• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Sao bộ nhớ máy ít quá vậy anh langthnag262, trống có 40mb à, ko cài đc pm gì hết. Có cách nào ko anh langthang262?
Thanks.
Nút thank đâu rồi nhỉ.

Bạn cài Recovery bao nhiêu, dùng Recovery 150Mb thôi, sau khi cài xong, vào chương trình A2SDGUI có sẵn trong ROM, chuyển Dalvik cache sang EXT là còn trống khoảng gần 300Mb đấy

Đang upload bản V13 nhé

PingMD

Bạn cài Recovery bao nhiêu, dùng Recovery 150Mb thôi, sau khi cài xong, vào chương trình A2SDGUI có sẵn trong ROM, chuyển Dalvik cache sang EXT là còn trống khoảng gần 300Mb đấy

Đang upload bản V13 nhé

Cho em hỏi ln là khi chuyển xong rồi mai mốt khi cài phần mềm vô có cần chuyển nửa không hay nó tự vô.
Thanks.

vanthai1592

Bản này khi tạo widget ở mục folder, các nút sắp xếp theo tê, theo dung lượng phân bố không đều bác ơi

titanlys

Em cai vao bi loi kernel anh ah khong chay duoc vay lam the nao bay gio?
SEND HD2 NEW UPDATE

tuanlia

hix bác langthang oi không hiểu sao bản 12.1 này em cài vô ngon lành rồi nhg mỗi lần nhận cuộc gọi hoặc gọi đi xong là màn hình đen thui, làm cách gì cũng ko lên lại màn hình, chỉ có các phím cứng sáng đèn. loay hoay mãi mới tìm ra 1 trò lấy máy khác gọi rồi để missed call thì màn hình lại lên bình thường. Dùng khó chịu quá bác ạ. Giúp em với!
thanks bác nhiều

tuaneti

hix bác langthang oi không hiểu sao bản 12.1 này em cài vô ngon lành rồi nhg mỗi lần nhận cuộc gọi hoặc gọi đi xong là màn hình đen thui, làm cách gì cũng ko lên lại màn hình, chỉ có các phím cứng sáng đèn. loay hoay mãi mới tìm ra 1 trò lấy máy khác gọi rồi để missed call thì màn hình lại lên bình thường. Dùng khó chịu quá bác ạ. Giúp em với!
thanks bác nhiều

Nếu Up Rom nhiều lần rùi thì nên Task29 rùi làm lại hết đi Bro, Nhớ Wipe Full sau mỗi lần Up rom. Dọn dẹp sạch sẽ trước khi chiến đấu sẽ sạch mầm bệnh ngay thôi !

Nếu Up Rom nhiều lần rùi thì nên Task29 rùi làm lại hết đi Bro, Nhớ Wipe Full sau mỗi lần Up rom. Dọn dẹp sạch sẽ trước khi chiến đấu sẽ sạch mầm bệnh ngay thôi !
Chú ý là HD2 TMOUS hạn chế Task29 thôi nhé vì dễ toi Flash...:ar!

tencha276

mình đang dùng bản V12 nhưng ko hiểu là do máy mình có vấn đề hay Rom ko quay ngang đc màn hình??
đã bật rotation
Thanks

titanlys

cái dốt vẫn còn rất to tướng.....die flash có phải là hư luôn cái máy luôn hả anh?

langthang262

mình đang dùng bản V12 nhưng ko hiểu là do máy mình có vấn đề hay Rom ko quay ngang đc màn hình??
đã bật rotation
Thanks
MIUI chỉ cho quay trong các ứng dụng, giao diện màn hình chính không quay được nhé