• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/1/12]Bản Fix từ bản Photon Unlimited Battery của LuuTanVu cho 5530

nhoxkyo97

ae cho hõi đow trên navifirm v40 red black thỳ đow bản trên hay dưới vì 2 bản giốg tên mà mốt cái 7 file 1 cái 8 file

thay_fet

Member
ae cho hõi đow trên navifirm v40 red black thỳ đow bản trên hay dưới vì 2 bản giốg tên mà mốt cái 7 file 1 cái 8 file

down bản 7 file ấy, xem trong cfw của em thấy có bao nhiêu thì down loại bấy nhiêu thôi

thay_fet

Member
bạn sunshine có thể thay màu thanh trượt thành xanh k? t thấy nhiều người thích màu xanh hơn màu đỏ
ah còn câu cuối "vì cũng chỉ là con gái++ nên chắc là còn nhiều hạn chế " không nên khiêm tốn như vậy đâu bạn, con trai con gái đều có bộ não giống nhau mà :D

Chỉnh sửa cuối:

SunshineVietNam

bạn sunshine có thể thay màu thanh trượt thành xanh k? t thấy nhiều người thích màu xanh hơn màu đỏ

++ cái đó bạn cũng tự sửa dc nà, chỉ cần xóa file telgesturecontrols.mif trong rofs2/resource/apps là dc. Sẽ về lại skin mở khóa gốc là màu xanh dương :)

P/s: những thứ liên quan đến CNTT thế này thì con gái vẫn k dc xem trọng = con trai đấy 8->

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

++ cái đó bạn cũng tự sửa dc nà, chỉ cần xóa file telgesturecontrols.mif trong rofs2/resource/apps là dc. Sẽ về lại skin mở khóa gốc là màu xanh dương :)
Sao lại xóa vậy =.= Xóa thiếu file mà ko lỗi àh bạn ơi :-ss Kiếm cái mod Swipe khác ném đè vào chứ :ar!
P/s: những thứ liên quan đến CNTT thế này thì con gái vẫn k dc xem trọng = con trai đấy 8->
ơh hóa ra bạn chủ thớt là ... girl hả 8-> Ngưỡng mộ quá ta :x :">

ntdung5530

bạn à cho mình xin themes cho 5530 mà trong suốt được không? và làm sao sắp xếp lại các mục của tuỳ chọn ngoài màn hình còn 2 mục thôi. Chứ để nhiều quá khi bật lên che hết màn hình.

SunshineVietNam

Sao lại xóa vậy =.= Xóa thiếu file mà ko lỗi àh bạn ơi :-ss Kiếm cái mod Swipe khác ném đè vào chứ :ar!

ơh hóa ra bạn chủ thớt là ... girl hả 8-> Ngưỡng mộ quá ta :x :">

ko lỗi đâu a ah, vì mod cũ của binh làm chi có file ấy nà. E thêm mỗi file skin tele...mif ấy thì h k thích chỉ cần xóa file ấy là dc nà :D
@ ntdung5530: trưa về tớ nói cho nhé,h tớ đag đi hc ở trường. Mà những cái đó bạn search trong các topic tổng hợp mod có hết đấy :(. Tớ cũng tự tìm trong đó mà +__+

thephuong001

Chủ tốp oi mình đang đừng bản đầu tiên 6.1 giờ mới phát hiện ra điều này khi chọn cấu hình gio mình chọn nhạc chuông cuộc gọi là bài hát mp3 thì người trong danh bạ của mình gọi tới kô đổ chuông cũng kô rung . Còn khi có một số lạ gọi đến thì có chuông ngay . Còn Nhạc tin nhắn thì vẫn đổ chuông bình thường . Có ai bị như mình kô ?

SunshineVietNam

@ thephuong: lỗi gì mà lạ thế, tớ chưa bao h bị thế cả :|. Mà bạn thử format lại máy đi, chắc sẽ k bị nữa đâu.

ntdung5530

bạn à cho mình xin themes cho 5530 mà trong suốt được không? và làm sao sắp xếp lại các mục của tuỳ chọn ngoài màn hình còn 2 mục thôi. Chứ để nhiều quá khi bật lên che hết màn hình.

tiện thể khắc phục luôn cho mình khi quay phim thì thường bị giật. và fix lại lỗi đọc tên người gọi nhé bạn

SunshineVietNam

@ ntdung5530: Theme trong suốt bạn vào topic này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?120462-Bộ-theme-thay-thế-theme-mặc-định-cho-CFW
Còn nếu muốn bớt các widget ngoài HS thì bạn làm theo đây. Lúc nãy tớ nhầm ^^
+MOD thay đổi các widget mặc định ở HS.
Chuột phải chon edit viewconfiguration.xml trong thư muc ROFS2\private\200159c0\install\view\hsps\00
UID của các widgets:
Profile Widget- 0x2001cb7c Music Player- 0x10207c18 Lịch - 0x2001f481
Shortcut 1- 0x2001f483 Shortcut 2- 0x2001f484 Shortcut 3- 0x2001af32 Shortcut 4 -0x2001af33
Shortcut 5- 0x2001af34 Contacts 1- 0x200184cd danh bạ 2- 0x200184c9 EMail Widget- 0x2001E2CA
chia sẻ trực tuyến - 0x20010980 Để trống - 0x2001f47f Nokia Notifications- 0x200255b4

Tớ có Jaf lại về bản gốc của Vũ để kiểm tra xem quay phim có bị giật k, hay tại tớ cook thêm linh tinh, nhưng mà cả 2 bản tớ vẫn thấy quay bình thường :(.
Lỗi ko đọc tên ng gọi tớ biết lý do rồi bạn ạ, để mai mốt gì đó tớ sửa sau nhé, vì cũng ít ng dùng cái đó nên chắc là lúc xóa có xóa nhầm mất rồi ++

Hầu hết mọi thứ đều có sẵn hết cả rồi, chỉ cần chịu khó đi tìm nữa là dc mà :(. Trong quá trình đi tìm có thể biết thêm nhiều thứ hay ho nữa, chứ đợi ng khác tìm cho thì ko thể nâng cao trình đc đâu mn ạ :(. Lần sau mn xin mod gì thì sang topic hỏi đáp giải quyết nhé. Tớ sẽ ko rep bất kỳ câu hỏi xin mod nào ở trong topic này nữa, mong mn thông cảm nhé :)

Chỉnh sửa cuối: