quá đấy.

Rexmarshall

bác thay ở đâu vậy giá cả ra sao bác ?thay xong có vấn đề gì ko thế ạ????????

hình như bác langthang cũng mới thay....bác thay ở đâu vậy chỉ em với

Em thay o Vien Thong A 2 lan`, lan` dau` thay do bi vo~ man hinh`, thay 1 thoi gan thi bi. vu. liet. cam ung phai thay tiep , hien tai dung rat tot', thay dung man hinh cua T-mobile luon

nnq_mm

Lỗi này là do Recovery size nhỏ quá đấy.

Có lý đấy ! các gói CWR nên để dư ít nhất 15mb so với thư mục system

Nhưng mấy bản cũ em để recover nhỏ thì ko vào được màn hình khóa cơ, ko thể boot vào chứ đừng nói đến việc vào được home. Đàng này em sử dụng mọi chức năng bình thường, duy chỉ có app và data cũ là ko nhận trong khi tất cả các bản khác của bác đêu nhận ngon lành.

note: Mới thử lại recover 200mb cũng tịt, hic, đành quay về bản 11

Chỉnh sửa cuối:

manhue1108

thanks bác langthang

có bác nào chỉ giúp tôi. khi họ gọi đến tôi kéo thanh để nghe thì nó "rùng" một cái như vậy không thích lắm khi kết thúc cuộc gọi cũng bị rùng một cái. có ai chỉ giáo giúp nhé. thanks

giadoianvung

Pác nào bị lỗi khi nhận cuôc gọi đến kéo thanh trượt lên không nghe được thì tạm khắc phục bằng cách bấm phím "xanh" để nghe nhé:D. MÌnh up bản V11 vẫn bị nên dùng tạm cách này là được.

hoanbeck

Bác langthang tích hợp keyboard của bản JW MIUI-tác giả JanWillem3 vào bản 11.1 thì nhìn hợp với theme này hơn đấy :D

daoduyngoc

Em thay o Vien Thong A 2 lan`, lan` dau` thay do bi vo~ man hinh`, thay 1 thoi gan thi bi. vu. liet. cam ung phai thay tiep , hien tai dung rat tot', thay dung man hinh cua T-mobile luon

thanks bác.mai em mới có thời gian đi đây.chưa được test 10.0 luôn.sốt ruột quá rồi