• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

thanhbinhclick

Bạn nhan_bksg có thể hướng dẫn mình sử dụng chức năng Internet Pass-through với, mình cắm cable vào nó turning on chấm chấm chấm, rồi nó chấm chấm chấm hoài lun:((. Còn HTC sync thì không nhận thấy device ~X(

qpowei

bác nhân ơi ,tình hình là cài được rom theo file recovery của bác rồi nhưng mà rom còn có 140MB ,em cố gắng cài apps chắt chiu lắm mà giờ cũng còn ~70MB ah2 ,giờ mình đã boot rom xong hết rồi thì đâu có partition chuyển bộ nhớ của máy lên thẻ được nữa phải k bác ,cho em hỏi 1 câu ngu nữa là ROM ít quá thì có ảnh hưỡng gì đến máy và độ mượt của sênse k bác :D

gacondilac9495

hihi bản này tốt thật mình dúng rất ưng ý nhug cho mình hỏi chút là beats audio ở phần nhac cứ cắm tai nghe rui bật beats audio là bị báo lỗi force close la sao hjx

qpowei

hihi bản này tốt thật mình dúng rất ưng ý nhug cho mình hỏi chút là beats audio ở phần nhac cứ cắm tai nghe rui bật beats audio là bị báo lỗi force close la sao hjx
vào settings trong tweaks 3d chọn miscellaneous optoins chọn beats bóost nha bạn ,sẽ hết fc ^^

gacondilac9495

hix mình bật nghe k thấy khác gì cả cho e m hỏi liệu có phải là do tai nghe k chuẩn k liệu kiếm tai nghe beats nghe co ngon hơn k nhỉ vs giá của e tai nghe này la bao nhiêu hjhj

qpowei

200usd/ beats :)) bạn thử nghe bằng tai nghe sony xem ,thấy cung hay hơn 1 chút ,à mà bạn đang nghe bằng gì ,tai nghe zin cua hd2 hả

gacondilac9495

k mình nghe bằng tai nghe nok dòng express music tai nghe theo máy nghe cung bình thường mình làm mất rùi dang tính tìm tai nghe nào ngon ngon để nghe thử beats tai nghe sony mới mà ngon cũng đắt lem hjhj

nhan_bksg

bác nhân ơi ,tình hình là cài được rom theo file recovery của bác rồi nhưng mà rom còn có 140MB ,em cố gắng cài apps chắt chiu lắm mà giờ cũng còn ~70MB ah2 ,giờ mình đã boot rom xong hết rồi thì đâu có partition chuyển bộ nhớ của máy lên thẻ được nữa phải k bác ,cho em hỏi 1 câu ngu nữa là ROM ít quá thì có ảnh hưỡng gì đến máy và độ mượt của sênse k bác :D
rom ko ảnh hưởng đến độ mượt của máy bạn a,hôm bữa giờ có bị mất boot nữa ko,sợ máy của chú luôn...cả buổi chiều....:)):)):)):)):)):))

nhan_bksg

Bạn nhan_bksg có thể hướng dẫn mình sử dụng chức năng Internet Pass-through với, mình cắm cable vào nó turning on chấm chấm chấm, rồi nó chấm chấm chấm hoài lun:((. Còn HTC sync thì không nhận thấy device ~X(
htc sence ko nhận bác có thể dùng doir exploer,như nhau bác ah...

qpowei

rom ko ảnh hưởng đến độ mượt của máy bạn a,hôm bữa giờ có bị mất boot nữa ko,sợ máy của chú luôn...cả buổi chiều....:)):)):)):)):)):))
boot thì không lên như hôm bữa thoy bác à ,nhưng nó vẫn nhận usb nên em liều luôn task 29 -> maldgr -> recovery -> wipe -> restore (file back up của bác ) -> chờ -> yes -> sau 1 hồi chờ đợi em nó đã rung :)) đã boot vào r ,bám power thì em nó đã hiện :)) vẫn còn nguyên cái giao diện màu tím của bác luôn đó chứ ,mừng hết lớn hoho nãy giờ đang ngồi vọc đây , k pit thanks bác bao nhiêu cho hết :))

qpowei

giờ chỉ còn lo thêm 1 củ pin với dán cái lưng cho em nó nữa thoy ,hồi nãy sạc mở lên 82% ,5' sau mở lên 100% ,cục pin ảo tung chảo =))

nhan_bksg

giờ chỉ còn lo thêm 1 củ pin với dán cái lưng cho em nó nữa thoy ,hồi nãy sạc mở lên 82% ,5' sau mở lên 100% ,cục pin ảo tung chảo =))
khi nào cafe bác đem chú hd2 của bác lên ngâm cứu vụ file boot nha...vẫn chưa phục bác ah...nhìn cái lúc nó chạy mừng ghê...

qpowei

khi nào cafe bác đem chú hd2 của bác lên ngâm cứu vụ file boot nha...vẫn chưa phục bác ah...nhìn cái lúc nó chạy mừng ghê...
mừng được 5' =)) giờ boot lên được bản rom đó cũng hạnh phúc lắm r ,để t4 tuần sau rãnh em đem qua cho bác nghiên cứu ,giờ đến t3 em phải thi đến 3 môn lận ,học phờ râu :)) đã mua sẵn 1 lốc net-cafe rồi ,chuẩn bị cày cuốc =))

qpowei

ông kiếm quả 2300mah mà xài cho sướng hjhj mỗi tội sợ k tương thích vs bản room này thui hjx
pin đó bỏ túi không vừa bạn ơi ^^ mà giờ pin chất lượng cao kiểu lưng gù đó hiếm hàng zin lắm ,toàn hàng anh hồ cẩm đào thoy ,xài k tốt đâu

nhan_bksg

pin đó bỏ túi không vừa bạn ơi ^^ mà giờ pin chất lượng cao kiểu lưng gù đó hiếm hàng zin lắm ,toàn hàng anh hồ cẩm đào thoy ,xài k tốt đâu
khi nào bác mua pin thì nói mình send địa chỉ cho,tại chơi hd2 cuang khá lâu nên shop này bán pin chạy cung ok mình dùng cũng thoải mái được gần 2 ngày..mà sạc hơi lâu cắm hơn 2h mới đầy pin

nhan_bksg

hiện tại đã ra fifa 12 rồi mà chú HD2 của mình xài GPU 200 adreno cũ quá rồi,nên chơi fifa sẽ chậm,HTC desier HD thì ok!!!chú này GPU 205=2xGPU 200...hix đang ngâm cứu fix cái e fifa 12

qpowei

khi nào bác mua pin thì nói mình send địa chỉ cho,tại chơi hd2 cuang khá lâu nên shop này bán pin chạy cung ok mình dùng cũng thoải mái được gần 2 ngày..mà sạc hơi lâu cắm hơn 2h mới đầy pin
em định mua ở pindienthoai.vn đó ,bác thấy sao ,cục pin zin của em cũng sạc hơn 2h mới đầy pin mà bác ,ah bác cho em hỏi cái bản rom này có hỗ trợ sạc pin khi mình shut down diện thoại k bác

nhan_bksg

em định mua ở pindienthoai.vn đó ,bác thấy sao ,cục pin zin của em cũng sạc hơn 2h mới đầy pin mà bác ,ah bác cho em hỏi cái bản rom này có hỗ trợ sạc pin khi mình shut down diện thoại k bác
giá gì mà mềm thế,thấy ko an toàn lắm