• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/1/12]Bản Fix từ bản Photon Unlimited Battery của LuuTanVu cho 5530

ace_hp7

Active Member
em gì chủ thớt ơi. Anh bị lỗi chụp ảnh ko xoá đc. E hèm
lỗi k xoá đc ảnh trong Photos thì 4mat lại ,vào chụp ảnh ,chọn options / settings / memory in use là ổ E ,nhiều bản Cook bị lỗi này mà

SunshineVietNam

Vốn dĩ bản này chụp ảnh lưu vào ổ E rồi mà, chắc là chưa xoá hết 4 files hệ thống trc khi Jaf :-<
Bản này tớ đã dùng 1 thời gian dài rồi mới up lên, trong quá trình dùng ko thấy có lỗi như của mn, nếu còn lỗi thì ai lại đi up lên làm gì :(. Mn trc khi Jaf nên đọc kỹ hướng dẫn Jaf đã nhé.

ace_hp7

Active Member
Vốn dĩ bản này chụp ảnh lưu vào ổ E rồi mà, chắc là chưa xoá hết 4 files hệ thống trc khi Jaf :-<
Bản này tớ đã dùng 1 thời gian dài rồi mới up lên, trong quá trình dùng ko thấy có lỗi như của mn, nếu còn lỗi thì ai lại đi up lên làm gì :(. Mn trc khi Jaf nên đọc kỹ hướng dẫn Jaf đã nhé.
kinh nghiệm rút ra thôi mà ,mình dùng bản 26/9 của Bảo trc đây cũng bị lỗi này ,làm như thế xong thì ok ,k lỗi lầm j nữa ,đây là cách khắc phục đơn giản nhất ,đỡ phải Jaf lại :D

Kenptaj

Bạn cho mình hỏi. Down core về có phải đổi tên core ko vậy. mà sao mình ko jải nén dk core là sao nhỉ

SunshineVietNam

Bạn cho mình hỏi. Down core về có phải đổi tên core ko vậy. mà sao mình ko jải nén dk core là sao nhỉ

Ko phải đổi tên core đâu nhé, nhưng nếu bạn Jaf bản 1 thì nên đọc kỹ phần hướng dẫn Jaf.
Còn bản 2 down về copy đúng đường dẫn rồi Jaf bình thường nhé, mà ko giải nén dc thì bạn thử down lại đi, core ấy tớ vẫn dùng thường xuyên mà, chắc lúc bạn down bị lỗi mạng rồi file bị corrupt.

Mà sao bạn hỏi ở nhiều topic thế, hết topic X6, 5230,5530, còn thấy bạn bảo dùng 5800 nữa @@. Don't spam :)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...êu-trâu-quot&p=1979193&viewfull=1#post1979193
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-by-vurain84&p=1979211&viewfull=1#post1979211

Chỉnh sửa cuối:

darkpiv

ah`. bản glossy anna ấy có 2 bản lận. mình mới down bên dailymobile bản 23-12 bạn nào cần mình share cho. mà hình như giống nhau thì phải

Mr_Kjrby

Bạn ơi cho mình xin cái mod Music chỉ đọc ở E:Music và Ảnh chỉ load ở E:Images được ko. Tìm loạn không thấy. Hôm nọ thử cook cái mod Gallery không đọc ở thư mục mình chọn thì cài nhạc chuông nó cũng ko load các file trong thẻ luôn +_+

SunshineVietNam

Bạn ơi cái này là music chỉ quét ở E: Music mà. cái này Fw mình cook sẵn rồi. Nhưng mà Photos nó load cả ảnh ở thư mục Data nên ra nhiều ảnh bị nhiễu ghét lắm :-s

Chắc là nó load ở C/Data đúng ko, giống như khi cài isms nó hiện lên cả đống ảnh png nữa
Nhưng mà cái này vẫn bị quét, thêm kiểu gì vào file txt để ẩn cũng ko dc đâu. Tốt nhất là nếu set dc tập tin này ở chế độ ẩn trên pc thì may ra mới ko bị Gallery quét :)

daituongquan

cái này pin ngon không? khoảng được bao nhiêu ngày? có tốt không?
mình đang dùng bản mình làm pin tầm 1,5 ngày