• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

em định mua ở pindienthoai.vn đó ,bác thấy sao ,cục pin zin của em cũng sạc hơn 2h mới đầy pin mà bác ,ah bác cho em hỏi cái bản rom này có hỗ trợ sạc pin khi mình shut down diện thoại k bác
bác đến địa chỉ này mua nhé 155-157 nguyễn văn đậu quận bình thạnh nhé,tham khảo Phát Thành Tmobile,chỗ đó có mấy em cũng xinh lém

gacondilac9495

nhan_bksg oi tui dang dow data fifa hd2 dùng bản này chơi dc k vậy hix dợi chờ bấy lâu choi kdc chán lắm hjx

nhan_bksg

nhan_bksg oi tui dang dow data fifa hd2 dùng bản này chơi dc k vậy hix dợi chờ bấy lâu choi kdc chán lắm hjx
hiện tại bản rom nào chơi cũng được cả,nhưng bản rom nào cũng lag cả,rom bản này khi vào game free ram sẽ là 160 mb dư xài cho fifa12,nhưng gpu 200 adreno yếu quá,đang kiêm GPU tương thích fix xem...

gacondilac9495

ông cố gắng fix nhé cos gi pm cho ae chơi vs đá pes thắng rùi h muốn chuyển qua fifa choi cho sướng chơi bị lag ah neu hoi giật thì cố vậy sơ lag quá fc thì chỉ nhìn thui hjhj

AK47_CCCP

ram hd2 cũng cao lăm rồi bác ah 576 mb đấy...con htc sensation xe ram 768 mb nhưng free chưng 130-150 mb bác ah,do con hd2 dùng GPU thuộc loai cổ điển bác ah,mà sence toàn viết cho gpu mới bác ah...nên độ mượt nhât định thôi,nhưng mình cảm nhân cũng mượt lăm mà

HD2 chạy Ad chỉ nhân 410mb Ram thôi bác, ko đc 576 đâu, với bản Rom này ngốn khoảng gần 300mb đấy. đúng là gpu cũ nên hình ảnh ko trơn tru lắm thôi

nhan_bksg

HD2 chạy Ad chỉ nhân 410mb Ram thôi bác, ko đc 576 đâu, với bản Rom này ngốn khoảng gần 300mb đấy. đúng là gpu cũ nên hình ảnh ko trơn tru lắm thôi
576mb bạn ah,vì nguyên thủy android từ google đưa về nhà sản xuất đã chiêm 1 phần ram rồi...nghĩa là ram đó để chạy bản android,->total ram còn lại 411 mb,411 mb này dùng để chạy sence và app chạy theo rom...bác nên tham khảo mấy chú android khác nhé...

stunme

Các bác ơi, sao em cài bản rom này vô thì âm báo cuộc gọi với tin nhắn nghe nhỏ xíu à. Có cách nào khắc phục được ko???

nhan_bksg

Các bác ơi, sao em cài bản rom này vô thì âm báo cuộc gọi với tin nhắn nghe nhỏ xíu à. Có cách nào khắc phục được ko???
mình thấy bình thường bác ah..loa ngoài nghe lớn mà..có thể vào system chỉnh lại cấu hình xem

congnhon

Member

Bạn vào RCMix 3D Tweaks -> sýtem -> Clear Dalvik cache + Clear cache -> khoi dong lai may -> thu xem co to hon không

nhtlquan

ai cho mình xin file fix lỗi sọc ngang được không, mình muốn fix cho bản [02 Dec 2011] [cLK][MAGLDR] Android 2.3.5 Sense 3.5 NAND (Runnymede 1.11.1113.1)

ngocphuoc

sao mình đang cài bản này khoảng 15 phút nhưng vẫn chưa xong, mình dùng con tmo, có bạn nào như mình ko?

ngocphuoc

cám ơn các bạn mình cài được rồi, nhưng trong menu sao không thấy phần mềm quản lý thẻ nhớ, thì phải làm cách nào để cài đặc phần mềm từ thẻ nhớ vậy?